No announcement yet.
X

Lỗi "Caution: This hard disk may be infected by virus"

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi "Caution: This hard disk may be infected by virus"

1. máy em bị lỗi khi khởi động vào win nó bảo là:"Caution: This hard disk may be infected by virus" không vào đc em phải khắc phục như thế nào hả các đại ca ơi????
    Tôi yêu Việt Nam

Tôi yêu BKAV

1 là cài lại win
    2 là bung file ghost
    thế thoi
    mất 15phút chứ mấy.

Comment

Nguyên văn bởi tellmygoodbye Xem bài viết
      1 là cài lại win
      2 là bung file ghost
      thế thoi
      mất 15phút chứ mấy.
      đã bung ghost 3 lần nhưng vẫn ko đc. không vào đc win cơ mà ko phải do lỗi win đâu.
      Tôi yêu Việt Nam

Tôi yêu BKAV

Comment

liệu có phải là do file ghost bị hỏng ko nếu ko phải file ghost hỏng là chắc bị hỏng về phần cứng oy`
        đó bạn

Comment

Nguyên văn bởi chipnine Xem bài viết
          1. máy em bị lỗi khi khởi động vào win nó bảo là:"Caution: This hard disk may be infected by virus" không vào đc em phải khắc phục như thế nào hả các đại ca ơi????
          Bạn dùng Acronis Disk Director Suite trong Hiren'sCD rebuild lại MBR là được.

Còn không thì dùng công cụ đó xóa phân vùng cài Windows đi, rồi tạo lại (Create partition) phân vùng đó với tùy chọn Active/Primary và Ghost lại.

Comment

Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
            Bạn dùng Acronis Disk Director Suite trong Hiren'sCD rebuild lại MBR là được.

Còn không thì dùng công cụ đó xóa phân vùng cài Windows đi, rồi tạo lại (Create partition) phân vùng đó với tùy chọn Active/Primary và Ghost lại.

anh TA ơi anh có thể giành 1 chút thời gian để viết 1 bài hướng dẫn về Acronis Disk Director Suite hay Acronis toàn tập (từ a-->z)luôn đi trên mạng thì có nhiều nhưng không đầy đủ và tìm kiếm mất nhiều thời gian.
            Tôi yêu Việt Nam

Tôi yêu BKAV

Comment

Đây là lỗi MBR nên ghost hay cài lại windows cũng không sửa được,phải sửa MBR
              Dùng BootIce (có trong Hiren't BootCD)sửa cũng được
              [B]
              [URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?19637-WINDOWS-7-Service-Pack-1-AIO-21-in-1&p=208780&viewfull=1#post208780"][SIZE=4]Download WINDOWS 7 Service Pack 1 AIO 21 in 1 - Click Here[/SIZE][/URL]

[URL="http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?19637-WINDOWS-7-Service-Pack-1-AIO-21-in-1&p=208780&viewfull=1#post208780"] [/URL][/B]

Comment

Nguyên văn bởi ForceF5 Xem bài viết
                bạn hướng dẫn cách sửa cụ thể đi bạn?????
                Tôi yêu Việt Nam

Tôi yêu BKAV

Comment

Nguyên văn bởi chipnine Xem bài viết
                  Nếu bạn cài win 7 thì không báo lỗi này đâu, nếu bạn cài win xp thỉ phải tích hợp driver SATA ICH 9 trở lên mới được, mình mình cũng từng bị như bạn

Comment

Bạn làm theo ý của tôi là đảm bảo hết báo lỗi: "Caution: This hard disk may be infected by virus"

1- Chạy Hiren's BootCD
                    2- Chọn mục 1 "Partition Tools...
                    3- Chọn tiếp "Paragon Patition manager Sever..
                    4- Chạy và sử dụng "Paragon Patition manager Sever.." như "Partition Magic"
                    5- Đoạn kết: Sau đó cài lại windows hay Ghost tùy ý.......

Chúc thành công ! (Xin phát Thanks nhể... )

Comment

Re: lỗi "Caution: This hard disk may be infected by virus"

@NLC

Hướng dẫn như cái đầu bùi, xin thank lại treo smiley nham nhở

Comment

Nguyên văn bởi ForceF5 Xem bài viết
                        Nếu là lỗi MBR theo Microsoft thì nên xóa toàn bộ ổ cứng rồi phân vùng và cài đặt lại Windows. Còn các cách như dùng BootICE, Acronis Disk Director Suite từng thử nhưng máy được máy không. Có cái phải định dạng cấp thấp lại nữa. Hix hix..

Comment

có cách này đơn giản lắm nèk bạn.
                          Ra mua ngay 1 cái HHD mới toanh. về cắm zô máy. Cài lại win, mở lên bt. keke

Comment

Máy của bạn hình như bị Virus làm lỗi Win thì phải. Nếu bạn đã ghost lại mà vẫn vào không được thì bạn nên xóa cái phân vùng ổ Win đi rùi tạo lại. Sau đó mình nghĩ sẽ ghost lại bình thường thôi. Còn nữa bạn cũng thử xem bạn ghost của bạn có bị lỗi không nha. Thân!
                            Đại Lý Bán Hàng Tại Bắc Ninh
                            Mr. Linh : 0974.101.565 - 01636.955.248
                            Mail: space.f5@gmail.com

Comment

Re: Lỗi "Caution: This hard disk may be infected by virus"

mình cũng như như bạn,
                              file ghost hoàn toàn ko có vấn đề, vì mình ghost cho máy khác ko bị gì
                              đã ghost 5 lần luôn rùi vẫn bị infected by virut
                              gán ổ cúng vào máy khác thứ 2 thì nhận ổ bình thường và chép dữ liệu bình thường.
                              ổ cứng mới đã format đủ kiểu vẫn bị báo " virut"

------------- có Bác nào giúp mình với.............
                              mình sử dụng ổ cứng Seagate 40GB

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc