PDA

View Full Version : Giúp em về win7 bị đen màn hình

vietphuc
30/11/12, 04:00 PM
Lap của em khi khởi động thì vẫn chạy window7 bình thường và màn hình welcome vẫn hiện ra nhưng không hiện màn hình nền mà toàn màn hình chỉ 1 màu đen và con trỏ chuột.
May cho em là yahoo của em vẫn chạy nên em mới mở trình duyệt và các dữ liệu thông qua cách chọn tệp khi đăng tải youtube.
=> Máy em bị lỗi gì? Và sửa như thế nào mong các anh chị giúp đỡ.. (không phải lỗi card màn hình như các topic khác.) :(.
Em cảm ơn nhiều..

NamTDH_TV
30/11/12, 04:04 PM
Lap của em khi khởi động thì vẫn chạy window7 bình thường và màn hình welcome vẫn hiện ra nhưng không hiện màn hình nền mà toàn màn hình chỉ 1 màu đen và con trỏ chuột.
May cho em là yahoo của em vẫn chạy nên em mới mở trình duyệt và các dữ liệu thông qua cách chọn tệp khi đăng tải youtube.
=> Máy em bị lỗi gì? Và sửa như thế nào mong các anh chị giúp đỡ.. (không phải lỗi card màn hình như các topic khác.) :(.
Em cảm ơn nhiều..

Ở bên góc nó có hiện thông báo you may be a victim of software counterfeiting không bạn? Nếu có thì đây là vấn đề liên quan đến bản quyền, crack windows. Bạn có thể lên search thêm thông tin ở google nhé vì quy định của forum là không được phép thảo luận đến những vấn đề như vậy :).

vietphuc
30/11/12, 04:23 PM
Ở bên góc nó có hiện thông báo you may be a victim of software counterfeiting không bạn? Nếu có thì đây là vấn đề liên quan đến bản quyền, crack windows. Bạn có thể lên search thêm thông tin ở google nhé vì quy định của forum là không được phép thảo luận đến những vấn đề như vậy :).

không có tới anh ơi. chỉ toàn một màu đen và con trỏ chuột thôi anh. híc

khuedn123
30/11/12, 04:38 PM
bạn chụp một cái hình post lên mọi người chẩn đoán bệnh cho bạn

sungakham
30/11/12, 04:51 PM
Microsoft Genuine hỏi thăm sao? có lẽ nào?

TrườngKRS11
30/11/12, 05:16 PM
Em cảm ơn nhiều..

Cái này là lỗi...mà hình đen chết chóc rùi, của bạn đây, chạy tập tải về bấm YES và OK để reboot lại máy và xem kết quả nhé :))
http://info.prevx.com/download.asp?GRAB=blackscreenfix

iktilky
30/11/12, 05:31 PM
Em cảm ơn nhiều..
b gặp lỗi giống m hồi trước đã từng gặp, b thử tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del, nếu ko có tác dụng thì 100% giống m, tiếc là m ko dùng Yahoo nên ko làm đc gì --> lên diễn đàn hỏi nhưng vẫn ko sửa đc --> cài lại win luôn :D ko phải vấn đề về bản quyền đâu :)

Cái này là lỗi...mà hình đen chết chóc rùi, của bạn đây, chạy tập tải về bấm YES và OK để reboot lại máy và xem kết quả nhé :))
http://info.prevx.com/download.asp?GRAB=blackscreenfix
đây là do b ấy còn có yahoo mà sử dụng để lên diễn đàn, ví dụ màn hình đen chết chóc, đen toàn tập, ko chạy đc ứng dụng gì, ko làm đc gì thì tải làm sao và chạy như thế nào hả a?

TrườngKRS11
30/11/12, 06:04 PM
đây là do b ấy còn có yahoo mà sử dụng để lên diễn đàn, ví dụ màn hình đen chết chóc, đen toàn tập, ko chạy đc ứng dụng gì, ko làm đc gì thì tải làm sao và chạy như thế nào hả a?

Trường hợp này theo mình thì cài, repair hay ghost lại thôi bạn, nhưng tốt nhất khi bị màn hình đen, xanh là repair, hoặc ghost lại cho chắc ăn :D

NamTDH_TV
30/11/12, 06:39 PM
không có tới anh ơi. chỉ toàn một màu đen và con trỏ chuột thôi anh. híc

Nếu không phải là lỗi bản quyền thì bạn chụp ảnh màn hình rồi up lên cho mọi người dễ xem tình trạng nhé :)

iktilky
30/11/12, 07:45 PM
Nếu không phải là lỗi bản quyền thì bạn chụp ảnh màn hình rồi up lên cho mọi người dễ xem tình trạng nhé :)
lỗi này là đen toàn tập mà a, a tưởng tượng chỉ có cái màn hình đen sì và con trỏ chuột, chụp có tác dụng gì đâu a.

chunganhbk
30/11/12, 07:47 PM
lỗi này là đen toàn tập mà a, a tưởng tượng chỉ có cái màn hình đen sì và con trỏ chuột, chụp có tác dụng gì đâu a.
Bạn dùng thuốc không đúng lại uplate nữa
thế nên bạn quay lại tìm thuốc cho đúng nhé

Minh Ha
30/11/12, 08:04 PM
Cài hoặc ghost lại win đi thôi và đừng tìm cách update làm gì, hỏng thì lại ghost lại.

hiepkhachdl
30/11/12, 08:13 PM
anh có DLC boot ko vào mini mà fix lại

khonghieuchuyen
30/11/12, 09:08 PM
Chưa từng được gặp lỗi này bao giờ :))
Có vẻ không giống bị check vi phạm bản quyền lắm :-"

Lãng khách
30/11/12, 11:54 PM
Em cảm ơn nhiều..

Em bấm print screen chụp hình lại gửi lên xem sao?

Hoàng Đảm
30/11/12, 11:56 PM
Chụp hình để các bác sỹ bắt mạch, bốc thuốc nào bạn

N.Ngọc Duy Ái
02/12/12, 11:56 AM
Đang dùng mà bị màn hình đen, giống như bị TeamViewer ấy nhỉ :p

Lãng khách
02/12/12, 12:16 PM
Team Viewer hay bị lỗi dùng lậu Windows chỉ làm đen màn hình nền thôi chứ nhỉ? Ngoài ra còn có thể do chế độ tương phản cao để tiết kiệm pin. Tuy nhiên đen toàn tập chỉ có trỏ chuột thì hơi lạ. Chế độ tương phản cao để tiết kiệm pin thì nó thế này:

ducqnam2012
02/12/12, 12:25 PM
coi thử cài lại win đi, còn ko có thời gian thì dùng đỡ. ko dùng đc thì vào win mini làm đỡ, có thời gian thì tốt nhất cài lại win. Cài rồi mà vẫn bị thì coi bệnh khác. lỗi phần mềm dễ chữa hơn là phần cứng

phanhoj
02/12/12, 12:26 PM
Đen như thế nhìn đẹp phết bạn ạ :))

vovanbao
02/12/12, 02:29 PM
Hôm qua mới có 1 khách đem cái Laptop mới toanh hiệu Dell lại chổ mình. Cũng bị màn hình đen khi vào Win7. Mình nói bị lỗi Hệ Điều Hành và cái này cần cài lại. Rất nhanh. Ấy mà khi nhìn kỹ thì trời ơi@@@@ Tiếng Trung Quốc và cô em xin đẹp bảo Cài cho em tiếng Trung Quốc chứ tiếng Anh em dùng hay bị lỗi chương trình [ Câu này của cô bé hơi mắc cười, Chương trình trong quá trình chạy có bị lỗi hay không thì do người cài win thế nào chứ làm gì có vụ ảnh hưởng đến ngôn ngữ hệ điều hành] Mà mình thì không biết gì về tiếng Trung Quốc sao mà dám cài@@@. Bởi vậy trả máy lại cho bé nó đem đi đâu thì đem. Bực mình vãi luôn.:-w