No announcement yet.
X

Làm sao để tăng tốc download cho IDM

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm sao để tăng tốc download cho IDM

Mình đang dùng IDM 5.18, dạo này mình thấy nó download chậm như rùa, trứoc kia download 200kb/sec ở Mediafire, bây giờ còn có 50 kb/sec.

Mình nhớ FlashGet khi Download sẽ hỏi mình down với 5 nhánh, hay thậm chí 10 nhánh, download càng nhiều nhánh thì chưong trình càng chiếm nhiều đừong truyền, nếu down bằng 10 nhánh thì tốc lộ lứot web cực chậm.

Nay mình dùng IDM mà lứot web vẫn nhanh, chứng tỏ IDM chưa chiếm hết đừong truyền, vậy có cách nào cho IDM chiếm hết đừong truyền để download nhanh hơn không?

Xin đựoc học hỏi, xin cám ơn

thớt mặc định của iDM là 8, tăng lên 16 thử xem

Comment

Bạn chỉnh cho nó dùng hết 16 đường truyền đi

-Bước 1: Vào phần Option của IDM

-Bước 2: Ở phần Connection Type/Speed --> chọn kiểu kết nối và tốc độ Internet của bạn
      Nếu bạn xài mạng Lan thì chọn Lan 10Mbs (mạng nội bộ) --> nó sẽ giúp IDM hút mạng về phía máy download của bạn.

Nếu xài ADSL , bạn chọn other rồi đánh 1000000000 ( 9 số 0 vào sau số 1 cho nó quá lố luôn thể )

-Bước 3: Ở phần Defaut.max. conn .number--> chọn số kết nối tối đa, theo mặc định là 8 --> bạn chỉnh lên thành 16

BkavPro + Windows7 Pro

Comment

Cám ơn các bạn, bây giờ mình đang download ở MegaUpload, nó chỉ cho download có 1 nhánh thôi, thế có cách nào dồn hết đừong truyền vào 1 nhánh không?

Comment

Nguyên văn bởi karkar
          nó tự động sử dụng hết băng thông mà , có điều nếu mà bạn không có tài khoản ở MU thì không sử dụng được hết đường truyền đâu , khoảng 4-6h sáng mà down sẽ được khá cao đấy như đường truyền của mình thì được khoảng 180KB - 200KByte (max 250KB)
          ý rồi vì ko có acc ở MU thì nóse4 limit nên có tăng lên 16 nhánh vẫn thế thôi
          Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Ngoài cách điều chỉnh thông số trong option thì theo kinh nghiệm của mình khi bảng thông báo download hiện ra,các bạn đừng vội start download ngay mà hãy chờ một lát sau hãy nhấn,các bạn sẽ thấy nó chạy nhanh hơn so với khi chọn start download ngay(không tin thì cứ thử mà xem).Cách này đặt biệt hữu dụng với link của mediafire,hồi trước mình tải pes 9 được chia thành nhiều part với dung lượng 100m,mình click vào nhiều link cùng một lúc rồi để đấy đi chơi game,lát sau start download thì tốc độ rất nhanh,có những part start xong thì xong luôn.

Comment

Nguyên văn bởi onelove_tr2005 Xem bài viết
              Ngoài cách điều chỉnh thông số trong option thì theo kinh nghiệm của mình khi bảng thông báo download hiện ra,các bạn đừng vội start download ngay mà hãy chờ một lát sau hãy nhấn,các bạn sẽ thấy nó chạy nhanh hơn so với khi chọn start download ngay(không tin thì cứ thử mà xem).Cách này đặt biệt hữu dụng với link của mediafire,hồi trước mình tải pes 9 được chia thành nhiều part với dung lượng 100m,mình click vào nhiều link cùng một lúc rồi để đấy đi chơi game,lát sau start download thì tốc độ rất nhanh,có những part start xong thì xong luôn.
              mình ko nghĩ thế đâu!đó chẳng qua là nó đang tìm thông tin về file bạn muốn tải mà thôi
              Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Nguyên văn bởi kukun Xem bài viết
                mình ko nghĩ thế đâu!đó chẳng qua là nó đang tìm thông tin về file bạn muốn tải mà thôi
                Không phải chỉ đơn thuần là tìm thông tin không thôi.
                Mặc định khi cài, IDM đã thiết lập sẵn là sẽ download luôn các link tải ngay đồng thời khi đưa ra hộp thoại xác nhận quyết định có download hay không với người dùng. Thời gian chờ quyết định của người dùng càng lâu, tỉ lệ được tải sẵn về càng nhiều. Đây chính là lí do có một số bạn có cảm giác IDM tải nhanh hơn. Đối với những bạn sử dụng gói cước trả tiền theo lưu lượng, nên tắt tính năng download tự động này đi để... tiết kiệm $.
                Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Toàn đưa ra những cách xưa cũ chẳng có gì mới mẻ, mà những các đó cũng chẳng có hiệu quả gì đâu. Cách tốt nhất là nâng cấp đường truyền lên các gói cước cao hơn thôi.
                  Nợ dai, nhưng quyết không xù ai
                  Loading::::::80%:::::::::

Comment

Mình nghĩ là tùy theo chất lượng mạng của bạn thui !
                    My Softs: , , , , , and

Comment

ok. phải nói là tùy theo chất lượng mạng và và phải theo máy chủ nữa chứ bạn. hơn nữa mấy phần mềm diệt virus nó cũng có ảnh huởng đấy, bạn lưu ý là phải tắt tường lửa nhé.

Comment

-Bước 2: Ở phần Connection Type/Speed --> chọn kiểu kết nối và tốc độ Internet của bạn
                        Nếu bạn xài mạng Lan thì chọn Lan 10Mbs (mạng nội bộ) --> nó sẽ giúp IDM hút mạng về phía máy download của bạn.
                        Thế nếu mình xài Net ở tiệm net thì chọn cái này sẽ hút tốc độ của các máy khác về máy mình để download nhanh hơn phải không?

Comment

Nguyên văn bởi Dixiong Xem bài viết
                          Thế nếu mình xài Net ở tiệm net thì chọn cái này sẽ hút tốc độ của các máy khác về máy mình để download nhanh hơn phải không?
                          ai cũng làm vậy thì ai hút của ai, đánh nhau hả có khi còn chẳng down được ấy chứ
                          Keyword: Cafe tình nhân | Điểm đến | Du Lịch Bộ | Quán ăn nhà hàng | Vận thăng | Cẩu Tháp | Liên minh travel

Comment

Tuỳ theo link up file đó lên thôi

Comment

Nguyên văn bởi Dixiong Xem bài viết
                              Mình đang dùng IDM 5.18, dạo này mình thấy nó download chậm như rùa, trứoc kia download 200kb/sec ở Mediafire, bây giờ còn có 50 kb/sec.

Mình nhớ FlashGet khi Download sẽ hỏi mình down với 5 nhánh, hay thậm chí 10 nhánh, download càng nhiều nhánh thì chưong trình càng chiếm nhiều đừong truyền, nếu down bằng 10 nhánh thì tốc lộ lứot web cực chậm.

Nay mình dùng IDM mà lứot web vẫn nhanh, chứng tỏ IDM chưa chiếm hết đừong truyền, vậy có cách nào cho IDM chiếm hết đừong truyền để download nhanh hơn không?

Xin đựoc học hỏi, xin cám ơn

Cách hay nhất là đổi sang dùng VNPT và gói đắt tiền nhất
                              [SIZE=3][B]0OMgbmd1IGPybiBjPyB0PyByYSBuZ3V5IGhpP20= [/B][/SIZE]

Comment

Working...
                              X

Debug Information