PDA

View Full Version : [Help]Table trong word lại bị nhảy (đã chỉnh Specify height)

gusikukun
19/10/12, 02:55 PM
Thông thường, các bảng (table) trong giáo án của giáo viên, nếu bị nhảy (bảng có 2 row, row 1 nằm ở trang 1, row 2 lại nhảy xuống trang 2 mặc dù trang 1 còn rất nhiều khoảng trống, như vậy lãng phí và không đẹp), mình chỉnh bằng cách tắt ô Specify Height ở tab ROW, tuy nhiên với file này thì mình bó tay.

File mình đính kèm bên dưới, nếu gõ enter để xuống hàng là bảng bị nhảy liền, không cách nào chỉnh được. Mình dùng word 2003.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.

TrangNguyen04
19/10/12, 03:18 PM
+ Chào Bạn: Đã kiểm tra file của bạn..! Cũng không rõ định dạng bảng, Tốt nhất bạn nên mở một trang mới kẻ lại bảng copy dữ liệu qua nhiều lúc nhanh hơn..!

TuanAnh37
19/10/12, 04:23 PM
Mình thấy hoàn toàn bình thường mà, bạn xóa hết dữ liệu trang sau đi nó sẽ thu về 1 trang, thích enter xuống thì vẫn bình thường, tóm lại theo mình thấy thì file này không có lỗi gì.

gusikukun
19/10/12, 04:37 PM
Không thể nói như bạn Tuan Anh là xóa nội dung ở trang sau đi, vì file giáo án này chứa rất nhiều bài trong cả tháng, file mình gửi lên là mình đã cắt bớt 1 đoạn để gửi lên cho gọn gàng, mình gửi lại file đã gõ phím enter xuống hàng cho các bạn nhìn rõ hơn, vấn đề là chỉnh làm sao cho 2 hàng của bảng này sát lại với nhau chứ không nhảy xa như vậy.

TuanAnh37
19/10/12, 04:40 PM
Không thể nói như bạn Tuan Anh là xóa nội dung ở trang sau đi, vì file giáo án này chứa rất nhiều bài trong cả tháng, file mình gửi lên là mình đã cắt bớt 1 đoạn để gửi lên cho gọn gàng, mình gửi lại file đã gõ phím enter xuống hàng cho các bạn nhìn rõ hơn, vấn đề là chỉnh làm sao cho 2 hàng của bảng này sát lại với nhau chứ không nhảy xa như vậy.
Bạn vất cái file đó lên thì mình nói theo những gì mình thấy. :|

Đúng là fle bị lỗi định dạng rồi, enter trong dòng cuối của ô thứ 2 cũng k sang, bỏ file đó tạo table mới đi.

gusikukun
22/10/12, 07:46 AM
Không thể tạo table mới được, vì file đó dài đến trên 300 trang giáo án các tuần học. Và table nào trong đó cũng đều bị như thế. Nếu mà nói "bị lỗi" thì cũng khó chấp nhận được, vì đó là lỗi nào, xưa nay mình luôn tin là word 2003 có thể xử lý văn bản theo ý muốn, vậy mà lại gặp trường hợp khoai như thế này.

khuedn123
22/10/12, 12:31 PM
bạn chẳng cần phải tạo cái mới mình thấy bạn chỉ cần chú ý cột STT có vấn đề là nếu cho nhỏ vào thì nó sẽ nhảy bàng lên và khi đó bạn chú ý trên thước có cái biểu tượng bạn điều chỉnh nó sang phải là được mình thử rồi ok

gusikukun
22/10/12, 02:43 PM
vẫn thất bại, và nếu có lên thì đường biên cột của 2 row bị lệch nhau, mình gửi cái file gốc của nó lên đây luôn. Anh em cùng xem để nghiên cứu giải quyết, xem như 1 bài tập xử lý tình huống

Đây là bài viết cuối cùng của mình, xin lỗi đã up nhiều lần làm phiền các bạn nha.

cuonganminh
16/09/13, 09:39 AM
moi dầu tưởng làm dược lên chia se ai ngờ potay xóa bài luôn

tinhochoangha
23/09/13, 02:33 PM
Cai nay minh cung gap roi.
Ban lam theo cach nay xem co dc khong nhe.
B1: Mo file do len.
B2: Nhay chuot vao muc Show/Hide (biểu tượng gần giống chữ q )tren thanh công cụ
B3: Nháy xóa hết tất cả các kí tự giống chữ q đó đi
Vậy là OK

xuanvo2
06/10/13, 04:24 PM
Cài word 2007 trở lên mở ra là hết

cvhue
21/10/13, 11:09 AM
Đơn giản thôi bạn. Bản chuyển địa chỉ mail, tôi sẽ gửi file hướng dẫn cho.

cuonganminh
02/12/13, 09:14 PM
Đơn giản thôi bạn. Bản chuyển địa chỉ mail, tôi sẽ gửi file hướng dẫn cho.

tôi thử rồi không có tác dụng

langtuvn
25/10/14, 10:47 AM
Xin lỗi vì đào mộ, nhưng đây là vấn đề mà nhiều người gặp phải. Nên mình đưa file fix lỗi để bạn nào vấp phải thì tải về sửa lỗi nhé.