PDA

View Full Version : Làm sao để nạp tiền cho thuê bao khác?

Sisarut
01/02/12, 10:43 AM
Mình thường hay nhắn tin với 1 người bạn. Một hôm máy bạn ấy hết tiền, phải mượn máy của người khác. Mình mua 1 thẻ 50.000 và gửi mã số thẻ cho bạn ấy. Nhưng 3 lần bạn ấy từ chối không nạp. Bạn ấy nói là "không dám nạp đâu" . Mình biết bạn ấy ngại. Mình định nạp thay cho bạn ấy nhưng không biết cú pháp

Có cách nào để nạp tiền vào thuê bao của người khác không? Mình nghe nói là có. Bạn nào biết thì chỉ mình với

Mình và bạn ấy xài số của Viettel

angellove_dh
01/02/12, 10:50 AM
trừ khi có sim đa năng mới làm được như vậy thôi bạn ạ ( các quán sim thẻ, bán điện thoại có sim này)

ch1pluv
01/02/12, 10:53 AM
Điều kiện sử dụng dịch vụ
Thuê bao chuyển tiền.

Thuê bao trả trước có thời gian hoạt động >= 12 tháng (365 ngày) tính từ ngày kích hoạt thuê bao đến ngày sử dụng dịch vụ V-share.
Thuê bao đang hoạt động cả 2 chiều tại thời điểm chuyển tiền.
Sau khi chuyển tiền, tài khoản của thuê bao phải lớn hơn 0 đồng.

Thuê bao nhận tiền.
Thuê bao đang hoạt động 2 chiều tại thời điểm nhận tiền.
Số tiền chuyển là bội số của 1.000 đồng.
Số tiền chuyển + phí chuyển tiền tối đa bằng số tiền trong tài khoản tại thời điểm chuyển tiền.
Cước sử dụng dịch vụ
Phí chuyển tiền: 5% giá trị tiền chuyển/lần chuyển;
Sau khi chuyển tiền thành công, tài khoản của thuê bao chuyển tiền sẽ bị trừ số tiền bằng [số tiền yêu cầu chuyển + 5% giá trị tiền chuyển].

Phương thức chuyển tiền: USSD
Bước 1: Khách hàng lấy mật khẩu chuyển tiền
Khách hàng nhắn tin theo cấu trúc [MK chuyen tien] gửi đến 136 để lấy mật khẩu chuyển tiền.
Lưu ý: Khách hàng chỉ được cấp mật khẩu một lần.
Bước 2: Khách hàng thực hiện chuyển tiền
Để sử dụng dịch vụ, khách hàng gửi mã lệnh theo cú pháp:
*136*Mat khau*Thue bao nhan tien*So tien chuyen#. Và ấn OK.

Thay đổi và cấp lại mật khẩu
Thay đổi mật khẩu: Khách hàng gọi đến số 900 và làm theo hướng dẫn.
Cấp lại mật khẩu: Khách hàng gọi đến hệ thống 19008198 (phí 200đ/phút) và làm theo hướng dẫn.

TuanAnh37
01/02/12, 10:56 AM
Mình thường hay nhắn tin với 1 người bạn. Một hôm máy bạn ấy hết tiền, phải mượn máy của người khác. Mình mua 1 thẻ 50.000 và gửi mã số thẻ cho bạn ấy. Nhưng 3 lần bạn ấy từ chối không nạp. Bạn ấy nói là "không dám nạp đâu" . Mình biết bạn ấy ngại. Mình định nạp thay cho bạn ấy nhưng không biết cú pháp

Có cách nào để nạp tiền vào thuê bao của người khác không? Mình nghe nói là có. Bạn nào biết thì chỉ mình với

Ra cửa hàng đại lý bưu điện lớn hoặc nhỏ, bảo bắn cho số 09xxxx với số tiền là xxxk các đại lý sẽ nạp thẳng vào sđt đó cho bạn, các đại lý đều có sim đa năng nạp tiền trực tiếp.

okiookio
01/02/12, 11:59 AM
hỏi nhỏ pác chủ thớt :D
...pác nạp tiền cho Gấu ( hoặc sắp Gấu ) ah :D...

lnmh510
01/02/12, 12:11 PM

Bạn có thể ra quán điện thoại nói bắn cho số đó bao nhiêu tiền, hoặc là bạn có thể mua sim đa năng như MService,... về, nạp tiền vào số dư là có thể bắn tiền cho người khác! :)

Sisarut
01/02/12, 03:06 PM
Cảm ơn các bạn. Bây giờ mình đã hiểu

Tuan_vip
01/02/12, 03:30 PM
hỏi nhỏ pác chủ thớt :D
...pác nạp tiền cho Gấu ( hoặc sắp Gấu ) ah :D...

Rau sạch đấy :))

hieusvtnut
27/09/12, 12:02 PM
Bạn có thể ra quán điện thoại nói bắn cho số đó bao nhiêu tiền, hoặc là bạn có thể mua sim đa năng như MService,... về, nạp tiền vào số dư là có thể bắn tiền cho người khác! :)

Bây giờ bạn có thể nạp tiền cho bất kỳ thuê bao trả trước nào của vịtteo mà ban muốn, bằng cách : *103*SĐT*MÃ THẺ# . (STĐ là số điện thoại đc nạp )
Phí nạp tiền là 1000vnđ !

Start_from_zer0
27/09/12, 03:13 PM
Bây giờ bạn có thể nạp tiền cho bất kỳ thuê bao trả trước nào của vịtteo mà ban muốn, bằng cách : *103*SĐT*MÃ THẺ# . (STĐ là số điện thoại đc nạp )
Phí nạp tiền là 1000vnđ !
Cách này chuẩn nhất, vịtteo mới triển khai tính năng này được vài tuần nay rồi.o-+

daotruongkc
27/09/12, 03:18 PM
các bác đào mộ kinh quá @@ !

mrchankx
27/09/12, 03:32 PM
Từ tháng 9/2012, thuê bao di dộng A của Viettel có thể nạp thẻ cho thuê bao trả trước B (di động/ Dcom). Bấm *103*Sothuebao*Mathecao# và bấm phím gọi để nạp thẻ. Phí dịch vụ là 1000đ/lần nạp thẻ.

thannhay1
28/09/12, 10:29 AM
Rau sạch đấy :))
Toàn rau Trung Quốc chứ rau sạch gì, qua year 14 là hết sạch, thời đại này mà :D

hoang1209
28/09/12, 12:07 PM
CHính xác hình như là hai tuần ngày trước không có mệt bay giờ các đôi yêu nhau thích rồi không nhận cũng phải nhận haha :D

cuong12hn
05/04/13, 02:43 PM
Chào bạn.

Được mà, hôm nay tôi hỏi Viettel, họ bảo như sau:
Bắt đầu nạp nhé *103*Số điện thoại người nhận * Mã số thẻ # rồi OK
Mất 1000 đ/ phí

Kinh nghiệm, nếu nạp cho nhân viên thẻ 300, thì hãy mua thẻ 300k, đừng mua 6 thẻ 50k mà mất oan 6000 đ

Chúc nạp cho bạn gái thành công nhé.