PDA

View Full Version : Không xóa đc password thẻ nhớ

KKT1102
10/07/10, 08:12 PM
hiện em đang dùng điện thoài nokia 6300, mấy hôm trước cho bạn mượn, mấy đứa đó cài pass vào cái thẻ nhớ của em bayh em muốn xóa đi cũng không đc, em hỏi thì bọn nó bảo là k nhớ ^:)^ em đã thử format rồi mà vẫn không mất pass, cho sang máy khác thì nó đòi pass mới mở đc. bayh chỉ có máy của em là nhận đc cái thẻ nhớ đấy. ai có cách nào xóa đc cái pass đó k. chỉ giúp em. em cảm ơn :x

fhaifai
10/07/10, 08:16 PM
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=5289

Thử dùng cái này xem sao :D

KKT1102
10/07/10, 08:31 PM
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=5289

Thử dùng cái này xem sao :D
mình đã đọc qua nhưng mà khi cắm cái thẻ nhớ của mình vào máy tính thì nó lại không nhân, trong khi nhét vào điện thoại thì vẫn nghe nhạc bt :-SS chả hiểu nó làm sao nữa. cách ở trên là máy tính phải nhận usb =((

fhaifai
10/07/10, 08:40 PM
Bạn cứ thử chạy file CHIP GENIUS xem nó có nhận ra thẻ nhớ của bạn không :D

KKT1102
10/07/10, 09:11 PM
Bạn cứ thử chạy file CHIP GENIUS xem nó có nhận ra thẻ nhớ của bạn không :D
Device Name: +[H:]+USB Mass Storage Device(Nokia Nokia 6300 USB Device)
PnP Device ID: VID = 0421 PID = 04FA
Serial Number: 351973035944936
Revision: 0000
Device Type: Standard USB device - USB2.0 Full-Speed (USB1.1)
Chip Vendor: (No match record)
Chip Part-Number: (No match record)
Product Vendor: Nokia
Product Model: Nokia 6300
Tools on Web: (N/A)
=(( nó ghi thế này

kataj
10/07/10, 10:18 PM
Nếu bạn quyên pass thì không bao giờ fomat được !

pooka
10/07/10, 10:33 PM
hiện em đang dùng điện thoài nokia 6300, mấy hôm trước cho bạn mượn, mấy đứa đó cài pass vào cái thẻ nhớ của em bayh em muốn xóa đi cũng không đc, em hỏi thì bọn nó bảo là k nhớ ^:)^ em đã thử format rồi mà vẫn không mất pass, cho sang máy khác thì nó đòi pass mới mở đc. bayh chỉ có máy của em là nhận đc cái thẻ nhớ đấy. ai có cách nào xóa đc cái pass đó k. chỉ giúp em. em cảm ơn :x

Bạn vào trang này tìm chọn phần mềm Unlock phù hợp với máy của bạn, thử xem được không
http://www.software112.com/search-program/1/Unlock+SDIMMC+Medial+Card+for+SD+MMC+TF+miniSD+Mem ory+Card~!.html

dangkiena3
10/07/10, 11:08 PM
Lạ nhỉ Chip Genius không nhận Chip Vendor tức là không nhận diện được IC giao tiếp của thẻ nhớ.

fhaifai
10/07/10, 11:52 PM
Bạn đang sử dụng chiếc điện thoại Nokia series 60 sử dụng hệ điều hành Symbian. Bạn đã cài đặt password cho thẻ nhớ MMC để bảo vệ thẻ nhớ của mình. Tác dụng của cài đặt password cho thẻ nhớ MMC trên điện thoại Nokia series 60 là bảo vệ cho dữ liệu trên thẻ nhớ không bị xâm phạm (đọc, xóa, copy) khi thẻ nhớ đó được gắn vào các thiết bị khác. Khi kết đọc thẻ nhớ này bằng đầu đọc thẻ nhớ trên máy tính hay gắn vào các thiết bị khác không nhận ra được thẻ nhớ này! Khi đã quên mất password thì bạn đừng nên lo lắng, bạn có thể tự mình mà giải quyết điều này! Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn phục hồi, gỡ bỏ (remove) password cho chiếc thẻ nhớ của mình bằng 3 cách khác nhau.
+ Cách thủ công

Cách này áp dụng được khi bạn đã cài đặt password của thẻ nhớ MMC trên chính chiếc điện thoại đã cài password khi chiếc điện thoại đó chưa được format. Khi bạn đã format lại điện thoại thì file này sẽ mất thì cách này không khả thực hiện được.

Vì passpword của thẻ nhớ được lưu trữ trên điện thoại trong một file tên là mmcstore, nên bạn chỉ cần đưa file này vào trên máy tính rồi mở nó ra thì sẻ thấy được password. Bạn sử dụng một phần mềm quản lý file như SeleQ, FExplore để vào ổ đĩa C trên máy tính. Sau đó vào thì vào tiếp thư mục System (nếu bạn sử dụng chương trình quản lý File Manager thì không thể nhìn thấy thư mục ẩn System này), tìm đến file mmcstore và chuyển file này vào trên máy tính thông qua cổng hồng ngoại hay bluetooth.

Sau khi khi chuyển file mmcstore này vào máy tính thì bạn thêm phần đuôi cho file này để nó trở thành file văn bản (chẳng hạn như .DOC, . RTF, .TXT). Tôi thì thêm phần đuôi là .TXT cho file này, khi đó nó sẽ thành mmcstore.txt. Rồi bạn mở file này lên sẽ thấy được password đã được cài đặt cho thẻ nhớ. Lúc này, bạn chỉ cần vào lại phần Merory trên điện thoại để remove password mà thôi.
+ Bằng phần mềm

MMCPwd là phần mềm cho phép bạn lấy lại password của thẻ nhớ MMC khi đã quên nó. Phần mềm này thực ra là một chương trình đọc file mmcstore (đã nói trên) và hiển thị nội dung file này ra cho bạn thấy. Phần mềm MMCPwd này chỉ dành cho dòng điện thoại series 60, nó đã được kiểm tra và hoạt động thành công trên điện thoại Nokia 7610 và 6600. Phần mềm này cũng chỉ có thể lấy lại được password trên chiếc điện thoại đã cài đặt password cho thẻ nhớ MMC. Nếu điện thoại của bạn đã được format sau khi cài đặt password thì phần mềm này cũng đành “bó tay”.

Phần mềm MMCPwd có dung lượng rất nhỏ gọn, chỉ có 6 KB. Bạn download phần mềm này ở địa chỉ www.mmcpwd.tk.
+ Sử dụng “phần cứng”

Đây là “phương thuốc” cuối cùng khi mà 2 cách được nói trên không áp dụng được, và cách này xem ra rất hữu hiệu và được áp dụng nhiều. Điều kiện để áp dụng được cách này là bạn phải có một chiếc điện thoại Nokia 9210i. Trong các loại điện thoại của Nokia, đặc biệt là có cái 9210i này có chức năng format thẻ nhớ MMC để xóa bỏ password đã được cài đặt.
Bạn bỏ thẻ nhớ có password vào 9210i rồi thực hiện lệnh format, máy sẽ hỏi password, bạn nhấn cancel để tiến hành format. Sau khi format xong thì thẻ nhớ MMC của bạn giờ đây sẽ như thẻ nhớ lúc ban đầu khi xuất xưởng, sẽ không còn dữ liệu và có password trên đó.

Cũng có nhiều máy ảnh KTS cũng có chức năng format và remove password cho thẻ nhớ MMC. Bạn cũng có thể dùng máy ảnh KTS thay cho chiếc điện thoại Nokia 9210i để thực hiện xóa bỏ password cho thẻ nhớ MMC.(nguồn: thienlong.org)

kataj
11/07/10, 03:41 AM
6300 là dòng S40 không có hệ điều hành ! Tốt nhất là không nên phí thời gian vào việc này... Thẻ msc 1gb chưa đến 100k mà bạn ? Nghe nói cho thẻ quyên pass vào máy N82 hoặc máy ảnh Kts có thể fomat đc...mình chưa test nên không dám chắc.

KKT1102
11/07/10, 09:24 AM
mình mua thẻ nhớ mới rồi nhưng mà muốn tò mò xóa pass của nó thôi mà :D

tav4
11/07/10, 09:47 AM
mình mua thẻ nhớ mới rồi nhưng mà muốn tò mò xóa pass của nó thôi mà :D

Bạn lại mua thẻ mới rồi hơi tiếc đó. Nếu bạn có điện thoại Nokia 9210i. Bạn chỉ cần format thẻ nhớ đó trên điện thoại Nokia 9210i là ok rồi.

KKT1102
11/07/10, 11:44 PM
Bạn lại mua thẻ mới rồi hơi tiếc đó. Nếu bạn có điện thoại Nokia 9210i. Bạn chỉ cần format thẻ nhớ đó trên điện thoại Nokia 9210i là ok rồi.
con Nokia 9210i bayh hiếm lắm bác ạ, em tìm mấy quán sửa điện thoải mà chả thấy quán nào có @-)

KKT1102
19/09/10, 10:58 AM
de go~ pass tren the nho ban chi can vao chuc nang "Dinh dang the nho" tren dien thoai la ok ma
không đc mà bạn, à bayh mới phát hiện ra điện thoại dòng E format là mất hết cả pass vừa test vs con E71 xong :D

minhduc2091
19/09/10, 02:59 PM
Mà mình nhớ là nó trùng với MK khóa máy lun mà