No announcement yet.

[Help] Dò tìm IP Modem WIFI

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Dò tìm IP Modem WIFI

Xin chào các bạn
    Ở xung quanh nhà thằng bạn mình, có hẳn 10 nhà dùng mạng Wifi (trong đó có 9 nhà đặt password, còn 1 nhà không đặt pass ). Mình dùng LapTop để vào mạng nhà không đặt password đó, ở dưới thanh taskbar đã nhận tin hiệu và ở Network Connections đã không thấy dấu X đỏ ở ICON của Wifi nữa, nhung khi mình dùng IE và đánh lệnh ping để thử mà vẫn chưa có mạng. Mình cũng thử đánh lại IP Defaul Geteway mà vẫn không có mạng. Mình nghĩ nhà Wifi đó đã đổi IP Defaul Geteway của modem,

Ai biết dò tìm IP defaul geteway thì chỉ cho mình biết với nha

Xin cám ơn

Nguyên văn bởi TianMeng Xem bài viết
    Xin chào các bạn
    Ở xung quanh nhà thằng bạn mình, có hẳn 10 nhà dùng mạng Wifi (trong đó có 9 nhà đặt password, còn 1 nhà không đặt pass ). Mình dùng LapTop để vào mạng nhà không đặt password đó, ở dưới thanh taskbar đã nhận tin hiệu và ở Network Connections đã không thấy dấu X đỏ ở ICON của Wifi nữa, nhung khi mình dùng IE và đánh lệnh ping để thử mà vẫn chưa có mạng. Mình cũng thử đánh lại IP Defaul Geteway mà vẫn không có mạng. Mình nghĩ nhà Wifi đó đã đổi IP Defaul Geteway của modem,

Xin cám ơn
    Bạn có thể sử dụng tool này để kiểm tra và fix lại IP cho máy.

[NEW] Phục hồi địa chỉ IP - Windows 7 - Windows XP chỉ 1 click by Tav4

Comment

Nguyên văn bởi tai_hoanghuong Xem bài viết
      Nếu đã kết nối với Wifi đó được rồi. Để biết Defaul Geteway của nó thì vào Start => Runcmd => Enter trong cửa sổ cmd bạn gõ ipconfig /all thì ra ngay ấy
      Trước khi mình ra câu hỏi thì làm đã thử với dòng lệnh này, nhưng nó không hiện IP defaul geteway, mà lệnh này chỉ nhìn thấy IP defaul geteway khi đang có mạng hoặc mình đã thiết lập sẵn trước
      Nguyên văn bởi tav4 Xem bài viết
      Bạn có thể sử dụng tool này để kiểm tra và fix lại IP cho máy.

[NEW] Phục hồi địa chỉ IP - Windows 7 - Windows XP chỉ 1 click by Tav4
      Hiện tại mình đang ở nhà vẫn chưa test đc, ngày mai đến nhà thằng bạn để test thử xem
      Cám ơn trước nha

Comment

Nguyên văn bởi TianMeng Xem bài viết
        Xin chào các bạn

Xin cám ơn
        ăn chộm tui không ưa

Comment

Re: [Help] Dò tìm IP Modem WIFI

mọi người ơi hỏi luôn là là mình kết nối nó báo có dấu chú ý màu vàng ở biểu tượng wifi thì sao nhỉ ko vào đc mạng hình như nó đòi địa chỉ ip cửa wifi ấy ! mà mình để là auto cả DNS và Ip hết nên ko bít thế nào cả đang gà phần này
          . Dj Thắng Lava .
          Thặc nà Đắng .... quá đi

Comment

Minh xài wifi chùa cũng giống như bạn. Bạn bị dấu chấm thang đó có thể là modem không có tín hiệu mạng mặc dù bạn vẫn kết nối wifi được, chỉ là wifi đó không có internet thôi. Nếu bạn là chủ modem wifi thì tắt mở lại, kiểm tra cáp kết nối... Rồi thử connect lại xem
            Không gì là không thể !!!!!
            Cố lên nào !!!!

Comment

mình là chộm wifi thui ! nhưng lúc có lúc ko ý..ví dụ như khi này là có..mình đổi dns và ip nhưng vẫn ko đc thôi đành chấp nhận số phận mạng chùa..wifi nó chạy còn nhanh hơn mạng dây !
              . Dj Thắng Lava .
              Thặc nà Đắng .... quá đi

Comment

Để quản lý và dò tìm wifi hiệu quả thì bạn có nhiều soft đáp ứng được mà. bạn có thể dùng Easy wifi cũng đc, nó tự động dò tìm và quản lý wifi

Có thể download ở đây http://www.makayama.com/EasyWifiRadar.zip nếu chưa biết dùng thì xem hướng dẫn dùng và download ở đây http://download123.vn/easy-wifi-rada...-download.aspx
                [SIZE=6][COLOR=SeaGreen][SIZE=5][COLOR=Green]Hãy làm việc [/COLOR][/SIZE][SIZE=5][COLOR=Red]Hết Mình[/COLOR][/SIZE][SIZE=5], [/SIZE][SIZE=5][COLOR=Green][I]Rồi[/I] Những điều[/COLOR][/SIZE] [SIZE=5][COLOR=Purple]"tốt đẹp nhất[/COLOR][/SIZE][SIZE=5]" [/SIZE][SIZE=5][COLOR=Green]sẽ [/COLOR][/SIZE][SIZE=5][COLOR=DarkRed][COLOR=Green]Đến với[/COLOR] Ông Chủ của bạn[/COLOR][/SIZE] [SIZE=5][/SIZE]
                [/COLOR][/SIZE]

Comment

Nguyên văn bởi minhthang8x Xem bài viết
                  mọi người ơi hỏi luôn là là mình kết nối nó báo có dấu chú ý màu vàng ở biểu tượng wifi thì sao nhỉ ko vào đc mạng hình như nó đòi địa chỉ ip cửa wifi ấy ! mà mình để là auto cả DNS và Ip hết nên ko bít thế nào cả đang gà phần này
                  Dùng IE gõ lênh ping hả bạn
                  Thường những mạng wifi chùa như thế có khả năng nó giới hạn số địa chỉ ip được cấp. Ví dụ 10 ip thôi, nó cấp hết rồi bạn mới vào thì nghỉ hưu nó không cấp cho nữa đâu. Riêng mình mình cũng làm như thế.
                  Biểu tượng vàng đó muốn biết là gì thì bạn trỏ chuột vào đó và đọc.
                  Nhiều khả năng là DHCP ko cấp IP cho bạn nữa hoặc bạn bị conflict ip

Comment

Nguyên văn bởi magician Xem bài viết
                    Dùng IE gõ lênh ping hả bạn
                    Thường những mạng wifi chùa như thế có khả năng nó giới hạn số địa chỉ ip được cấp. Ví dụ 10 ip thôi, nó cấp hết rồi bạn mới vào thì nghỉ hưu nó không cấp cho nữa đâu. Riêng mình mình cũng làm như thế.
                    Biểu tượng vàng đó muốn biết là gì thì bạn trỏ chuột vào đó và đọc.
                    Nhiều khả năng là DHCP ko cấp IP cho bạn nữa hoặc bạn bị conflict ip
                    MÌNH ĐỂ CHO NÓ FIX nhưng mà ko đc.nhưng thỉng thoảng lại đc ko hiểu sao.mà đc nhiều nhất là tối đêm lúc 12 giờ tối ấy.hay khi đó ko ai dùng nên máy mình lọt vào đc ! haha !
                    mà bạn bảo DHCP là gì vậy và conflict ip khổ tiếng a ko bít
                    . Dj Thắng Lava .
                    Thặc nà Đắng .... quá đi

Comment

Working...
                    X

Debug Information

1