No announcement yet.
X

[Help] Laptop kêu khi khởi động nhưng vẫn vào win

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Laptop kêu khi khởi động nhưng vẫn vào win

mình đang dùng 1 kai' notebook lenovo. 2 ngày trước tự nhiên khi khởi động thì máy phát tiếng kêu giống tiếng báo khi có virus vậy sau đó vẫn vào dk win bình thường. mình đã quét = kas, bitfender roy nhưng ko phát hiện ra có virus.
    pro nào có kinh nghiệm giúp mình coi xem máy bị sao nha. thanks nhìu
    Last edited by tav4; 30/11/10, 05:04 PM. Lý do: Sửa lại tiêu đề

Bạn có thể cho biết nó kêu như thế nào mà bạn lại nghĩ là virus ?
    o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

nó kêu bíp bíp...bíp rất nhiều lần bạn ak

Comment

Khi bạn khởi động win mà có tiếng kêu thì sẽ có 2 khả năng xảy ra :
        1 - là pin yếu máy sẽ báo
        2 - là bàn phím của bạn đang bị kẹt một phím nào đó.bạn hãy nên kiểm tra lại nhé

Comment

Nguyên văn bởi Tien_si_giay Xem bài viết
          Khi bạn khởi động win mà có tiếng kêu thì sẽ có 2 khả năng xảy ra :
          1 - là pin yếu máy sẽ báo
          2 - là bàn phím của bạn đang bị kẹt một phím nào đó.bạn hãy nên kiểm tra lại nhé
          mình cũng ko biết nó bị gì nữa có người bảo lỗi phần cứng

Comment

Bạn thử vào word xem có thấy hiện gi lên không.nó kêu kéo dài hay chỉ 1 - 2 tiếng thôi

Comment

Fan errors rồi

Comment

Bạn thử vào word xem có thấy hiện gi lên không.nó kêu kéo dài hay chỉ 1 - 2 tiếng thôi
                vẫn vảo đk word bình thường bạn ak..nó kêu kéo dài lắm, mình cũng ko nhớ rõ dài ntn nhưng rất dài

Nguyên văn bởi duongcaotri Xem bài viết
                Fan errors rồi
                nghĩa là sao bạn? mình ko hiểu

Nguyên văn bởi duymeo
                Ram lỏng thì sao nhỉ? Lau bụi lắp lại - ok.
                mình ko dám tự động tháo ra tháo vào ko biết gì có khi lại hỏng thêm
                Last edited by eckcom; 30/11/10, 08:54 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Nguyên văn bởi eckcom Xem bài viết
                  vẫn vảo đk word bình thường bạn ak..nó kêu kéo dài lắm, mình cũng ko nhớ rõ dài ntn nhưng rất dài

nghĩa là sao bạn? mình ko hiểu

mình ko dám tự động tháo ra tháo vào ko biết gì có khi lại hỏng thêm
                  quạt bị khô dầu, tự nhiên tẳc không quay máy mình cũng bị 1, 2 lần tự hết

Comment

Nguyên văn bởi duongcaotri Xem bài viết
                    quạt bị khô dầu, tự nhiên tẳc không quay máy mình cũng bị 1, 2 lần tự hết
                    cứ để vậy là nó tự hết ak bạn? thật ko vậy?

Comment

nếu bị ram thì làm sao mà vào đc win.nên trường hợp bị Ram là không phải rồi.nếu bị Fan (quạt Chíp) thì bạn thử sờ vào hông bên trái của laptop xem có thây quạt tản ra không.mình đã gặp trường hợp này rồi.khi khách hàng mang đến sửa nó cứ kêu tiếng bip liên tục khi vào win thì vẫn bình thường,kiểm tra thì không vẫn đề gì thế bảo khách mang về dùng.3 ngày sau khách hàng lại mang ra bảo là liệt phím toàn bộ.khi tháo ra thì thấy 1 cái ghim rơi vào làm cháy mất bàn phím.bạn thử kiểm tra kỹ xem có gì rơi xuống bàn phím hay bị kẹt không nhé.

Comment

nếu bị ram thì làm sao mà vào đc win.nên trường hợp bị Ram là không phải rồi.nếu bị Fan (quạt Chíp) thì bạn thử sờ vào hông bên trái của laptop xem có thây quạt tản ra không.mình đã gặp trường hợp này rồi.khi khách hàng mang đến sửa nó cứ kêu tiếng bip liên tục khi vào win thì vẫn bình thường,kiểm tra thì không vẫn đề gì thế bảo khách mang về dùng.3 ngày sau khách hàng lại mang ra bảo là liệt phím toàn bộ.khi tháo ra thì thấy 1 cái ghim rơi vào làm cháy mất bàn phím.bạn thử kiểm tra kỹ xem có gì rơi xuống bàn phím hay bị kẹt không nhé.
                        thanks bạn nhiều nha mình sẽ kiểm tra lại

Comment

Laptop mà bị phần cứng thì chỉ có đi sửa thôi, không nên táy máy bạn ạ

Comment

Lỗi này đa phần là do bàn phím đấy bạn, nếu lỏng ram thì ko vào đc win rồi
                            Bạn KT lại phím đi nhé

My Blog
                            Home Page

Comment

Working...
                            X

Debug Information