No announcement yet.
X

Máy tính đang chuẩn bị ghost thị tự động tắt nguồn nên không ghost đc

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy tính đang chuẩn bị ghost thị tự động tắt nguồn nên không ghost đc

Bực mình, Mình cho đia hiren boot vào chuẩn bị ghost thì lại tắt nguồn, Máy nó cứ tự động tắt. Lần nào cũng vậy chả làm ăn gì đc.
    Các bạn xem nó bị làm sao.
    Thanks!
    Last edited by tav4; 03/01/11, 04:43 PM. Lý do: Sửa tiêu đề phù hợp

Liệu có phải do nguồn yếu hoặc do lỗi ổ cứng không nhỉ?
    Tư vấn giải pháp Bkav Mobi trên Smartphone: Samsung, Sky, LG, Iphone... , Thẻ Bkav Pro, Mobi 250k giá rẻ nhất tại Hà Nội: 01282284646

Comment

Test nguồn xem bạn, có thể nguồn không đủ tải.
      o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

Máy bị tắt đột ngột như vậy khi chuẩn bị ghót có thể do 1 trong 2 nguyên nhân sau:
        -Bộ cấp nguồn (Power Supply) yếu cấp ko đủ điện áp cho main
        -Quạt chíp (CPU Fan) yếu ko đủ tản nhiệt cho CPU
        Còn nguyên nhân khác thì phải nhờ thợ sửa máy tính mới biết đc bạn ạ

Comment

HÌhi.Có lần nóng trời mình cũng bị thế này.Lúc thì ghost đc một nửa thì tắt lúc vào phát tắt luôn.Thế là phải thốc cái quạt vào chờ nó ghost xong thì mới đc.Nhưng lần sau mình chỉ đổi ổ CD là nó ko bị thế nữa.Chả lẽ tại ổ CD nóng quá

Comment

máy mình giờ đang bị nv đây. bực ơi là bực. không phải nguồn, ko phải ổ cứng
            http://missthaospa.blogspot.com/
            http://spabacninh.tk/
            Các Bạn ghé qua khi rảnh nhé! Thanks

Comment

Chú ý: Tất cả các bác nào nếu GHOST từ IMAGE hay PARTITION gì đó thì không sao nhưng đặc biệt phải chú ý

Nếu ghost DISK To DISK mà điện bị ngắt đột tử thì 90%-95% ổ cứng đích cũng tử theo. (ổ cứng nguồn không sao, nên mang ổ của mình đi ghost cho người khác đừng ghost ổ người khác sang mình khi điện chập chơn )
              Uống chanh và nghe Chanh hát

Comment

Nguyên văn bởi thiendangit Xem bài viết
                máy mình giờ đang bị nv đây. bực ơi là bực. không phải nguồn, ko phải ổ cứng
                bạn mở vỏ máy ra, đem cái quạt chúp vô, quạt cho nó mát là ok
                SEO
                Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Re: Máy tính đang chuẩn bị ghost thị tự động tắt nguồn nên không ghost đc

quat chup u khong on dau toi nghi la do quat chip cua ban roi . thay no di thoi .khong thi tra dau mo hac boi them keo tan nhiet
                  Cộng tác viên bán hàng tại Thanh Hoá

Comment

Bạn nói rõ hơn đi ..! đã vào đc chương trình Ghost trong đĩa Hiren's chưa hay mới khởi động thôi....?
                    Đại lý bán hàng Bkav Pro tại Biên Hòa - Đồng Nai - Giao Hàng Tận Nơi - Giá hấp dẫn miễn phí cài đặt tại nhà + Hướng dẫn sử dụng + Khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng.
                    Số điện thoại : 0919.835.255 Mr. Thìn (giờ hành chính)
                    (Lưu ý: Chỉ giải đáp thắc mắc về BkavPro, không giải đáp các thắc mắc khác qua điện thoại, các bạn thông cảm..!)
                    Email: Vanthin76uss@gmail.com, Xử lí BTM

Comment

99% la chet quat chip roi ban a
                      Cộng tác viên bán hàng tại Thanh Hoá

Comment

Hum trước mình đi cài cho thằng bạn cũng vậy. Mở máy đc tầm 15' là tắt. Mình nghi ngờ nên tháo thùng máy ra tét thử. (Máy cũ nên case rất cứng, gỡ mệt nghĩ lun.) Khi mở đc case thì mới fát hiện rằng main của nó có 1 tụ bị fù nên ko cung cấp đủ điện. Thế là 3 nó đi mua nguyên cái case khác lun, ko thèm đổi main vì máy cũng cũ rùi. Hi! Bạn tháo case ra tét thử xem.
                        Evakoviz Rexviet
                        Sđt: 01654 454 718
                        Y!h: rexviet
                        Pass y!h: wét barcode để xem
                        [HIDE][url=http://www.upanh.com/chart_upanh/v/0nk8ao7g0fn.htm][img]http://ng8.upanh.com/b6.s15.d1/ee1ee9225051e7043c23ebffeff146d8_39492268.chart.png[/img][/url][/HIDE]

Comment

Zậy Là Bản Ghost Của Bạn Có Vấn Đề Hay sao ý . Chúng Mình Ghost Bình Thường Đâu Có Sao

Comment

Working...
                          X

Debug Information

Hoặc