PDA

View Full Version : [GỐC] Win 8 Enterprise ISO siêu mượt chạy mọi driver và ứng dụng của Win7 iso một link duy nhất Microsoft

Trang : 1 2 3 [4] 5 6 7

ducanhnguyen2k
26/12/12, 08:54 PM
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?56686-LK-Super-1-click-v2-Cuu-ho-tu-USB-HDD-hoan-hao-XP-7-8-x86-x64-ALL-MAIN-ke-ca-Foxconn-G31-
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?58387-Portable-Mini-Win7-Win7PE-x64-Bit-cuu-ho-cai-moi-HDH-Windows-theo-cach-chuyen-nghiep&p=588115#post588115

danglocdtd
26/12/12, 09:58 PM
Tinh hinh la em da cai duoc win 8 rui nhung van chua nhan duoc thuoc cac anh oi. Cac anh kiem tra lai dum em voi. Moi nguoi thong cam vi em moi unikey ma khong hieu sao k danh duoc tieng viet.

hocheeming
26/12/12, 10:02 PM
Ouch.
Ghi đĩa hoài mà không được. hix. Kì quá

danglocdtd
26/12/12, 10:03 PM
Hi Mr.alan_gree! Please sent me the @crack for window 8 and via my email: danglocdtd@gmail.com . Thanks a lot!

adadas
26/12/12, 10:54 PM
Hix. Ai cho em xin "Công cụ vài MB không virus, click đúp phát là FULL OPTION luôn" của anh LK với. Em kết bản này của anh LK quá mà chưa có công cụ. Nếu được thì gửi vào mai này giúp eml: hoatuylipden2005s@gmail.com giúp em với nha. Thanks các anh chị sau nha

nguyenanhson
27/12/12, 08:43 PM
- Của bạn đây:

http://www.mediafire.com/?d2svhbb47vw7aab
Thank bác chia sẻ!!!=D> Em đang rất cần cái này :D

michael1123
27/12/12, 09:29 PM
a lan ơi, pass thuốc office là gì vậy, pass mặc định của a k dùng dk, hjx. e cài tron bộ win+ office rồi mà thiếu mỗi pass.

alan_greece
27/12/12, 09:42 PM
bạn có xem nội dung tin nhắn đi kèm link download???
cái office đấy là của anh LK, minh đã giữ nguyên văn và gửi cho bạn, bạn không chịu xem thì chịu thôi

NVD_TSQLQ2
27/12/12, 09:48 PM
Nghĩ đi là khỏe nhất....em lại tiếp tay nối giáo cho giặc thôi...để mọi người tự tìm trên GG...

ohlala
27/12/12, 10:01 PM
Nghĩ đi là khỏe nhất....em lại tiếp tay nối giáo cho giặc thôi...để mọi người tự tìm trên GG...

- thống nhất như thế đi , 1 phần là do 4rum này cũng ko cho nói đến crack ( đặc biệt là công khai kiểu này ) , chỉ nên tin nhắn riêng , và trước khi tin nhắn riêng thì ohlala khuyên mấy bạn hãy tập gút gồ trước đi đã , khi nào tắt đường + rối ren như ohlala thì hãy tin nhắn riêng sau cũng chưa muộn :D .

hocheeming
27/12/12, 10:04 PM
Có ai chỉ mình cách cài win bang cách dùng JULIA + 1 click duoc không ?
Mình tạo boot từ 1lick được rồi, nhưng khi restart lại máy rồi vào boot " JULIA special..." nó lại thông báo JULIA.iso invalid. Mình để file JULIA64 trên desktop.

alan_greece
27/12/12, 10:09 PM
từ giờ mình quyết định chỉ chia sẻ với những thành viên "thâm niên" (thời điểm đk cách hiện tại chừng 1/2 tháng là được) và hoạt động nhiều. lí do cũng đơn giản: mình không thích những người chỉ đăng ký forum để tìm hàng, và những người đăng ký từ lâu nhưng không hoạt động đóng góp gì hết khi gửi yêu cầu có cảm thấy ngại ? những trường hợp đó mình sẽ không support, các bạn tìm người khác giúp thôi. tks

hocheeming
27/12/12, 10:28 PM
Ouch.
Ý bạn là nói mình à. Nếu nói mình thì mình cũng chịu. Thường mình cài win xp hoặc win7 thì xả nén ra rồi lick vo setup. Nhưng bản win8 của LK thì xả nén đến khúc cuối lại bị lỗi như mình đã thắc mắc ở trên. Mình cũng thử ghi ra đĩa nhưng không biết sao lại bị lỗi, mặc dầu sau đó mình ghi ra đĩa file iso khác đêr thử xem ổ ghi đĩa mình có bị hỏng không thì thấy vẫn ghi bình thường. Khong còn cách chọn lựa nên mình mới dùng JULIA và 1LICK. Giờ mình mới được biết là 1lick dùng để tạo boot. Nhưng vẫn chưa biết cách khởi động JULIA mặc dầu mình được biết nó là win thu nhỏ. vaf mình cũng không biết nếu vào được win thu nhỏ ấy thì làm sao để cài được win8 bằng file iso( do nó xả nén bị lỗi).
Dù mình cũng vào 2 cái link mà bạn ducanhnguyen2k (http://forum.bkav.com.vn/member.php?5545-ducanhnguyen2k)cung cấp nhưng chỉ tìm được 1 câu trả lời ngắn gọn "Chạy trong USB & HDD: bằng công cụ LK Super 1 Click (http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?56686-LK-Super-1-click-v2-Cuu-ho-tu-USB-HDD-hoan-hao-XP-7-8-x86-x64-) của Super Moderator Lãng " sau hàng loạt câu giới thiệu sản phẩm: " nào là....nào là...". laij tiếp tục vào link thứ hai của LK. CŨng chằng thấy bác ấy chỉ gì hết ngoại trừ:" Các bạn tải 2 mảnh file nén .RAR và công cụ LK Super 1 Click đính kèm bên dưới bài viết về đặt vào chung một thư mục, tốt nhất là ở Desktop cho dễ thao tác. Sau đó, các bạn click đúp file _LK.part1.rar => kéo thả file 7pe_x86_LK.iso trong cửa sổ WinRAR ra Desktop. Sau đó, chạy công cụ LK1Click.exe, rồi nhập 1 và Enter để tạo USB khởi động, nhập 2 và Enter để tạo menu khởi động trên ổ cứng" Đọc xong suy nghĩ hồi lâu vẫn không thể tưởng tượng ra được là cài như thế nào. Các bạn tạo topic để hướng dẫn người khác dùng sản phẩm thì hãy chỉ cho những người không biết gì để họ biết mà làm. Vì những người họ đã biết dùng rồi thì họ không cần bạn tạo topic này đâu.

alan_greece
27/12/12, 10:31 PM
bạn đã đọc và làm theo tới bước nào?

michael1123
27/12/12, 10:57 PM
bạn có xem nội dung tin nhắn đi kèm link download???
cái office đấy là của anh LK, minh đã giữ nguyên văn và gửi cho bạn, bạn không chịu xem thì chịu thôi
oái, pw e dịch nhầm thành cái khác, thành thật làm phiền a quá, hjx.

alan_greece
27/12/12, 11:43 PM
:" Các bạn tải 2 mảnh file nén .RAR và công cụ LK Super 1 Click đính kèm bên dưới bài viết về đặt vào chung một thư mục, tốt nhất là ở Desktop cho dễ thao tác. Sau đó, các bạn click đúp file _LK.part1.rar => kéo thả file 7pe_x86_LK.iso trong cửa sổ WinRAR ra Desktop. Sau đó, chạy công cụ LK1Click.exe, rồi nhập 1 và Enter để tạo USB khởi động, nhập 2 và Enter để tạo menu khởi động trên ổ cứng" Đọc xong suy nghĩ hồi lâu vẫn không thể tưởng tượng ra được là cài như thế nào.

chỗ nào khó hiểu hả bạn. mình nghĩ việc giải nén các file part1.rar, part2.rar là điều đơn giản ai cũng biết: kéo-thả-xong. sau khi giải nén xong thì chạy 1cilck, nếu bạn muốn boot iso từ hdd thì nhấn 2-enter, vậy thôi. bản thân mình cũng tự làm được usb/hdd boot đấy (xem chữ ký thì biết) nhưng vẫn thường xuyên tham khảo các tut hướng dẫn multiboot của các bạn khác. khi bạn có tí kiến thức về multiboot (tí thôi, chứ chưa cần nhiều) thì bạn sẽ biết cảm giác chia sẻ kiến thức khó như thế nào,vì tính chủ quan của bản thân thôi: "À, có lẽ cái này cũng dễ,mọi người cũng sẽ hiểu". lập topic, viết tut ở BKF không gì khác ngoài mục đích chia sẻ đâu bạn à. tks

prolinhseo
28/12/12, 12:46 AM
a LK ơi cho e xin cái Link win8 32bit đi ......... e k sài win8 64bit .......... nó k hỗ trợ nhiều phần mềm đối win64 bít ..... Cũng 1 Link duy nhất từ MS a nhé .... TK a

ohlala
28/12/12, 02:00 AM
a LK ơi cho e xin cái Link win8 32bit đi ......... e k sài win8 64bit .......... nó k hỗ trợ nhiều phần mềm đối win64 bít ..... Cũng 1 Link duy nhất từ MS a nhé .... TK a

- link đây : http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?59313-WINDOWS-8-Full-Moi-phien-ban&highlight .

prolinhseo
28/12/12, 02:09 AM
Mình cần bản chính thức mới đc ra mắt tháng vừa rùi cơ bạn à ........... chứ còn toppic kia thì mình cũng đọc qua rùi ......... nhưng mình k thích lắm .......

ohlala
28/12/12, 02:47 AM
Mình cần bản chính thức mới đc ra mắt tháng vừa rùi cơ bạn à ........... chứ còn toppic kia thì mình cũng đọc qua rùi ......... nhưng mình k thích lắm .......

- oạch , thế bro ko có đọc kĩ à , bản trong topic đó chính là bản ra hồi tháng 8 và nó cũng chính là bản dc công bố vào tháng 10 vừa rồi với 1 cái tên là bản chính thức or final , và nó cũng chính là link từ MICROSOFT mà bro còn chê và " k thích lắm " thì ohlala nghĩ chắc là ko còn link ở đâu để cho bro cảm thấy thích nữa đâu :-SS .

Tran Quang Ha
28/12/12, 05:59 AM
Có ai chỉ mình cách cài win bang cách dùng JULIA + 1 click duoc không ?
Mình tạo boot từ 1lick được rồi, nhưng khi restart lại máy rồi vào boot " JULIA special..." nó lại thông báo JULIA.iso invalid. Mình để file JULIA64 trên desktop.

- JULIA.iso invalid là đương nhiên vì địa chỉ chính thức của file này là ở USB (nếu bạn muốn boot từ USB) hoặc ở thư mục gốc của ổ hệ thống (thường là ổ C, nếu bạn muốn boot từ HDD).

- Các cài Win 7 hoặc Win 8 từ môi trường Win 7PE (Ví dụ SD bộ JULIA special) bạn tham khảo HD ở chữ ký của Q.Hà nhé.

Lãng khách
28/12/12, 07:07 AM
Tất nhiên được. Cài bằng đĩa là cách cài chuẩn nhất mà.
Từ cách đó mới mọc thêm cách cài trong win7pe, giả lập đĩa ảo :D

Sao lại là mọc. Lãng khách thấy hầu như mọi người hiểu sai về cách cài "CHUẨN NHẤT" rồi thì phải, trong đó có cả em :D.
Windows Preinstallation Environment (WinPE) là phiên bản nhẹ cân của Windows XP, Windows Server 2003 hoặc Windows Vista thường dùng để triển khai máy trạm hoặc máy chủ. Nó dùng môi trường 32-bit hoặc 64-bit để thay thế cho MS-DOS trong giai đoạn cài đặt Windows, và có thể khởi động qua PXE, CD-ROM, USB flash drive hoặc ổ cứng. Trước đây nó chỉ dùng cho các tập đoàn lớn và các nhà sản xuất máy tính OEM (để cài đặt trình Windows cho máy khách trong quá trình sản xuất), bây giờ nó được phân phối rộng rãi qua Windows Automated Installation Kit (WAIK).

Link từ MS:
http://technet.microsoft.com/en-us/library/cc766093(v=ws.10).aspx

Một số link uy tín:
http://en.wikipedia.org/wiki/Windows_Preinstallation_Environment
http://vi.wikipedia.org/wiki/WinPE

Tóm lại, từ Vista trở đi, WinPE là cách chuẩn chứ không phải là cách "mọc" ra, thậm chí với LK thì cách dùng Win PE còn "xịn" và chuẩn hơn cả đĩa. Lãng khách giới thiệu cách là cách "chuẩn" chứ mấy cách khác chuẩn thì cũng không giới thiệu đâu :).

prolinhseo
28/12/12, 10:07 AM
- oạch , thế bro ko có đọc kĩ à , bản trong topic đó chính là bản ra hồi tháng 8 và nó cũng chính là bản dc công bố vào tháng 10 vừa rồi với 1 cái tên là bản chính thức or final , và nó cũng chính là link từ MICROSOFT mà bro còn chê và " k thích lắm " thì ohlala nghĩ chắc là ko còn link ở đâu để cho bro cảm thấy thích nữa đâu :-SS .

Xem lại đi bạn nhé ......... bản đấy vẫn chưa phải là bản cuối cùng mình cần tìm .......... mình cần hót .... sốt và sock ........ =))

Tran Quang Ha
28/12/12, 09:16 PM
Bị block rồi ạ ;)) Mediafire dạo này làm ăn năng suất quá :(

- Kiểm tra vẫn OK mà, đăng ký tài khoản free của MF sẽ không bị lỗi như vậy nhé.

http://img62.imageshack.us/img62/719/71859911.png (http://img62.imageshack.us/i/71859911.png/)

hocheeming
28/12/12, 09:25 PM
Lò mò cả đêm hôm qua, cuối cùng cũng cài được rồi.

- JULIA.iso invalid là đương nhiên vì địa chỉ chính thức của file này là ở USB (nếu bạn muốn boot từ USB) hoặc ở thư mục gốc của ổ hệ thống (thường là ổ C, nếu bạn muốn boot từ HDD).

Giờ mình mới biết địa chỉ chính của nó là ở 2 nơi ấy.File winpe mình down về có tên JULIA64.iso trong khi đó cái 1click nó lại tìm JULIA.iso. Vậy mình có cần đổi tên thành JULIA không vậy ?

- Cách cài Win 7 hoặc Win 8 từ môi trường Win 7PE (Ví dụ SD bộ JULIA special) bạn tham khảo HD ở chữ ký của Q.Hà nhé.

MÌnh xài JULIA + 1click được đính kèm trong file JULIA. sau khi mount bộ cài win8 thì thấy xuất hiện thêm ổ I, mình vào ổ I và click vào SETUP. Chứ không có chương trình cainhanhNT. Sẵn đây cho mình hỏi thêm, mình boot từ USB ( bộ cài win8 đặt trong HDD) tới giai đoạn nào thì mình có thể rút USB ra? Cũng câu hỏi ấy nhưng bộ cài win đặt trong USB?

Ha ha, vao link của bạn làm mình nhớ tới lúc trước, topic đầu tiên mình đọc về cách cài window dùng winpe là topic của bạn đó. Mình đã đọc topic ấy 2 lần, từ trên xuống dưới rất đàng hoàng, rồi sau đó mình bỏ cuộc khi mình quay lại đọc cái dòng : "Boot vào môi trường Win 7PE (dùng USB boot cho tiện)" mình không hiểu môi trường win7pe là gì, mình tự hỏi làm sao mà boot vào được nó, boot ở đây là làm gì, ... . Lúc đó mình đã chửi thang ng* nào viết bài này thế không biết ( mình nói thật xin bạn đừng buồn :) Bạn viết bài hướng dẫn cài window nhưng nó chỉ là hướng dẫn cho những người biết cài window. Bạn bán sản phẩm tiêu dùng nhưng bạn chỉ bán cho 1 vài người biết dùng sản phẩm đó. Bạn là 1 người kiến thức uyên bác nhưng chỉ những người uyên bác mới hiểu bạn nói gì...blah..blah.. Vấn đề mình muốn nói ở đây là cách truyền tải thông tin, nếu bài viết hướng đến đối tượng nông dân thôn dã, thì chắc ở thành thị văn minh sẽ dễ dàng hiểu được nó, sẽ không có những câu hỏi thừa thải, sẽ đỡ tốn thời gian support, nhưng lại có nhiều người đón nhận nó hơn. Đây là những cảm xúc mà mình đã trải qua khi đọc rất nhiều bài viết ẩn dưới cái tên HƯỚNG DẪN. Mình không có ý gì khác đâu. No offense!

Laptop mình sản xuất tại Hàn QUốc: Core 2 Duo T7250 2.0 GHZ, ATI radeon Graphics, ram 766mb/1g, . Sử dụng win8 thấy chậm hơn là win 7 rất nhiều. Không biết nó có phải là điều tất nhiên hay không nữa?!

Tran Quang Ha
28/12/12, 09:38 PM
Giờ mình mới biết địa chỉ chính của nó là ở 2 nơi ấy.File winpe mình down về có tên JULIA64.iso trong khi đó cái 1click nó lại tìm JULIA.iso. Vậy mình có cần đổi tên thành JULIA không vậy ?

- Bạn đổi tên file Julia là OK, để dễ hiểu hơn bạn truy cập vào thư mục gốc của USB rồi dùng notepad mở file menu.lst sẽ rõ code.

Bạn viết bài hướng dẫn cài window nhưng nó chỉ là hướng dẫn cho những người biết cài window. Bạn bán sản phẩm tiêu dùng nhưng bạn chỉ bán cho 1 vài người biết dùng sản phẩm đó. Bạn là 1 người kiến thức uyên bác nhưng chỉ những người uyên bác mới hiểu bạn nói gì...blah..blah.. Vấn đề mình muốn nói ở đây là cách truyền tải thông tin, nếu bài viết hướng đến đối tượng nông dân thôn dã, thì chắc ở thành thị văn minh sẽ dễ dàng hiểu được nó, sẽ không có những câu hỏi thừa thải, sẽ đỡ tốn thời gian support, nhưng lại có nhiều người đón nhận nó hơn. Đây là những cảm xúc mà mình đã trải qua khi đọc rất nhiều bài viết ẩn dưới cái tên HƯỚNG DẪN. Mình không có ý gì khác đâu. No offense!

- Cảm ơn bạn đã CM nhé, nói thật với bạn trình độ viết bài của Q.Hà kém --> làm bạn đọc mãi không hiểu ... thành thật xin lỗi.

michael1123
29/12/12, 12:10 AM
Tóm lại, từ Vista trở đi, WinPE là cách chuẩn chứ không phải là cách "mọc" ra, thậm chí với LK thì cách dùng Win PE còn "xịn" và chuẩn hơn cả đĩa. Lãng khách giới thiệu cách là cách "chuẩn" chứ mấy cách khác chuẩn thì cũng không giới thiệu đâu :).
cho e hỏi a LK ạ. khi cài win từ winPE như a TQH giới thiệu ( xả trực tiếp file cài lên phân vùng) thì m chỉ format đk ổ C mà không có " delete" ( như a nói del thì hay hơn format) như khi cài = đĩa,... vậy thì cách cài nào hay hơn ạ?

MÌnh xài JULIA + 1click được đính kèm trong file JULIA. sau khi mount bộ cài win8 thì thấy xuất hiện thêm ổ I, mình vào ổ I và click vào SETUP. Chứ không có chương trình cainhanhNT. Sẵn đây cho mình hỏi thêm, mình boot từ USB ( bộ cài win8 đặt trong HDD) tới giai đoạn nào thì mình có thể rút USB ra? Cũng câu hỏi ấy nhưng bộ cài win đặt trong USB?

tới khi cainhanh báo xong, bạn tắt máy, rút USB, khởi động lại. nếu bạn chọn boot usb là đầu tiên, khi k rút usb ra, nó sẽ lặp lai quá trình cài.

Lãng khách
29/12/12, 05:16 AM
cho e hỏi a LK ạ. khi cài win từ winPE như a TQH giới thiệu ( xả trực tiếp file cài lên phân vùng) thì m chỉ format đk ổ C mà không có " delete" ( như a nói del thì hay hơn format) như khi cài = đĩa,... vậy thì cách cài nào hay hơn ạ?

Xả nén trực tiếp file cài không phải là hướng dẫn của Lãng khách. Tuy nhiên nếu em xả nén lên một phân vùng không phải phân vùng hệ thống, sử dụng LK Super 1 click cho HDD hoặc USB thì đều có thể cài như đĩa (lưu ý đổi tên bootmgr thành bootmgr7).

Trong trường hợp muốn cài trực tiếp từ file iso mà không phải xả nén mà vẫn delete được, phải đưa Win7 PE vào ổ cứng (dùng LK super 1 click v2), rồi khởi động W7 PE từ ổ cứng, mount file iso vào ổ ảo sẽ cài được (file ISO để ở bất kỳ đâu cũng được, chỉ lưu ý W7 PE phải từ ổ cứng, hoặc khởi động qua card mạng từ máy tính khác qua LAN). Chữ ký Lãng khách có đầy đủ mà em:
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?56686-LK-Super-1-click-v2-Cuu-ho-tu-USB-HDD-hoan-hao-XP-7-8-x86-x64-ALL-MAIN-ke-ca-Foxconn-G31-
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?16503-Cai-nhanh-Win-XP-Win7-tu-O-cung-hoac-USB-that-don-gian-

Lãng khách nghĩ như vậy là đủ chi tiết rồi chứ :)?

Ha ha, vao link của bạn làm mình nhớ tới lúc trước, topic đầu tiên mình đọc về cách cài window dùng winpe là topic của bạn đó. Mình đã đọc topic ấy 2 lần, từ trên xuống dưới rất đàng hoàng, rồi sau đó mình bỏ cuộc khi mình quay lại đọc cái dòng : "Boot vào môi trường Win 7PE (dùng USB boot cho tiện)" mình không hiểu môi trường win7pe là gì, mình tự hỏi làm sao mà boot vào được nó, boot ở đây là làm gì, ... . Lúc đó mình đã chửi thang ng* nào viết bài này thế không biết ( mình nói thật xin bạn đừng buồn :) Bạn viết bài hướng dẫn cài window nhưng nó chỉ là hướng dẫn cho những người biết cài window. Bạn bán sản phẩm tiêu dùng nhưng bạn chỉ bán cho 1 vài người biết dùng sản phẩm đó. Bạn là 1 người kiến thức uyên bác nhưng chỉ những người uyên bác mới hiểu bạn nói gì...blah..blah.. Vấn đề mình muốn nói ở đây là cách truyền tải thông tin, nếu bài viết hướng đến đối tượng nông dân thôn dã, thì chắc ở thành thị văn minh sẽ dễ dàng hiểu được nó, sẽ không có những câu hỏi thừa thải, sẽ đỡ tốn thời gian support, nhưng lại có nhiều người đón nhận nó hơn. Đây là những cảm xúc mà mình đã trải qua khi đọc rất nhiều bài viết ẩn dưới cái tên HƯỚNG DẪN. Mình không có ý gì khác đâu. No offense!

Laptop mình sản xuất tại Hàn QUốc: Core 2 Duo T7250 2.0 GHZ, ATI radeon Graphics, ram 766mb/1g, . Sử dụng win8 thấy chậm hơn là win 7 rất nhiều. Không biết nó có phải là điều tất nhiên hay không nữa?!

Cấu hình của bạn chạy W8 dư sức mượt hơn W7. Vấn đề bạn cần lưu ý:
1. Đã update BIOS chưa?
2. Driver đã đủ và chuẩn chưa?
3. Cài đúng cách chưa?

(đúng cách là khi cài Windows 8 phải cài lên phân vùng đầu tiên của ổ cứng, và trạng thái khi được chọn cài là phân vùng unallocated chưa được create hay format). Windows 8 Setup sẽ tự làm việc này một cách hoàn hảo. Nếu bạn không tuân thủ, nó sẽ chậm hơn bình thường (và có thể chậm hơn W7, đương nhiên).

michael1123
29/12/12, 09:05 PM
(đúng cách là khi cài Windows 8 phải cài lên phân vùng đầu tiên của ổ cứng, và trạng thái khi được chọn cài là phân vùng unallocated chưa được create hay format). Windows 8 Setup sẽ tự làm việc này một cách hoàn hảo. Nếu bạn không tuân thủ, nó sẽ chậm hơn bình thường (và có thể chậm hơn W7, đương nhiên).
phải nói thêm là khi e del phân vùng đầu tiên cài thì cái ổ 100M của win tự tạo biến mất, e rất là thích, hj.

thanhtungmb
01/01/13, 06:49 AM
trời lạnh, em ho + ngạt mũi ác lắm rùi anh Lãng Khách ơi híc, anh cho em xin cái đơn thuốc vào hộp tin nhắn nha anh. Em Cảm ơn nhiều

NVD_TSQLQ2
01/01/13, 07:37 AM
e cứ gõ trên google sẽ k thiếu thứ j...

Tran Quang Ha
01/01/13, 07:39 AM
e cứ gõ trên google sẽ k thiếu thứ j...

- Không sợ thiếu thuốc ... chỉ sợ thuốc giả hoặc thuốc đểu thôi (tiền mất mà tật vẫn mang) ;))

trời lạnh, em ho + ngạt mũi ác lắm rùi anh Lãng Khách ơi híc, anh cho em xin cái đơn thuốc vào hộp tin nhắn nha anh. Em Cảm ơn nhiều

- Tin nhắn bạn nhé!

NVD_TSQLQ2
01/01/13, 08:58 AM
Như vậy thì phải có kinh nghiệm và có sự chọn lọc, có làm được như vậy khả năng và kinh nghiệm của mỗi người mới khá lên được không nên chông chờ vào người khác...

Cứ một hai lần hỏng hóc gặp sự cố thế mới vui chứ...

dangqc
02/01/13, 01:20 AM
Anh Lãng khách gửi cho em thuốc thang với,
Mail của em: nguyenvandang7@gmail.com
Cảm ơn anh.

0932383835
02/01/13, 07:56 AM
Anh Lãng khách gửi cho em thuốc thang với,
Mail của em: hoangvinhquang.com@gmail.com
Cảm ơn anh.

Em xin lần thứ 2 rồi nè ! mà kiểm tra gmail thường xuyên mà chả thấy đâu ! Bản Windows 8 Enterprise

doanphong1995
02/01/13, 05:44 PM
ACE nào có soft đưa giao diện 8 về 7 cho em xin với ạ!

hocheeming
03/01/13, 08:20 PM
Cấu hình của bạn chạy W8 dư sức mượt hơn W7. Vấn đề bạn cần lưu ý:
1. Đã update BIOS chưa?
2. Driver đã đủ và chuẩn chưa?
3. Cài đúng cách chưa?

1. Minh su dung may tinh duoc 5 nam roi nhung chua bao gio đụng vào BIOS. Mình cũng search rồi nhưng cũng không biết phải làm sao? BIOS của mình: Phoenix technologies LTD 06SP, 12/15/2007. Vậy mình lên trang chủ SAMSUNG hay lên trang chủ Phoenix để down phần cập nhật BIOS ? CẦn phải biết cái gì để chọn đúng BIOS ?
2. CÀi win xong-update rồi xài luôn không có cài thêm driver nào nữa.
3. Mình cài giống như bạn chỉ dẫn.
Máy mình chỉ có 766MB RAM free thôi, mà chạy win + FF đã tốn hết hơn 600M rồi. Mình dự định quay về win 7 nhưng khi chạy 1click rồi restart lại máy thì nó chạy thẳng vào LOG On luôn không có hiện ra màn hình chọn OPtion window và Win7PE. Mình phải làm sao mong bạn chỉ dẫn thêm. Xin Cảm Ơn.
Sẵn tiện cho mình hỏi mấy cái Apps của win8 mình thấy hình như không có tính thực tế cho lắm. Mình chả bao giờ chạy App cả. Vậy bạn có thể cho mình biết nó có tác dụng gì tiện lợi không vậy ?

kenshin1602
03/01/13, 11:19 PM
Hi các anh.
Em mới down về một bản win 8 cài xong thì mới biết là bản
Enterprise Evaluation Window license valid for 90 days Build 9200 (em thấy nó ghi bên góc phải desktop như thế ạ )
Anh Lãng cùng mấy anh cho em hỏi là bản này có "chữa" được ko ạ ? hay chỉ dùng được 90 ngày là vứt ạ ? và nếu có "thuốc" hay gì đó thì anh Lãng cho em một liều vào inbox với ạ,
em cảm ơn :D

kenshin1602
05/01/13, 07:21 PM
Sao không ai giúp em hêt ạ ?
Anh Lãng cho em một liều đi anh :(

michael1123
06/01/13, 07:39 PM
không ổn rồi a LK ơi, e dung "thuốc" của a đã thành công 5ng rồi, nhưng hôm nay e cài cho t bạn lại ko dk, ( lúc đầu thì dk nhưng sau khi update, cài game,... thì mất active, e chạy lại cũng không dk) hjx.
giúp e với a ơi

lehuybao2010
08/01/13, 11:43 AM

LK cho mình hỏi thêm 1 chút nhé : cách cài chuẩn Win8 trên có phải là áp dụng đơn giản nhất là khi máy có "Ổ quang + đĩa DVD cài Win8" phải ko ạ ?

Còn nếu ko có "Ổ quang + đĩa DVD cài Win8" thì mình phải làm sao mới cài Win8 theo cách chuẩn được ?

Nếu được nhờ LK giải thích thêm nhé . Thanks !!!

phihungdtk
08/01/13, 01:09 PM
Anh LK cho em xin thuốc với nhé. hihi
Mail: phihungdtk@gmail.com
Thanks a!

Sunflower142
09/01/13, 05:42 AM
Cho em xin 1 viên thuốc nhé. phamxuanvu1402@gmai.com
thanks anh

ray89
13/01/13, 10:47 PM
Anh Lãng Khách cho em hỏi với. Theo lời anh thì máy em có ổ C 65GB, D 200GB, E 200GB thì em nên delete ổ C rồi cài win 8 là mượt nhất hả anh? Và nếu em cài = usb thì vẫn cài như bt hả anh?
Máy em Ram 2Gb xài bản này ổn ko ạ?
Nhân tiện anh cho em xin ít thuốc ho với dạo này em hút nhiều thuốc quá hay đau họng anh ạ :D

SM Hung
13/01/13, 11:12 PM
Anh Lãng Khách cho em hỏi với. Theo lời anh thì máy em có ổ C 65GB, D 200GB, E 200GB thì em nên delete ổ C rồi cài win 8 là mượt nhất hả anh? Và nếu em cài = usb thì vẫn cài như bt hả anh?
Máy em Ram 2Gb xài bản này ổn ko ạ?
Nhân tiện anh cho em xin ít thuốc ho với dạo này em hút nhiều thuốc quá hay đau họng anh ạ :D
phân vùng đầu tiên mà :D
khi cài, đến chỗ chọn phân vùng cài đặt, bạn delete cái phân vùng ở trên cùng là được, thường thì nó là C:\ :p

nddat94
14/01/13, 11:35 AM
cho em 1 liều luôn nhá anh Lãng. Thanks anh!

theking113
14/01/13, 10:36 PM
Anh LK cho em xin thuốc với nhé @_@
mail: thepowerofdreams2009@yahoo.com
thank Y

jekky
16/01/13, 04:12 AM
Anh LK ơi! Cho em xin tí thuốc! Bệnh nặng rồi anh à.
Mail: jekky_huy@yahoo.com.vn
Cám ơn anh nhiều lắm!

besun2014
16/01/13, 04:31 AM
Thám tử mệt đứt hơi với nữ sinh giả ‘nai’

Bắt tay vào cuộc, thám tử mới nhận ra, việc theo dõi cô sinh viên ngoan hiền không hề dễ dàng như dự đoán. Có vẻ như cô đã vạch sẵn mọi đường đi nước bước và kế hoạch cho những việc mình làm.

March là anh trai của Amy – cô gái bé nhỏ luôn được gia đình tự hào về sự thông minh ngoan hiền, lễ phép với mọi người. Tuy nhiên, trong một lần đi tiếp khách hàng ở quán bar, March tình cờ bắt gặp một người rất giống em gái mình đang tụ tập ca hát và nhảy múa cùng bạn bè. Quá bất ngờ nhưng vẫn không dám tin đó là em gái của mình. March đã quyết định đi tìm sự thật bằng cách ngay lập tức đến văn phòng thám tử J.H.

Những nghi ngờ của người anh trai

March là một phiên dịch viên làm bên du lịch. Công việc của anh nay đây mai đó nên rất ít khi có thời gian dành cho gia đình. March đang yêu cô bạn thân của Amy – em gái của anh. Dự định của March sẽ kết hôn trong vòng hai năm tới khi cả hai đã tìm hiểu kỹ càng. Tuy nhiên, ngoài thông tin cô gái tên Jane ấy là bạn thân của Amy thì anh chưa hề biết thêm bất cứ điều gì về cô.

Khi March tâm sự với Jane về chuyện anh nghi ngờ em gái mình đang theo bạn xấu bỏ bê học hành thì Jane có vẻ khá lúng túng, nhưng cô tuyệt nhiên không nói bất cứ điều gì về Amy. Chính điều này càng làm nỗi trăn trở trong lòng anh tăng lên gấp bội lần. Điều làm anh lo lắng hơn cả là cảm giác của cha mẹ anh sẽ thế nào khi sự nghi ngờ của anh là sự thật.

March tìm đến thám tử J.H. trong cảm giác vô cùng rối bời. Hỏi trực tiếp cô em gái là điều anh không hề muốn, nhất là với một cô em gái nhạy cảm. Anh yêu cầu thám tử theo dõi (http://www.thamtunamviet.com/tag/tham-tu-theo-doi/) cô 24/24, có nghĩa là không được rời nửa bước, vì anh cần biết chính xác những việc mà em gái mình làm sau khi bước chân ra khỏi nhà, và điều quan trọng nhất là tránh để cho em gái và cha mẹ phát hiện có người theo dõi.

Hợp đồng được đồng thuận và ký kết. Nhiệm vụ của thám tử là theo dõi Amy trong vòng một tuần, mọi nhất cử nhất động của cô đều phải được báo cáo lại cho anh ngay lập tức để anh có hướng giải quyết trước khi bố mẹ biết.

Cô em gái Amy qua lời kể của March là một cô gái ít nói, thông minh và xinh đẹp, là sinh viên năm thứ hai, khoa báo chí. Cô gái nhỏ bé luôn được cả gia đình tin tưởng tuyệt đối. Đi đâu, làm gì, cô đều xin phép gia đình trước, chưa bao giờ thấy cô tự ý làm việc gì mà chưa hỏi ý kiến gia đình. Ngay cả anh cũng luôn tự hào về cô em gái này.

http://www.thamtunamviet.com/wp-content/uploads/2013/01/cs02011311.jpg (http://www.thamtunamviet.com/wp-content/uploads/2013/01/cs02011311.jpg)

Ảnh minh họa

Tuy nhiên, chính anh cũng phải công nhận rằng thời gian gần đây, cô có nhiều biểu hiện khác thường. Cô chăm chỉ hơn trước đây rất nhiều, thường xuyên vắng nhà và có vẻ xin nhiều tiền hơn bình thường. Mỗi lần như thế, cô đều nói là đi học và chi tiêu cho học hành. Tuy rất ít khi ở nhà nhưng nếu như trước đây, mỗi lần đi công tác về, anh đều cố gắng dành thời gian gần gũi và tâm sự với em gái thì lâu nay, anh không còn cơ hội đó. Cô luôn tránh ánh nhìn của anh và vắng nhà ngay cả khi anh trai vừa đi làm xa trở về.

Thời gian theo dõi Amy chỉ giới hạn trong một tuần nên thám tử buộc lòng phải cử thêm người. Và quả thật, khi bắt tay vào cuộc, họ mới nhận ra, việc theo dõi cô gái không hề dễ dàng như lúc đầu thám tử cùng March dự đoán. Có vẻ như cô đã vạch sẵn mọi đường đi nước bước và kế hoạch cho những việc cô làm.

Ngày đầu tiên, sau khi ra khỏi nhà, cô vẫn đến trường và bước vào giảng đường như bình thường. Cô ăn mặc khá giản dị và cách đi đứng, nói chuyện cũng nhẹ nhàng, chừng mực. Amy không sành điệu, không hàng hiệu và cũng không giao lưu với bạn xấu. Nhóm bạn của cô chỉ có Jane và một vài người bạn gái khác. Tất cả họ đều không hề có những biểu hiện nào của những người đã quen với quán bar, vũ trường như thám tử J.H vẫn thấy.

CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ ĐIỀU TRA VÀ CUNG CẤP THÔNG TIN NAM VIỆT:

Tại TP.Hồ Chí Minh:
Tầng 6 Tòa nhà Fimexco 231-233 Lê Thánh Tôn, Phường Bến Thành, Quận 1, TP.HCM
Tel: 08.62755519
Hotline: 091 33 88 007 - 0938 555 101

dich vu tham tu (http://www.thamtunamviet.com/),thám tử tư (http://www.thamtunamviet.com/),tham tu tu (http://www.thamtunamviet.com/), tham tu (http://www.thamtunamviet.com/), thám tử (http://www.thamtunamviet.com/)Thám tử mệt đứt hơi với nữ sinh giả ‘nai’

Bắt tay vào cuộc, thám tử mới nhận ra, việc theo dõi cô sinh viên ngoan hiền không hề dễ dàng như dự đoán. Có vẻ như cô đã vạch sẵn mọi đường đi nước bước và kế hoạch cho những việc mình làm.

March là anh trai của Amy – cô gái bé nhỏ luôn được gia đình tự hào về sự thông minh ngoan hiền, lễ phép với mọi người. Tuy nhiên, trong một lần đi tiếp khách hàng ở quán bar, March tình cờ bắt gặp một người rất giống em gái mình đang tụ tập ca hát và nhảy múa cùng bạn bè. Quá bất ngờ nhưng vẫn không dám tin đó là em gái của mình. March đã quyết định đi tìm sự thật bằng cách ngay lập tức đến văn phòng thám tử J.H.

Những nghi ngờ của người anh trai

March là một phiên dịch viên làm bên du lịch. Công việc của anh nay đây mai đó nên rất ít khi có thời gian dành cho gia đình. March đang yêu cô bạn thân của Amy – em gái của anh. Dự định của March sẽ kết hôn trong vòng hai năm tới khi cả hai đã tìm hiểu kỹ càng. Tuy nhiên, ngoài thông tin cô gái tên Jane ấy là bạn thân của Amy thì anh chưa hề biết thêm bất cứ điều gì về cô.

Khi March tâm sự với Jane về chuyện anh nghi ngờ em gái mình đang theo bạn xấu bỏ bê học hành thì Jane có vẻ khá lúng túng, nhưng cô tuyệt nhiên không nói bất cứ điều gì về Amy. Chính điều này càng làm nỗi trăn trở trong lòng anh tăng lên gấp bội lần. Điều làm anh lo lắng hơn cả là cảm giác của cha mẹ anh sẽ thế nào khi sự nghi ngờ của anh là sự thật.

March tìm đến thám tử J.H. trong cảm giác vô cùng rối bời. Hỏi trực tiếp cô em gái là điều anh không hề muốn, nhất là với một cô em gái nhạy cảm. Anh yêu cầu thám tử theo dõi (http://www.thamtunamviet.com/tag/tham-tu-theo-doi/) cô 24/24, có nghĩa là không được rời nửa bước, vì anh cần biết chính xác những việc mà em gái mình làm sau khi bước chân ra khỏi nhà, và điều quan trọng nhất là tránh để cho em gái và cha mẹ phát hiện có người theo dõi.

Hợp đồng được đồng thuận và ký kết. Nhiệm vụ của thám tử là theo dõi Amy trong vòng một tuần, mọi nhất cử nhất động của cô đều phải được báo cáo lại cho anh ngay lập tức để anh có hướng giải quyết trước khi bố mẹ biết.

Cô em gái Amy qua lời kể của March là một cô gái ít nói, thông minh và xinh đẹp, là sinh viên năm thứ hai, khoa báo chí. Cô gái nhỏ bé luôn được cả gia đình tin tưởng tuyệt đối. Đi đâu, làm gì, cô đều xin phép gia đình trước, chưa bao giờ thấy cô tự ý làm việc gì mà chưa hỏi ý kiến gia đình. Ngay cả anh cũng luôn tự hào về cô em gái này.

http://www.thamtunamviet.com/wp-content/uploads/2013/01/cs02011311.jpg (http://www.thamtunamviet.com/wp-content/uploads/2013/01/cs02011311.jpg)

Ảnh minh họa

Tuy nhiên, chính anh cũng phải công nhận rằng thời gian gần đây, cô có nhiều biểu hiện khác thường. Cô chăm chỉ hơn trước đây rất nhiều, thường xuyên vắng nhà và có vẻ xin nhiều tiền hơn bình thường. Mỗi lần như thế, cô đều nói là đi học và chi tiêu cho học hành. Tuy rất ít khi ở nhà nhưng nếu như trước đây, mỗi lần đi công tác về, anh đều cố gắng dành thời gian gần gũi và tâm sự với em gái thì lâu nay, anh không còn cơ hội đó. Cô luôn tránh ánh nhìn của anh và vắng nhà ngay cả khi anh trai vừa đi làm xa trở về.

Thời gian theo dõi Amy chỉ giới hạn trong một tuần nên thám tử buộc lòng phải cử thêm người. Và quả thật, khi bắt tay vào cuộc, họ mới nhận ra, việc theo dõi cô gái không hề dễ dàng như lúc đầu thám tử cùng March dự đoán. Có vẻ như cô đã vạch sẵn mọi đường đi nước bước và kế hoạch cho những việc cô làm.

Ngày đầu tiên, sau khi ra khỏi nhà, cô vẫn đến trường và bước vào giảng đường như bình thường. Cô ăn mặc khá giản dị và cách đi đứng, nói chuyện cũng nhẹ nhàng, chừng mực. Amy không sành điệu, không hàng hiệu và cũng không giao lưu với bạn xấu. Nhóm bạn của cô chỉ có Jane và một vài người bạn gái khác. Tất cả họ đều không hề có những biểu hiện nào của những người đã quen với quán bar, vũ trường như thám tử J.H vẫn thấy.

CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ ĐIỀU TRA VÀ CUNG CẤP THÔNG TIN NAM VIỆT:

Tại TP.Hồ Chí Minh:
Tầng 6 Tòa nhà Fimexco 231-233 Lê Thánh Tôn, Phường Bến Thành, Quận 1, TP.HCM
Tel: 08.62755519
Hotline: 091 33 88 007 - 0938 555 101

dich vu tham tu (http://www.thamtunamviet.com/),thám tử tư (http://www.thamtunamviet.com/),tham tu tu (http://www.thamtunamviet.com/), tham tu (http://www.thamtunamviet.com/), thám tử (http://www.thamtunamviet.com/)

lehuybao2010
16/01/13, 11:51 AM
Bộ cài này chạy siêu mượt, cài không bị hỏi key. Công cụ vài MB không virus, click đúp phát là FULL OPTION luôn http://forum.bkav.com.vn/images/smilies/yahoo/04.gif.

Đây là phiên bản FULL NGUYÊN GỐC hoàn toàn chưa bị can thiệp chỉnh sửa, đảm bảo tính ổn định muợt mà nhất cho hệ thống.

Checksum for Windows 8 Enterprise RTM x64 ISO:
FILE NAME: 9200.16384.120725-1247_x64frev_Enterprise_VL_HRM_CENA_X64FREV_EN_US_ DVD.iso
BUILD: 6.2.9200.16384.WIN8_RTM.120725-1247
SIZE: 3,490,912,256 byte
SHA-1: 73DF20A98D8CDF52E70FBFFECBEBA63F2A242322
MD5: 73CE7A432BA94AFC2C7A4F05B507D8F1
CRC: C5BF29FF
Bác LK đâu rồi cho mình xin cái cc vài mê by với, cái máy sámsùng của mình nằm chờ tin của bác đã hơn tuần nay rồi...:((...:((...:((. Nếu ko có thì chắc là...~:>

trancuongquyet
18/01/13, 01:24 AM
Anh LK cho em xin thuốc luôn nha, bệnh nặng quá rồi, thank anh nhá Mail: quyettc93@gmail.com

tubeday
18/01/13, 11:11 AM
Xếp ơi cho em xin Công cụ crack với em chờ mãi mà dowchưa xong mạng nhà em chậm quá anh mail lại cho em với nhá :nuadoiphongdang_2010@yahoo.com.vn
hay YM! này ạ:nuadoiphongdang_2010 thank anh rất nhiều ạ

ktcservices
18/01/13, 05:25 PM
3 bạn xem tin nhắn cá nhân nhé !
Chúc vui !

nstcntt
19/01/13, 12:23 AM
Bộ cài này chạy siêu mượt, cài không bị hỏi key. Công cụ vài MB không virus, click đúp phát là FULL OPTION luôn :D.

Đây là phiên bản FULL NGUYÊN GỐC hoàn toàn chưa bị can thiệp chỉnh sửa, đảm bảo tính ổn định muợt mà nhất cho hệ thống.

Checksum for Windows 8 Enterprise RTM x64 ISO:
FILE NAME: 9200.16384.120725-1247_x64frev_Enterprise_VL_HRM_CENA_X64FREV_EN_US_ DVD.iso
BUILD: 6.2.9200.16384.WIN8_RTM.120725-1247
SIZE: 3,490,912,256 byte
SHA-1: 73DF20A98D8CDF52E70FBFFECBEBA63F2A242322
MD5: 73CE7A432BA94AFC2C7A4F05B507D8F1
CRC: C5BF29FF

Download 64-bit Windows 8 Enterprise RTM via torrent with the name of
MICROSOFT.WINDOWS.8.ENTERPRISE.RTM.X64.VOLUME.ENGL ISH.DVD-WZT (link attached).

Gần 2 tháng tìm kiếm mới thấy ở đây. Hix cho em một liều với Giấy phép hợp lệ của em còn có 35 ngày thôi @@. Tưởng phải viết giấy khai tử cho bản này. Hi bệnh em nặng quá rồi. cảm ơn anh Lãng trước Mail: todd.nguyen.it@gmail.com

ohlala
19/01/13, 02:47 AM
Gần 2 tháng tìm kiếm mới thấy ở đây. Hix cho em một liều với Giấy phép hợp lệ của em còn có 35 ngày thôi @@. Tưởng phải viết giấy khai tử cho bản này. Hi bệnh em nặng quá rồi. cảm ơn anh Lãng trước Mail: todd.nguyen.it@gmail.com

- bro nstcntt vào xem tin nhắn nhé , ohlala trich nguyên văn của a LK đó .

lehuybao2010
19/01/13, 06:49 PM
@ ktcservices : Thank cậu nha ! Nhưng sao bấm vào link adrive mà nó cứ như vậy hoài ko download được : 87286

phanthong12
19/01/13, 07:22 PM
Thuốc gì thế. Đã bao giờ bạn thử cho lùi ngày lại xem thế nào chưa. Mình đã cho lùi ngày lại thì thấy thời gian dùng thử vẫn nguyên.Nhưng chưa dùng tới 90 ngày nên chưa có kết luận nào cả.

vittau
20/01/13, 01:14 AM
Đang có ý định dùng Win 8 (quan tâm việc tiết kiêm pin) thì đọc được topic nầy thấy hay, đúng ngay nhu câu đang cần, xin bạn Lãng Khách cung cấp thuốc để dùng : canhdan36@yahoo.com
Cảm ơn bạn!

phudq90
21/01/13, 12:40 PM
Uả đây là bản Preview hay Full vậy anh LK?
Nếu Full cho em xin liều thuốc nha, email phudq90@gmail.com
Thanks!

ktcservices
21/01/13, 05:53 PM
@ ktcservices : Thank cậu nha ! Nhưng sao bấm vào link adrive mà nó cứ như vậy hoài ko download được : 87286

Your file download should start immediately.
If it does not start automatically, please click here (http://downloadwww21.adrive.com/public/view/HmYZDC.html) to start the download process.

Bạn click vào chữ here để tải.
P/s bạn nào cần thuốc nhắn tin cho mình !

maivanthuan
22/01/13, 09:51 PM
cho mình xin thuốc với alan_greece, mình đang cảm. thanks m.vanthuan@yahoo.com.vn

ktcservices
22/01/13, 10:06 PM
cho mình xin thuốc với alan_greece, mình đang cảm. thanks m.vanthuan@yahoo.com.vn
BẠn kiểm tra tin nhắn diễn đàn nhé !

Zackman
23/01/13, 12:16 AM
em đang tải bản ở #1 của bác Lãng Khách, bác cho em xin "thuốc" với, mail: viettien91@gmail.com
Thanks bác!

ktcservices
23/01/13, 10:12 AM
em đang tải bản ở #1 của bác Lãng Khách, bác cho em xin "thuốc" với, mail: viettien91@gmail.com
Thanks bác!

Kiểm tra tin nhắn cá nhân nhé !

alan_greece
23/01/13, 10:22 AM
ờ ờ, nhờ ktcservices quản lý topic này nhé :D

Tuan_vip
23/01/13, 10:23 AM
MÌnh xin 1 liều thuốc với nha, Mà AE có bản 32bits k cho mình xin lun nhé :X

alan_greece
23/01/13, 10:33 AM
32bit bạn dùng bản AIO của anh tuyen_nguyendinh ấy. xem tin nhắn nhé bạn :D

ktcservices
23/01/13, 10:41 AM
ờ ờ, nhờ ktcservices quản lý topic này nhé :D

Híc, không dám quản lý hết đâu. Chẳng qua là thấy các bạn pm nhiều mà alan còn bận nên giúp mà !

mnd_80
23/01/13, 05:52 PM
Pro LK cho mình xin viên thuốc cảm #1 theo đc email: phamvu80@gmail.com (phamvu80@mail.com) nha, hoặc trong inbox cũng được. Thanks pro.

ktcservices
24/01/13, 01:45 PM
Mình sẵn sàng giúp các bạn nhưng có vẻ các bạn có được cái mình muốn rồi là thôi, phải cố gắng để "trả ơn" bằng cách tham gia Bkav Forum nhiệt tình các bạn nhé, rất hoan ngênh các bạn có những đóng góp và cống hiến cho BF !

Bạn mnd_80 kiểm tra tin nhắn nhé !

mnd_80
24/01/13, 05:11 PM
Đã nhận được tin nhắn của bạn. Thanks ktcservices.

alan_greece
24/01/13, 05:12 PM
chính xác, với những bạn như vậy, mình chọn giải pháp làm lơ =.=

rongchoi1minh
24/01/13, 05:56 PM
Bạn đừng quá khắt khe thế, có nhiều người không biết về gì về IT hoặc biết ít nhưng không có thời gian vì phải đi làm giờ giấc không ổn định như mình thì cách nào để tham gia BF nhiều được.

alan_greece
24/01/13, 07:22 PM
đóng góp không chỉ là kiến thức IT đâu bạn, chém gió góp vui cũng là đóng góp rùi, nếu bạn để ý thì sẽ thấy, mình tham gia forum năm 2010 nhưng đến 2012 mới thực sự thường xuyên ra vào, và gần đây do vấn đề công việc nên cũng ít online,nhưng vẫn thỉnh thoảng ghé vào các topic chém gió cho vui đấy thôi. mình chỉ cần mọi người "như bạn" là mình thấy đủ để thoải mái hỗ trợ rồi :)

thach
24/01/13, 08:18 PM
có bản 32bit không bạn ơi cho mình đi

Lãng khách
24/01/13, 08:27 PM
Windows 8 Lãng khách thấy không nên dùng 32bit. Nếu máy bạn yếu, nên dùng XP. Nếu bạn dùng Windows 8, nên dùng x64 để tận dụng tối ưu tài nguyên phần cứng.

ktcservices
25/01/13, 10:22 AM
có bản 32bit không bạn ơi cho mình đi

Nếu bạn muốn xài 32bit thì rất nhiều bài viết có link down đó bạn !
Link torren 1 file cho bạn: http://www.mediafire.com/?97cdeupe2c2n5ts

Dân•Chơi
25/01/13, 10:55 AM
cài bản AIO của bác tuyen ý :)

Thuong Quan Linh
25/01/13, 11:01 AM
Lãng Khách cho mình xin cái công cụ nhỏ gọn để full option nha, mình cài bản VL của bác Nguyễn Đình Tuyến. Thanks !

ktcservices
25/01/13, 11:25 AM
Lãng Khách cho mình xin cái công cụ nhỏ gọn để full option nha, mình cài bản VL của bác Nguyễn Đình Tuyến. Thanks !
Kiểm tra tin nhắn cá nhân nhé bạn !

ruadlu
25/01/13, 04:23 PM
Anh Lãng Khách cho em xin liều thuốc nha. E dùng bản 64bit. mail của em là vuhuong.dl08@gmail.com
Cảm ơn anh trước.

ktcservices
25/01/13, 05:12 PM
Anh Lãng Khách cho em xin liều thuốc nha. E dùng bản 64bit. mail của em là vuhuong.dl08@gmail.com
Cảm ơn anh trước.
Kiểm tra tn cá nhân nhé !

cdot6
25/01/13, 09:34 PM
Mod Lãng Khách cho em xin liều thuốc nha. E dùng bản en_windows_8_enterprise_x64_dvd_917522.iso
Nhắn Inbox dùm e.
Sẵn tiện mod còn link tải W7pe_x86LK.iso của bài [HOT] Siêu Mini Win7 1 click - Cứu hộ Online Wifi từ USB, ổ cứng chuyên nghiệp! (http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?16511-HOT-Sieu-Mini-Win7-1-click-Cuu-ho-Online-Wifi-tu-USB-o-cung-chuyen-nghiep-) không , cho e xin luôn.Sao e dùng soft 1click chọn số 2 là usb thì nó báo là ko tìm thấy usb trên hệ thống là sao vậy a?
Cảm ơn anh trước.

leadlong1422
25/01/13, 11:41 PM
Anh Langkhach cho mình xin 1 liều thuốc tây vào: kdlongmaxfone@gmail.com nhé. Nhận tiện hỏi anh luôn là có bản OS xp hoặc Win7 và Win8 siêu nhẹ và full driver để cài cho máy cấu hình yếu ko? Mình muốn cài cho VMware để 2 người cùng sử dụng cùng lúc và độc lập với nhau cho nhẹ và nâng cao hiệu suất máy

ktcservices
26/01/13, 06:03 AM
Mod Lãng Khách cho em xin liều thuốc nha. E dùng bản en_windows_8_enterprise_x64_dvd_917522.iso
Nhắn Inbox dùm e.[/EMAIL]
Sẵn tiện mod còn link tải W7pe_x86LK.iso của bài [HOT] Siêu Mini Win7 1 click - Cứu hộ Online Wifi từ USB, ổ cứng chuyên nghiệp! không , cho e xin luôn.Sao e dùng soft 1click chọn số 2 là usb thì nó báo là ko tìm thấy usb trên hệ thống là sao vậy a?
Cảm ơn anh trước.

Bạn kiểm tra tin nhắn để chích thuốc.
Còn W7pe_x86LK.iso: http://up.4share.vn/f/2a1b1c191d121319/W7pe_x86LK.part3.rar.file (mình vừa kiểm tra xong vãn ok)

Anh Langkhach cho mình xin 1 liều thuốc tây vào: [email]kdlongmaxfone@gmail.com (vuhuong.dl08@gmail.com) nhé. Nhận tiện hỏi anh luôn là có bản OS xp hoặc Win7 và Win8 siêu nhẹ và full driver để cài cho máy cấu hình yếu ko? Mình muốn cài cho VMware để 2 người cùng sử dụng cùng lúc và độc lập với nhau cho nhẹ và nâng cao hiệu suất máy

Kiểm tra tin nhắn nhé !
Còn ý thứ 2 mình có thể trả lời bạn (có thể sai :-") LK thiên về mượt mà và ổn định hơn là nhẹ bạn nhé !
Còn Full driver bạn có thể xem chữ ký của mình có đó !
Chúc bạn thành công !

cdot6
26/01/13, 05:58 PM
Bạn kiểm tra tin nhắn để chích thuốc.
Còn W7pe_x86LK.iso: http://up.4share.vn/f/2a1b1c191d121319/W7pe_x86LK.part3.rar.file (mình vừa kiểm tra xong vãn ok)

Thanks bạn, đã kiểm thuốc rồi.Nhưng mà link W7pe ấy là part3 mà, có 1 part đâu giải nén được bạn.Còn vấn đề dùng soft 1click chọn số 2 là usb thì nó báo là ko tìm thấy usb trên hệ thống chắc đợi a LK nhỉ.

tai_hoanghuong
26/01/13, 06:06 PM
Chú ktcservices cho mình 2 viên thuốc nha. 1 viên trị bệnh lây nhiễm của Lãng Khách và 1 bệnh lây link MF của chú

ktcservices
26/01/13, 08:44 PM
Chú ktcservices cho mình 2 viên thuốc nha. 1 viên trị bệnh lây nhiễm của Lãng Khách và 1 bệnh lây link MF của chú
:-w KHông hiểu ý bạn lắm ! Xin thuốc lây link MF là sao ta? Link MF của mình chuẩn mà, hay link tải bản Win7_PE?

Thanks bạn, đã kiểm thuốc rồi.Nhưng mà link W7pe ấy là part3 mà, có 1 part đâu giải nén được bạn.Còn vấn đề dùng soft 1click chọn số 2 là usb thì nó báo là ko tìm thấy usb trên hệ thống chắc đợi a LK nhỉ.
Mình không để ý !
Còn cái 7PE bạn có thể dùng bản này của bác tuyen_nguyendinh (mình cũng đang xài nó đấy và mình thấy ổn):
[/URL]http://img100.imageshack.us/img100/2614/63682423.jpg (http://img100.imageshack.us/img100/2614/63682423.jpg)

PART1 :[URL]https://www.kleii.com/f/507e2bfd06bbadb4690001f5

PART2 :https://www.kleii.com/f/507e35e606bbadbc740003a1

file iso_md5_26DDCD5E - 00A28626 - C04ACD38 - EBD221A6
pass : tuyen_nguyendinh
phần mềm nối file FFSJ
dung lượng 289 mb

ptn571
26/01/13, 09:19 PM
Lãng Khách cho mình xin cái công cụ nhỏ gọn để full option nha. mail: ptn571@gmail.com. thank bạn trước.

blacksmith
27/01/13, 11:10 AM
Anh Lãng cho em xin 1 liều thuốc với. mail: phamvinhhung@gmail.com. Cảm ơn anh nhiều

ktcservices
27/01/13, 05:39 PM
Lãng Khách cho mình xin cái công cụ nhỏ gọn để full option nha. mail: ptn571@gmail.com. thank bạn trước.

Anh Lãng cho em xin 1 liều thuốc với. mail: phamvinhhung@gmail.com. Cảm ơn anh nhiều

Kiểm tra tin nhắn nhé các bạn !

y0master
27/01/13, 05:52 PM
bạn ktcservices cho mình xin 1 liều thuốc vào inbox với :) hoặc mail cũng được :)
Mail của mình là y0master01@gmail.com

blacksmith
27/01/13, 07:21 PM
Bạn ktcservices ơi mình vẫn chưa nhận được bạn có thể gửi qua mail giúp mình không phamvinhhung@gmail.com. Cảm ơn bạn

tai_hoanghuong
27/01/13, 07:44 PM
Ý là bạn cho mình xin thuốc bản của Lãng Khách với bản 32bit link MF của bạn cho đó. Thanks bạn

y0master
27/01/13, 09:41 PM
bạn ktcservices nếu có thuốc cho bản 32 bit thì cho mình xin luôn với nhé :)

mnd_80
28/01/13, 09:31 AM
bạn ktcservices nếu có thuốc cho bản 32 bit thì cho mình xin luôn với nhé :)
Kiểm tra trong inbox nha bạn.

thuthuatvn
28/01/13, 09:50 AM
Cho mình xin thuốc cho bản 64 của bạn LK với , t2vnnet@gmail.com , Thanks

y0master
28/01/13, 09:54 AM
bạn mnd_80 cho mình xin lại link nhé :) Link die mất rồi :(

mnd_80
28/01/13, 11:00 AM
bạn mnd_80 cho mình xin lại link nhé :) Link die mất rồi :(

Kiểm tra gmail của bạn nha

thanhliem_st11
28/01/13, 02:26 PM
A LK cho e xin link thuốc bản win8 iso 32bit nha a. email e là thanhliem1508@gmail.com. thanks a nhiều

strongbigstone
28/01/13, 03:47 PM
Bạn nào nhức đầu sổ mũi mọi phiên bản muốn one click thì để lại dấu vết dưới comment này nhé (click cảm ơn đồng thời để lại địa chỉ liên lạc cùng với đề nghị).

Em cũng bị cảm nữa a cho e xin "thuốc" uống với!(Bản Enterprise evalution x32+64 luôn nhe a - Cụ thể: Microsoft.Windows.8.Enterprise.RTM.x64.Volume.EN-WZT)
mail: strong.big.stone@gmail.com
0917696505
Vị Thanh - Hậu Giang
Thanks

ohlala
28/01/13, 04:07 PM
Bạn ktcservices ơi mình vẫn chưa nhận được bạn có thể gửi qua mail giúp mình không phamvinhhung@gmail.com. Cảm ơn bạn

Cho mình xin thuốc cho bản 64 của bạn LK với , t2vnnet@gmail.com , Thanks

A LK cho e xin link thuốc bản win8 iso 32bit nha a. email e là thanhliem1508@gmail.com. thanks a nhiều

Em cũng bị cảm nữa a cho e xin "thuốc" uống với!(Bản Enterprise evalution x32+64 luôn nhe a - Cụ thể: Microsoft.Windows.8.Enterprise.RTM.x64.Volume.EN-WZT)
mail: strong.big.stone@gmail.com
0917696505
Vị Thanh - Hậu Giang
Thanks

- cho ohlala nói 1 câu ngoài lề tí , mấy bro ở trên chắc là nghe ai giới thiệu hay sao ấy nên mới vào 4rum bkav ( đều là acc mới tạo và có it bài post ) hè hè .

- mọi ng xem lại tin nhắn inbox nhé , ohlala gữi nguyên văn của a LK .

- ohlala mong rằng mọi ng cùng hổ trợ cho nhau ( lúc nào rãnh thì nên vào đây chém gió hổ trợ ng khác ) , chứ đừng vì mục đích cá nhân ( khi nào gặp khó khăn mới vào 4rum nhờ giúp đỡ ) thì rất là XẤU hè hè .

hoanghanhien
28/01/13, 05:06 PM
Anh Lãng cho em xin 1 liều thuốc với. mail: hoangblueky@gmail.com (phamvinhhung@gmail.com). Cảm ơn anh nhiều

ktcservices
28/01/13, 05:25 PM
Ý là bạn cho mình xin thuốc bản của Lãng Khách với bản 32bit link MF của bạn cho đó. Thanks bạn

Anh Lãng cho em xin 1 liều thuốc với. mail: hoangblueky@gmail.com (phamvinhhung@gmail.com). Cảm ơn anh nhiều

Kiểm tra tin nhắn nhé bạn !

thuthuatvn
28/01/13, 06:23 PM
- cho ohlala nói 1 câu ngoài lề tí , mấy bro ở trên chắc là nghe ai giới thiệu hay sao ấy nên mới vào 4rum bkav ( đều là acc mới tạo và có it bài post ) hè hè .

- mọi ng xem lại tin nhắn inbox nhé , ohlala gữi nguyên văn của a LK .

- ohlala mong rằng mọi ng cùng hổ trợ cho nhau ( lúc nào rãnh thì nên vào đây chém gió hổ trợ ng khác ) , chứ đừng vì mục đích cá nhân ( khi nào gặp khó khăn mới vào 4rum nhờ giúp đỡ ) thì rất là XẤU hè hè .

Thực ra là ông Google chỉ vào đây , Cũng là lần đầu vào 4rum Bkav thật , nên cũng vừa tham gia reg nick và chưa tham gia được gì nhiều , cũng cần có thời gian để người mới có những tham gia nhất định , còn chuyện xin xỏ thì có topic mở ra như vậy rồi , lại đang cần nên tham gia ngay để mong được giúp đỡ . Còn được hay không là do các pro mà ???

ktcservices
29/01/13, 05:06 PM
Thực ra là ông Google chỉ vào đây , Cũng là lần đầu vào 4rum Bkav thật , nên cũng vừa tham gia reg nick và chưa tham gia được gì nhiều , cũng cần có thời gian để người mới có những tham gia nhất định , còn chuyện xin xỏ thì có topic mở ra như vậy rồi , lại đang cần nên tham gia ngay để mong được giúp đỡ . Còn được hay không là do các pro mà ???
Phong độ chỉ là tạm thời, Đẳng cấp mới là mãi mãi mà bạn ! :">

quockhanh10
29/01/13, 06:42 PM
Bạn nào nhức đầu sổ mũi mọi phiên bản muốn one click thì để lại dấu vết dưới comment này nhé (click cảm ơn đồng thời để lại địa chỉ liên lạc cùng với đề nghị).
minh down ve roi cho minh xin thuoc nhe tranvanha_vn@yahoo.com cam on ban nhieu

blacksmith
29/01/13, 07:59 PM
Cảm ơn bro kctsevices và ohlala đã giúp đỡ. Nhưng mà tình hình là mình không thấy tin nhắn nào cả nên các bạn có thể gửi vào mail cho mình được không. Xin cảm ơn
phamvinhhung@gmail.com

NVD_TSQLQ2
29/01/13, 08:54 PM
Sang đây (http://softfreevn.com/2013/01/15/activator-kmsnano-v11-0-active-win-va-office/) đọc xem có giúp được gì không...

thuthuatvn
29/01/13, 09:46 PM
Phong độ chỉ là tạm thời, Đẳng cấp mới là mãi mãi mà bạn ! :">

Vẫn chưa thấy tin nhắn của bạn :">:">:">

tai_visaothe2000
29/01/13, 11:55 PM
Anh Lãng Khách cho em một liều thuốc với cảm ơn anh.
Email: thaihoa41194@gmail.com

ktcservices
30/01/13, 11:13 PM
Vẫn chưa thấy tin nhắn của bạn :">:">:">

MÌnh thấy Ola hỗ trợ ở đây (http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?60185-GOC-Win-8-Enterprise-ISO-sieu-muot-chay-moi-driver-va-ung-dung-cua-Win7-iso-mot-link-duy-nhat-Microsoft&p=676836&viewfull=1#post676836) rồi mà !

Anh Lãng Khách cho em một liều thuốc với cảm ơn anh.
Email: thaihoa41194@gmail.com

2 bạn xem tin nhắn cá nhân nhé !

johnnyphuc2000
31/01/13, 06:18 AM
Quá hay. Bác cho em xin một liều nhé. Chân thành cảm ơn.
Mail: johnnyphuc2000@gmail.com

vanluong90vn
01/02/13, 12:36 AM
e định xài mà chưa biết cài chưa dùng khi nào anh ! nó có ổn định không vậy mấy bác ?

ktcservices
01/02/13, 11:13 AM
Quá hay. Bác cho em xin một liều nhé. Chân thành cảm ơn.
Mail: johnnyphuc2000@gmail.com

Mình không gửi đc tn cá nhân cho bạn, check mail nhé !

e định xài mà chưa biết cài chưa dùng khi nào anh ! nó có ổn định không vậy mấy bác ?

Không hiểu lắm ý của bạn. Nếu có thể bạn cứ cài, mức độ ổn định thì đã có nhiều ng kiểm chứng. Tuy nhiên, "của bền tại người" nữa đó bạn !

tearofdevil
02/02/13, 09:49 AM
Gửi cho mình với, bản của mình là:
9200.16384.WIN8_RTM.120725-1247_X86FRE_ENTERPRISE_EVAL_EN-US-HRM_CENA_X86FREE_EN-US_DV5
Mail mình là: secret2302@gmail.com . Cảm ơn bạn nhiều!

lenga_socola
02/02/13, 11:03 AM
Đã thanks chủ thớt, về cái phải test thử win 8 xem sao

khonghieuchuyen
02/02/13, 12:21 PM
em muốn xin thuốc cho bản enterprise evaluation, thuốc này hiếm quá, nghe nói chưa có bác Lãng ợ, mà em lỡ cài rồi còn đâu :-SS cả bác ktcservices nữa, nếu có cho em xin với nhé, inbox hoặc mail này: tung97.hl@hotmail.com( hoặc tung97.hl@gmail.com)

alan_greece
02/02/13, 12:29 PM
bạn dùng bản khác đi, bản eval 90 ngày dùng thử không có thuốc đâu, dùng xong 90 ngày thì phải mua key active hoặc cài lại, mình từng hỏi anh LK rồi,anh ấy cũng bảo vậy

quybao92
02/02/13, 03:48 PM
Các bác ơi cho em xin 1 liều thuốc cảm với
Mail của em là drlequybao@yahoo.com.vn

ktcservices
02/02/13, 07:14 PM
em muốn xin thuốc cho bản enterprise evaluation, thuốc này hiếm quá, nghe nói chưa có bác Lãng ợ, mà em lỡ cài rồi còn đâu :-SS cả bác ktcservices nữa, nếu có cho em xin với nhé, inbox hoặc mail này: tung97.hl@hotmail.com( hoặc tung97.hl@gmail.com)

Bạn cài lại bản của LK cung cấp rồi pm nhận thuốc ho, thuốc sổ mũi nhé !

tearofdevil, lenga_socola, quybao92 nhận thuốc đau đầu trong Inbox của diễn đàn nhé !

quybao92
02/02/13, 07:35 PM
Mình vẫn chưa nhận được

ndung141
02/02/13, 07:54 PM
Bác cho e xin thuốc với nhé

ktcservices
02/02/13, 08:04 PM
Bác cho e xin thuốc với nhé

Vào nhận hàng nhé !

ndung141
02/02/13, 10:09 PM
Vào nhận hàng nhé !

Hjc, e ko nhận đc thuốc, vào bị báo lỗi "Archive is Encrypted or Password Protected" bác ah

Sau khi tìm hiểu e đã khắc phục được lỗi của Mediafire và đã down được thuốc :D.
Mọi người nếu gặp lỗi này có thể tham khảo tại đây http://www.vn-zoom.com/f77/khac-phuc-cac-loi-down-va-cac-thu-thuat-tren-mf-2427297.html

lamba
02/02/13, 10:40 PM
Bạn cho mình một liều với.
Cám ơn trước nhé

vittau
05/02/13, 10:56 AM
Tôi đa load và cài đúng phiên bản Win 8 Enterprise ISO của Pro Lãng Khách, dùng boot UEFI với chuẩn GPT thì kết quả rất tuyệt: chỉ mất tầm 13 giây là kể từ bấm nút power đến hoàn tất vào win 8 (core i3 3217U 1.8GB, RAM 2GB, HDD SATA II TO SHI BA).
Help! Giờ đã lên tàu Win 8 Enterprise và đang say sóng, xin Pro's share cho viên thuốc cãm. Canhdan36@yahoo.com
Thks ALL Much

mradairht
05/02/13, 11:28 AM
win 8 thật là quá thích!!! DÙng nó kô ngại gì hết mà lại chứng tỏ đẳng cấp nữa chứ

duongtrong
06/02/13, 12:02 AM
cho em xin 1 viên cho cháu nó, win 8 enterprise x64 ở trên của anh LK với, ^^
duongtrongduong@gmail.com

ktcservices
06/02/13, 08:10 PM
Vào nhận hàng nhé các bạn!

víaongoaikhoi
06/02/13, 09:11 PM

anh dạo này đắt khách quả nhỉ

vittau
06/02/13, 09:17 PM
Xin chào, tôi đang mong chờ Pro Lãng Khách hay Pro hiệp sỉ nào phóng cho một viên thuốc đặc trị Em 8, ngày ngày chết meo mòn mỏi.
Cảm ơn canhdan36@yahoo.com

tuanleminh20
07/02/13, 10:07 AM
không có win 8 torrent x86 hả lk

tungnt1402
11/02/13, 12:54 AM
bác LK ơi cho e xin 1 viên trị cúm với :((
(Mail : vitnhon2007@gmail.com)
Xin cảm ơn bác ợ

hochocnuahocmai
11/02/13, 01:19 AM

Win 8 khuyên dùng x64 bạn nhé .

ngoccuongbeo
11/02/13, 08:20 AM
Cho e với bác Lk ơi !
Email: ngoccuong.tq@gmail.com
Thank bác nha !

trutan
11/02/13, 09:05 AM
Win 8 khuyên dùng x64 bạn nhé .

Laptop tôi Core i3 - 4gb ram VGA On nhưng vẫn chỉ chạy win x86. chạy bản x64 nặng máy lắm,tốn ram hơn,mà máy chạy cũng ko mượt hơn. chạy năng 1 tí là ram còn 300mb.sau đành chỉ dùng bản x86. nếu bạn nào thích dùng bản x64 thì ram trên 4gb hãy dùng. chứ như tôi dùng bản x64 đuối lắm.

Tran Quang Ha
11/02/13, 09:37 AM
Laptop tôi Core i3 - 4gb ram VGA On nhưng vẫn chỉ chạy win x86. chạy bản x64 nặng máy lắm,tốn ram hơn,mà máy chạy cũng ko mượt hơn. chạy năng 1 tí là ram còn 300mb.sau đành chỉ dùng bản x86. nếu bạn nào thích dùng bản x64 thì ram trên 4gb hãy dùng. chứ như tôi dùng bản x64 đuối lắm.

- Có thể do quá trình bạn cài đặt không chuẩn hoặc "trích thuốc chưa đúng" hoặc do driver chưa chuẩn, với cấu hình Laptop của bạn chạy x64 quá ngon.

- Laptop cùi của Q.Hà chạy còn mượt nữa là ;)), mức chiếm RAM trên Win 8x64 tương đương với Win7x64.

- Ảnh chụp khi đang duyệt web (mở gần chục tab):

http://img10.imageshack.us/img10/3978/56777455.png (http://img10.imageshack.us/i/56777455.png/)

hochocnuahocmai
11/02/13, 04:45 PM

Máy tính của mình dùng cpu e7500- 2gb ram - card onboard .

hungub
12/02/13, 12:58 PM
Các bác cho em một viên Panadol nha. Chúc các bác một năm mới sức khoẻ, nhiều thành công.

duongtrong
14/02/13, 06:31 PM
vẫn chưa nhận được thuốc các anh ơi, cho em 1 viên nhé
mail:duongtrongduong@gmail.com
hoặc dvtksctn@gmail.com
thank

tungnt1402
14/02/13, 09:47 PM
các bác ơi chưa có thuốc à :( cảm cúm hắt hơi lâu ngày là bị mãn tính đấy :D

bomcoi1402
15/02/13, 12:52 AM

Inbox hoặc mail cho em vào bomcoi1402@gmail.com 1 liều hắt xì hơi nha bác.
Em cảm ơn nhiều ạ !!!

SM Hung
15/02/13, 08:01 AM
Đây bạn nhé- WIndows 8 Enterprise x86 VL, dán vào torrent:

magnet:?xt=urn:btih:FF5459C9B9B3169ECD1F9BC9463C3C 2B7095CC3F

Tran Quang Ha
15/02/13, 10:45 AM
Đây bạn nhé- WIndows 8 Enterprise x86 VL, dán vào torrent:
Ps: Không hiểu sao ở đoạn cuối lại thừa ra 1 dấu cách (chỗ C 2B7095CC3F ấy), phải xóa đi mới được

- Để trong thẻ code là hết:

ktcservices
15/02/13, 07:15 PM
Mời các bạn vào nhận hàng đi nhé !

fso56
15/02/13, 09:00 PM
Em chào các bác
Các bác cho em hỏi chút là làm sao để có thể biết máy cảu mình đang thừa Driver gì hay thiếu Driver gi? Máy em đang dùng win 8 pro
Thank all!

Lãng khách
16/02/13, 01:21 AM
Vào Device Manager là cách xem cơ bản nhất :).

vittau
16/02/13, 10:07 PM
Mời các bạn vào nhận hàng đi nhé !
Xin hỏi là vào đâu nhận hàng tôi kiểm tra mail canhdan36@yahoo.com thì không thấy
Xin chờ hồi đáp Cám ơn

ktcservices
17/02/13, 02:26 PM
Xin hỏi là vào đâu nhận hàng tôi kiểm tra mail canhdan36@yahoo.com thì không thấy
Xin chờ hồi đáp Cám ơn

Hộp thư diễn đàn bạn ơi, chứ không phải mail nhé !

Siege
19/02/13, 03:48 PM
Bác Lãng Khách cho mình xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé! Cám ơn nhiều nhiều !

ktcservices
19/02/13, 11:40 PM
Bác Lãng Khách cho mình xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé! Cám ơn nhiều nhiều !

Vào nhận hàng bạn nhé, thuốc cảm cúm nhức đầu đầy đủ đó !

Siege
20/02/13, 09:02 AM
Vào nhận hàng bạn nhé, thuốc cảm cúm nhức đầu đầy đủ đó !
Cảm ơn bạn !

lehailong
22/02/13, 08:36 PM
Anh Lãng Khách cho em xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé!

Cám ơn anh nhiều nhiều !

víaongoaikhoi
22/02/13, 10:05 PM
Anh Lãng Khách cho em xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé!

Cám ơn anh nhiều nhiều !
bạn kiểm tra hộp thư nhé

chutichbk
22/02/13, 11:38 PM
Woa..! em thích nhất bản Enter đấy.! Anh proLangKhach cho em xin thuốc cảm đi ,Em cảm ơn anh rất rất nhiều..!!:):)

dongem
23/02/13, 10:06 AM
Lãng Khách cho mình xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé!

Cám ơn nhiều.

Lãng Khách cho mình xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé!

Cám ơn nhiều.

Cảm ơn LK nhiều, mấy bác làm việc nhanh và hiệu quả quá, mới úp tin lên, đang đọc một số topic mới trong ngày thì lại có trả lời ngay,. Cảm ơn một lần nữa.

ktcservices
23/02/13, 11:26 AM
Vào nhận hàng nhé dongem và chutichbk ! Nhớ uống thuốc và ... nghỉ ngơi đầy đủ cho bệnh chóng lành nha !

ohayo
24/02/13, 02:21 PM
Bác Lãng Khách,ktcservices cho mình xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé! Cám ơn nhiều nhiều !

dongem
24/02/13, 08:05 PM
Bác Lãng Khách,ktcservices cho mình xin thuốc của phiên bản Win 8 64 bit vào hộp tin nhắn nhé! Cám ơn nhiều nhiều !
bạn vào nhận thuốc về uống ché :)

lamba
24/02/13, 08:19 PM
LK ơi, chwa nhận được tin nhắn của bác.
Bác cho em 1 liều vào thyrad3@gmail.com hoặc vào hộp tin nhắn với nhé :)

ohayo
24/02/13, 08:31 PM
bạn vào nhận thuốc về uống ché :)

thanks dongem nhé

dongem
24/02/13, 08:49 PM
LK ơi, chwa nhận được tin nhắn của bác.
Bác cho em 1 liều vào thyrad3@gmail.com hoặc vào hộp tin nhắn với nhé :)

vào hộp tin nhắn nhận thuốc về uống lamba nhé

thangkho
25/02/13, 12:02 PM
cho mình 1 viên thuốc với, thanks doantrungdung88@gmail.com

Lãng khách
25/02/13, 12:11 PM
Đã kê đơn nhá :D.

thangkho
25/02/13, 12:39 PM
anh LK ơi, thuốc k có tác dụng vì e chỉnh time zone sai, hic, thuốc cũ và thuốc mới cũng k đc, vừa bấm vào thuốc bị màn hình xanh dương phải bấm Ctrl Alt Delete restart lại máy

Lãng khách
25/02/13, 12:49 PM
Em click Start, gõ Region rồi click xuống Settings, chọn Region, rồi click thẻ Location, chọn United States trong Home Location là được. Time zone cứ để chuẩn Việt nam không sao cả nhé :).

ktcservices
25/02/13, 01:50 PM
Thế nào rồi bạn ơi !

cunbistyle
25/02/13, 02:41 PM
Lãng Khách cho mình xin thuốc bản Win 8 Enterprise vào hộp tin nhắn nhé ! Cảm ơn Lãng Khách về bản Win 8 Enterprise này nhiều lắm. P/s: Mình có vấn đề này muốn Lãng Khách cho mình lời khuyên, mình có thể cài bản Win 8 enterprise X64 này cho máy tính của em mình có cấu hình : Pentium Dual E2180 2.0GHz, Ram 2G , VGA Onboard liệu có đảm bảo độ ổn định và mượt mà không ? Thân !

dongem
25/02/13, 04:05 PM
Lãng Khách cho mình xin thuốc bản Win 8 Enterprise vào hộp tin nhắn nhé ! Cảm ơn Lãng Khách về bản Win 8 Enterprise này nhiều lắm. P/s: Mình có vấn đề này muốn Lãng Khách cho mình lời khuyên, mình có thể cài bản Win 8 enterprise X64 này cho máy tính của em mình có cấu hình : Pentium Dual E2180 2.0GHz, Ram 2G , VGA Onboard liệu có đảm bảo độ ổn định và mượt mà không ? Thân !

Trong khi chời LK trả lời bạn thử tham khảo bài viết này có nói về cấu hình cần thiết để cài đặt và sử dụng windows 8 đó bạn
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?57675-Huong-dan-cai-dat-va-su-dung-Windows-8-Complete-

lamba
26/02/13, 01:24 PM
đã nhận thuốc, thank bác

trungthanh6191
27/02/13, 04:19 PM
anh Lãng Khách ơi, cho e thuốc cảm qua mail e với trungthanh6191@gmail.com
em xin chân thành cảm ơn

ktcservices
27/02/13, 08:29 PM
anh Lãng Khách ơi, cho e thuốc cảm qua mail e với trungthanh6191@gmail.com
em xin chân thành cảm ơn

Đã kê đơn !

hochocnuahocmai
28/02/13, 02:20 AM
Hôm nay bỗng nhiên window đòi thêm thuốc , http://i.upanh.com/vmtify .

Tran Quang Ha
28/02/13, 05:46 AM
Hôm nay bỗng nhiên window đòi thêm thuốc , http://i.upanh.com/vmtify .

- Chạy lại thuốc thêm lần nữa em nhé ! :))

kimhuy5592
28/02/13, 08:19 AM
anh lk cho em xin crack win8 pro x86 dc khong
mail em này: kimhuy5592@gmail.com
trước em có máy cái phần mêm crck lúc dc lúc không, gì thì chẳng dc nữa rồi.
giúp em với.

_Jay.Rich_
28/02/13, 08:23 AM
anh lk cho em xin crack win8 pro x86 dc khong
mail em này: kimhuy5592@gmail.com
trước em có máy cái phần mêm crck lúc dc lúc không, gì thì chẳng dc nữa rồi.
giúp em với.

Cậu này Team tớ Active cho :D :D

nguyendinhth
28/02/13, 09:21 AM
anh Lãng khách ơi. link ko download dc nữa rồi a ah.
ANh up lại cho e xin link khác nhé
Cho em xin thuốc win 8 vào mail luôn anh nhé
nguyendinhth@gmail.com
Thanks bác!

Lãng khách
28/02/13, 09:25 AM
LK kiểm tra link tải bt em nhé. Em cài thêm công cụ download:
http://utorrent.com nhé.

_Jay.Rich_
28/02/13, 09:26 AM
LK kiểm tra link tải bt em nhé. Em cài thêm công cụ download:
http://utorrent.com nhé.

Anh Hiền em tặng anh 2 loại key của Windows 8 Pro + Enterprise nhé :)

Lãng khách
28/02/13, 09:28 AM
Hì, LK không dùng key em ơi :).

lehuybao2010
28/02/13, 10:15 AM
Anh Hiền em tặng anh 2 loại key của Windows 8 Pro + Enterprise nhé :)

Hì, LK không dùng key em ơi :).

Bác LK nhà mình ko xài key rời đó mà, nhưng chắc chắn là xài tool để bắt Microsoft chấp nhận bộ cài + key có sẵn là chuẩn =D> .. ^:)^

Đó là 1 hướng rất hay, mình rất thích ủng hộ những cách đơn giản mà hiệu quả như vậy !!!=D>

nguyenbatutb
28/02/13, 11:43 AM
Anh ơi gửi cho em thuốc Em cảm ơn Ah
Gmail:nguyenbatudhth7lttb@gmail.com

dongks2008
28/02/13, 03:33 PM
anh Lãng Khách ơi, cho e thuốc cảm qua mail e với dongks2008@gmail.com hoặc vào inbox
em xin chân thành cảm ơn

dongem
01/03/13, 07:54 AM
dongks2008,nguyenbatutb (http://forum.bkav.com.vn/member.php?14651-nguyenbatutb) vào hộp tin nhắn nhận thuốc nhé :)

_Jay.Rich_
01/03/13, 08:11 AM
Bác LK nhà mình ko xài key rời đó mà, nhưng chắc chắn là xài tool để bắt Microsoft chấp nhận bộ cài + key có sẵn là chuẩn =D> .. ^:)^

Đó là 1 hướng rất hay, mình rất thích ủng hộ những cách đơn giản mà hiệu quả như vậy !!!=D>

Bởi thế cái "Siêu" của anh Lãng là chỗ đấy bác ạ ;))

P/s : Anh Hiền share link cho em luôn nhá :) Khi cần thì kích cho member cũng được ạ :D

dongks2008
01/03/13, 10:12 PM
Thanks dongem mình đã nhận được thuốc và khỏi bệnh

hoanganhcn08
02/03/13, 10:51 AM
co download duoc dau lk

minmin
02/03/13, 11:33 AM
cho em xin bản 86x đy!:D

Lãng khách
02/03/13, 08:58 PM
Bởi thế cái "Siêu" của anh Lãng là chỗ đấy bác ạ ;))

P/s : Anh Hiền share link cho em luôn nhá :) Khi cần thì kích cho member cũng được ạ :D

cho em xin bản 86x đy!:D

Done nhé :).

leadlong1422
02/03/13, 09:40 PM
Hi các bạn
MỞ BÀI:
Mình dung laptop Asus K40IN
Tình hình là mình cài file ISO Win8 Enterprise này gần 5 lần vì thiếu các chỉ dẫn chi tiết từ anh Lãng Khách từ #1 nên mò khá khổ sở và mất nhiều thời gian -- vì cài chưa "CHUẨN" và máy bị treo
THÂN BÀI
Nay mình nói lại các bước cài đặt này không biết còn thiếu sót gì không vì cài xong mình vẫn chưa hài long. Mong anh LK và các bạn giúp:
1. Dùng BOOTICE để tạo cho HDD boot được
2. Dùng LangKhach1click v2 để tạo đường dẫn để đưa WinPE64-bit vào HDD >>mục đích cài Win8 trong môi trường WinPE
3. Delete phân vùng C ( phân vùng cài win8) và cài hoàn toàn theo mặc định Recommend. để nguyên Local là US, Langue English...
4. Cài Win8 xong chạy thuốc do pro "ktcservices" cung cấp. Thanksed pro=D>
KẾT BÀI:
- Máy chạy mượt tốt NHƯNG khi cài dùng Chrome thì máy rất hay treo, chết cứng luôn. KHÔNG CÁCH NÀO xử lý được ngoài tắt nguồn
- Win8 update liên tục gây nên ổ C bị đầy dần lên. như thế thì lâu dài ko tốt sẽ làm chậm máy
- Tình cờ đọc thêm anh Langkhach nói là khi cài Win8 xong phải cài tất cả Driver nữa ( PC nào chưa dc hỗ trợ Driver Win8-64bit thì cài Driver Win7-64bit. Cá nhân mình cài khá nhiều phần mềm khác rồi nên chỉ cài thêm VGA chipset nhưng kết quả vẫn giong như trc
- Device manager>Other device>Coprocesssor- chưa được cài Driver vì có tam giác chấm than màu vàng. Không thể xử lý được để cài driver Coprocessor

P/S: Mong anh LangKhach update các lỗi sẽ gặp và xử lý trong Topic lên #1 giúp anh em tiết kiệm dc thời gian khi làm theo vì các lời nói xử lý của anh LangKhach rải rác trong gần 100 trang web. Pó tay không thể đọc từng trang hết dc và search thì chưa gặp phải lỗi nên ko biết dc từ khóa mà search^:)^

ducanhnguyen2k
03/03/13, 08:23 AM
- Máy chạy mượt tốt NHƯNG khi cài dùng Chrome thì máy rất hay treo, chết cứng luôn. KHÔNG CÁCH NÀO xử lý được ngoài tắt nguồn
- Win8 update liên tục gây nên ổ C bị đầy dần lên. như thế thì lâu dài ko tốt sẽ làm chậm máy
- Tình cờ đọc thêm anh Langkhach nói là khi cài Win8 xong phải cài tất cả Driver nữa ( PC nào chưa dc hỗ trợ Driver Win8-64bit thì cài Driver Win7-64bit. Cá nhân mình cài khá nhiều phần mềm khác rồi nên chỉ cài thêm VGA chipset nhưng kết quả vẫn giong như trc
- Device manager>Other device>Coprocesssor- chưa được cài Driver vì có tam giác chấm than màu vàng. Không thể xử lý được để cài driver Coprocessor

- Bạn cài Chrome từ nguồn nào ? Dùng thử bản portable ở đây xem có bị không : http://portableapps.com/apps/internet/google_chrome_portable

- Win8 update liên tục là tốt. dọn dẹp có thể sử dụng cleanmgr. "

- Cài Win xong tất nhiên phải cài đủ driver rồi

- Driver nào còn thiếu bạn vào DeviceManager copy cái Device Instance Path rồi paste lên đây mọi người tìm giúp

ktcservices
03/03/13, 11:32 AM
Anh LK có thể cho em xin thuốc cho bản Win8 x64 được không ạ? Em đã down vể rồi nhưng chưa dám cài vì chưa có thuốc. Hix
Nhận hàng bạn nhé ! :-w

Bạn Leadlog1322 có thể dùng cái này (http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?63371-Giai-phap-FULL-Drivers-OFFLINE-cho-moi-LAPTOP-DESKTOP-Ver2) để cập nhật Driver của bạn thử coi sao nhé !

adadas
03/03/13, 03:14 PM
Thanks anh ktcservices (http://forum.bkav.com.vn/member.php?18473-ktcservices). Thế là tối về em có điều kiện thử bản win8 này trên em lap ở nhà rùi. Mấy hôm trước tải về mà chưa dám thử. Hix

leadlong1422
03/03/13, 08:52 PM
Chrome Pỏtable này dùng tố lắm. Thanks pro. Nhưngg dùng Cleanmanagaer để dọn dẹp file rác của win ah?

nightangel
03/03/13, 10:58 PM
Ngại quá... Nhưng thôi em cũng phải nói
Anh Lãng Khách có thể cho em xin "thuốc" 86 được không ạ?
Cám ơn anh nhiều lắm!
img.imageResizerActiveClass{cursor:nw-resize !important;outline:1px dashed black !important;} img.imageResizerChangedClass{z-index:300 !important;max-width:none !important;max-height:none !important;} img.imageResizerBoxClass{margin:auto; z-index:99999 !important; position:fixed; top:0; left:0; right:0; bottom:0; border:1px solid white; outline:1px solid black;}

nguyendinhth
04/03/13, 08:01 AM
anh Lãng Khách cho em xin viên thuốc nhức đầu trị Win 8 với
mail của em là: nguyendinhth@gmail.com
Thanks bác

lolaluxubu
04/03/13, 05:46 PM
anh Lãng Khách có thể cho e xin thuốc của x64 và x86 đc ko ạ, e định cài máy e x64, máy bạn e x86. em cám ơn a nhé :)

makefriend
05/03/13, 09:45 AM
Anh Lãng cho em xin thuốc bản ở link torent của anh với. 64bit ấy ah. tks anh nhiều

fso56
05/03/13, 01:34 PM
Hj hj anh cho em xin thuốc thang với!

Lãng khách
06/03/13, 12:17 AM
anh Lãng Khách có thể cho e xin thuốc của x64 và x86 đc ko ạ, e định cài máy e x64, máy bạn e x86. em cám ơn a nhé :)

Anh Lãng cho em xin thuốc bản ở link torent của anh với. 64bit ấy ah. tks anh nhiều

Hj hj anh cho em xin thuốc thang với!

Anh em có tin nhắn mới :).

lolaluxubu
06/03/13, 12:29 PM
Anh em có tin nhắn mới :).
e cám ơn a nhìu lắm :)

nguyendinhth
06/03/13, 02:28 PM
Híc. bacs Lãng Khách cho em xin thuốc win 8 x 86 & 64 bít với
Em xin mấy hôm rồi mà chưa thấy bác hồi âm

bk1102
06/03/13, 08:41 PM
cho em xin thuốc cảm bản 64bit với

nguyenbatutb
07/03/13, 12:01 PM
Bác gửi lại thuốc cho em đi em chưa nhận được

cucdat
07/03/13, 02:06 PM
lười quá.... hơn 2 năm e chưa cài lại win lần nào cho e máy tính thân yêu....
Tân trang nó thôi... Anh Lãng Khách cho e xin viên thuốc trẻ hóa nó sang win 8 64bit nhé

t3ster
07/03/13, 03:08 PM
Bộ cài này chạy siêu mượt, cài không bị hỏi key. Công cụ vài MB không virus, click đúp phát là FULL OPTION luôn :D.

Máy mình ram 2GB chạy được bản này không vậy LK ???

rjnb0m
07/03/13, 06:39 PM
AI cho em cái link bản x86 ... kèm thuốc với.... loay hoay cả ngày trời...@@

Lãng khách
07/03/13, 07:29 PM

Em nhận tin nhắn nhé :).

cho em xin thuốc cảm bản 64bit với

Bác gửi lại thuốc cho em đi em chưa nhận được

Thuốc dùng chung em à :).

lười quá.... hơn 2 năm e chưa cài lại win lần nào cho e máy tính thân yêu....
Tân trang nó thôi... Anh Lãng Khách cho e xin viên thuốc trẻ hóa nó sang win 8 64bit nhé

OK men.

Máy mình ram 2GB chạy được bản này không vậy LK ???

Quá ổn. RAM 2G trở lên tốt nhất nên dùng Windows 8 x64. Lãng khách thấy trên máy 2540p ổ SSD thằng W7 copy tốc độ bằng nửa W8. W8 khởi động nhanh dã man luôn, tính bằng đơn vị giây.

AI cho em cái link bản x86 ... kèm thuốc với.... loay hoay cả ngày trời...@@

OK em. Để lại dấu vết và click cảm ơn là OK rồi :)).

caolam_hn
07/03/13, 08:16 PM
anh Lãng Khách ơi anh cho em xin link bản 32 bit với. và anh cho em xin liều thuốc cảm luôn anh nhé.
em cảm ơn anh

Lãng khách
07/03/13, 09:25 PM
W8 k nên dùng bản 32bit. Nếu RAM của em trên 2G nên dùng bản W8 x64, nếu dưới 2 G nên cài W7 nhé :)

caolam_hn
08/03/13, 09:36 AM
Máy của em ram 2gb. nhưng các phần mềm của em đều là bản 32 bit có dùng được không anh. nếu được anh cho em xin một liều thuốc của bản 64 bit nhé. thank anh

Lãng khách
08/03/13, 09:48 AM
Windows x64 nếu máy em có đủ driver thì OK, còn ứng dụng nó chạy thoải mái (còn mượt hơn x86 là khác). Thuốc kê qua đường bưu điện em nhé :).

caolam_hn
08/03/13, 10:06 AM
Windows x64 nếu máy em có đủ driver thì OK, còn ứng dụng nó chạy thoải mái (còn mượt hơn x86 là khác). Thuốc kê qua đường bưu điện em nhé :).

anh ơi cho em hỏi làm thế nào để nhận biết máy có đủ driver không. máy em là dell vostro 3500

anh ơi cho em hỏi làm thế nào để nhận biết máy có đủ driver không. máy em là dell vostro 3500

Lãng khách
08/03/13, 10:09 AM
Em vào trang chủ là xem được mà. Máy của em hỗ trợ x64 hoàn hảo cho W7, từ đó dùng chung với W8 ok hết em ạ :):
http://ftp.dell.com/Pages/Drivers/vostro-3500.html

leadlong1422
08/03/13, 10:54 AM
Sao máy mình cài Win8 64bit ở #1 khi viết chữ thì font lúc được lúc bị lỗi. Nhất là khi đặt tên cho folder, word.. Máy mình dùng "WanDrv_5.30_iTianKong.com_Win8_x64" để cài Driver và đã cài full font và Unikey. Bạn nào biết chỉ giùm nhé?

caolam_hn
08/03/13, 11:20 AM

anh ơi hôm nay mùng 8/3 chắc bưu điện chuyển nhầm rồi anh ạ. em vẫn chưa nhận được hàng anh gửi

Lãng khách
08/03/13, 11:41 AM
Sao máy mình cài Win8 64bit ở #1 khi viết chữ thì font lúc được lúc bị lỗi. Nhất là khi đặt tên cho folder, word.. Máy mình dùng "WanDrv_5.30_iTianKong.com_Win8_x64" để cài Driver và đã cài full font và Unikey. Bạn nào biết chỉ giùm nhé?

Cái bộ driver của bạn thì không nên dùng rồi (Lãng khách có thử cho HP Elitebook 2540p là không được, dù báo OK nhưng vô tác dụng). Còn lỗi font là do bạn cài thôi. Lẽ ra bạn không cần cài font, chỉ dùng Unicode là đủ.

anh ơi hôm nay mùng 8/3 chắc bưu điện chuyển nhầm rồi anh ạ. em vẫn chưa nhận được hàng anh gửi

Em kiểm tra tin nhắn diễn đàn, Lãng khách thấy gửi đi ok rồi mà. Có 2 link cho 2 thứ đấy em :).

nguyendinhth
08/03/13, 02:03 PM
http://forum.bkav.com.vn/images/bkav_d/quote_icon.png Nguyên văn bởi nguyendinhth http://forum.bkav.com.vn/images/bkav_d/viewpost-right.png (http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?p=696916#post696916)
Thanks bác
Em nhận được thuốc rồi

http://forum.bkav.com.vn/images/bkav_d/quote_icon.png (http://forum.bkav.com.vn/images/bkav_d/quote_icon.png) Nguyên văn bởi nguyendinhth http://forum.bkav.com.vn/images/bkav_d/viewpost-right.png (http://forum.bkav.com.vn/images/bkav_d/viewpost-right.png)

Thanks bác
Em nhận được thuốc rồi

nguyendinhth
08/03/13, 02:06 PM
Em nhận tin nhắn nhé http://forum.bkav.com.vn/images/smilies/yahoo/01.gif.

Thanks bác Lãng khách
Em nhận được thuốc rồi

leadlong1422
08/03/13, 06:05 PM
[QUOTE=Lãng khách;697985]Cái bộ driver của bạn thì không nên dùng rồi (Lãng khách có thử cho HP Elitebook 2540p là không được, dù báo OK nhưng vô tác dụng). Còn lỗi font là do bạn cài thôi. Lẽ ra bạn không cần cài font, chỉ dùng Unicode là đủ.

Vì bộ Driver cho Asus K40IN trên trang chủ chưa hỗ trợ cho Win8 64bit nên mình dùng bộ Driver này. Mình cũng chạy thử 3Dchip rồi nhưng cũng không khắc phục được treo máy mà cũng không thấy có Win8 nên cứ cài đại version cao nhất
+ Ưu điểm là dùng không bị treo đơ máy khi dùng cùng Chrome.
+ Nhược điểm là trong Device manager>Other device>coprocessor vẫn chưa cài được báo "tam giác vàng chấm than đen"

bjpro999
08/03/13, 09:33 PM
sao em bi treo măc dù chạy những soft nhẹ . hoàn toàn không làm gì dc chỉ mõi con trỏ chuột hoat động

blogxaydung
08/03/13, 10:38 PM
Anh cho em xin liều thuốc cảm cho bản 64 bit với anh nhé. Em cảm ơn anh, mail em laohac_dn"yahoo.com

huyht73
08/03/13, 11:53 PM
cho em xin thuoc win8 64 bit nhes

damthoai18
09/03/13, 10:07 AM
Lãng khách cho em xin thuốc của x32 và x86 luôn nhé =))

lythanh475
09/03/13, 10:33 AM
bài hay quá mình đang cầnthanks bác nha bài haybai nay hay lam

doandung
09/03/13, 11:50 AM

Bạn gửi cho mình thuốc với nhé.
dtdung77@yahoo.com

t3ster
09/03/13, 02:14 PM
Mình down về xong khi setup thì báo lỗi thế này:
http://i902.photobucket.com/albums/ac222/mabongdem010/Untitled-1_zpsa93b95ce.jpg (http://i902.photobucket.com/albums/ac222/mabongdem010/Untitled-1_zpsa93b95ce.jpg)

Máy mình đang chạy W7 32bit

damthoai18
09/03/13, 02:47 PM
Mình down về xong khi setup thì báo lỗi thế này:
http://i902.photobucket.com/albums/ac222/mabongdem010/Untitled-1_zpsa93b95ce.jpg (http://i902.photobucket.com/albums/ac222/mabongdem010/Untitled-1_zpsa93b95ce.jpg)

Máy mình đang chạy W7 32bit

Bạn chạy file cài trực tiếp của bộ cài 64 bit trên nền 32 bit phải không, như thế thì không được đâu nhé [-X

t3ster
09/03/13, 03:01 PM
Bạn chạy file cài trực tiếp của bộ cài 64 bit trên nền 32 bit phải không, như thế thì không được đâu nhé [-X

Vậy phải cài sao hả bạn, lúc trước mình cứ quăng vô ổ ảo rồi cài bình thường mà, hay là tại mình đang chạy 32bit nên không cài 64bit được :D
Ai hướng dẫn mình cài W8 64bit trên nền W7 32bit với :D

mrtoan86
11/03/13, 03:59 PM
Anh LK cho em xin viên thuốc trị bệnh của thằng này với nhé! Cảm ơn anh!
9200.16384.120725-1247_x86frev_Enterprise_VL_HRM_CENA_X86FREV_EN-US_DVD.iso

Anh LK cho em hỏi chút nhé. Em dùng máy bàn, ram thì 2g, chip E74. Liệu em cài bản W8 ở #1 anh cho link có ổn không hả anh? Mong anh trả lời dùm. Nếu được thì anh cho em xin thuốc luôn với ạ. Anh có thể gửi inbox giúp em hoặc anh chuyển bưu điện vào đây cho em nhé! mrtoan86@gmail.com. Thanks!!!

bjpro999
12/03/13, 03:52 PM
cho em 1 lìu anh ơi . bjpro999@gmail.com.thank anh nhìu

kevintruong_92
12/03/13, 04:45 PM
A LangKhach ơi, cho em xin 1 liều 32bit và 64bit nhé.
Cảm ơn a nhiều.

vuvantac11b
12/03/13, 05:52 PM
cho em nữa gửi vào inbox cho em với nhé, hì thank anh rồi nhé. ^^

ktcservices
12/03/13, 08:46 PM
Anh LK cho em xin viên thuốc trị bệnh của thằng này với nhé! Cảm ơn anh!
9200.16384.120725-1247_x86frev_Enterprise_VL_HRM_CENA_X86FREV_EN-US_DVD.iso

Anh LK cho em hỏi chút nhé. Em dùng máy bàn, ram thì 2g, chip E74. Liệu em cài bản W8 ở #1 anh cho link có ổn không hả anh? Mong anh trả lời dùm. Nếu được thì anh cho em xin thuốc luôn với ạ. Anh có thể gửi inbox giúp em hoặc anh chuyển bưu điện vào đây cho em nhé! mrtoan86@gmail.com. Thanks!!!

Máy của bạn hoàn toàn có thể xài bản này nhé !

mrtoan86; vuvantac11b; bjpro999; kevintruong_92 vào hộp thư diễn đàn nhận hàng nhé !
Mấy hôm này bận quá không ghé qua được, ai còn nhức đầu mà chưa có thuốc thì comment dưới topic này nha !

thanhtungqng
12/03/13, 09:52 PM

mrtoan86; vuvantac11b; bjpro999; kevintruong_92 vào hộp thư diễn đàn nhận hàng nhé !
Mấy hôm này bận quá không ghé qua được, ai còn nhức đầu mà chưa có thuốc thì comment dưới topic này nha !

Nếu còn được, bạn gửi cho mình với nhé Win8 Enterprise Eluavion nhé. Thanks bạn nhiều

kevintruong_92
12/03/13, 09:53 PM

Cảm ơn a nhiều nhé.

nhuthe_do85
13/03/13, 07:56 AM
cho em xin 1 lieu, dia chi: nhuthe_do85@yahoo.com

chjp13
13/03/13, 08:16 AM

bạn cho mình xin một liều 32 với 64 bit nhé thk ban nhiều

ktcservices
13/03/13, 07:41 PM
thanhtungqng; nhuthe_do85; chjp13 vào nhận thuốc uống ngay cho hết cảm cúm !=))

cvthatinh
14/03/13, 05:06 AM
thanhtungqng; nhuthe_do85; chjp13 vào nhận thuốc uống ngay cho hết cảm cúm !=))
,,cho minh 1 lieu 64bit thank ban nhieu nha ..

nhuthe_do85
15/03/13, 08:13 AM
sao em vo mail ma khong thay j het zay?

ktcservices
15/03/13, 08:14 PM
sao em vo mail ma khong thay j het zay?

Hộp thư diễn đàn chứ không phải mail nhé bạn !
@ cvthatinh: Vào nhận thuốc nhé !

Huy_yoshi
15/03/13, 08:44 PM
sao ko có 1 theard win7 như thế này. có ai có thuốc cho win7 ult 32bit ko ạ cho e với :|
thanks

Lãng khách
15/03/13, 11:14 PM
Có rồi chứ em :D. Còn có loại thuốc Nam vô cùng lành nữa. Nói chung XP W7 W8 Lãng khách đều có một chủ đề.

mrtoan86
15/03/13, 11:30 PM
Anh LK ơi. Máy tính em tự dưng con chuột cứ bị giựt giựt rồi có khi đơ luôn. Sau đó là restart lại máy luôn. Em không hiểu sao nữa. Anh xem bắt mạch cho em với. Cảm ơn anh nhé!

Lãng khách
15/03/13, 11:33 PM
Con chuột của em hỏng rồi, nên đầu tư một con chuột không dây laser xịn chỉ tầm hơn 100k của Fuhlen.

Dùng chuột lởm rất nhanh hỏng cổng USB sau đó là lỗi main.

Huy_yoshi
16/03/13, 08:48 AM
Có rồi chứ em :D. Còn có loại thuốc Nam vô cùng lành nữa. Nói chung XP W7 W8 Lãng khách đều có một chủ đề.
thế a cho e liều thuốc nam đó đi. a gửi vào mail: phamquochuy.099@gmail.com hoặc là inbox nick bf của e. tks

ohayo
16/03/13, 10:15 AM
LK cho mình liều thuốc cho win 7 Enterprise vào inbox nhé. Cảm ơn.

phuongxo
16/03/13, 10:23 AM
Lãng khách có link bản win 8 32 không share mình với :D !