No announcement yet.

[Help] USB 3G không kết nối được

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] USB 3G không kết nối được

Mình đang dùng mạng của ADSL của VNPT, hôm trước có cài lại máy tính cho ông chú. Chú mình dùng USB 3G của Viettel. Mình cắm ở máy mình thì không sao, khi chuyển qua cắm cho máy kia thì không vào được mạng, khi mình mở Network Conections lên thì có biểu tượng 2 máy tính với dấu gạch chéo màu đỏ ( đã bật Enable). Mình vào My Computer/Manage/Device Manager rồi nhưng tất cả đều ổn, không thiếu gì cả. Mình không hiểu tại sao lại như vậy nữa. Các anh em có ai biết thì chỉ hộ mình với, mình cảm ơn nhiều lắm.!!!
    Lần sửa cuối bởi N.Ngọc Duy Ái; 27/01/11, 07:14 PM.

Khi bạn mới cài USB 3G lên máy tính, đối với một số máy dùng Windows XP thì bạn có thể khởi động lại là có thể kết nối được. Bạn lưu ý nên gắn USB 3G vào cổng USB phía sau thùng máy để USB giao tiếp với máy tốt nhất. Một số máy có cổng USB phía trước ko chất lượng, lỏng lẻo ảnh hưởng đến quá trình kết nối.
    Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Comment

Nguyên văn bởi ngocduyai Xem bài viết
      Khi bạn mới cài USB 3G lên máy tính, đối với một số máy dùng Windows XP thì bạn có thể khởi động lại là có thể kết nối được. Bạn lưu ý nên gắn USB 3G vào cổng USB phía sau thùng máy để USB giao tiếp với máy tốt nhất. Một số máy có cổng USB phía trước ko chất lượng, lỏng lẻo ảnh hưởng đến quá trình kết nối.
      Nhưng mình cắm USB ở đằng trước cũng chặt lắm rồi mà. Mình chưa được thử cắm ở đằng sau, nhưng mình nghĩ lỗi không phải ở đó bạn à. Có thể do Card mạng bị làm sao không nhỉ?????

Comment

Nguyên văn bởi kwewoosang Xem bài viết
        Nhưng mình cắm USB ở đằng trước cũng chặt lắm rồi mà. Mình chưa được thử cắm ở đằng sau, nhưng mình nghĩ lỗi không phải ở đó bạn à. Có thể do Card mạng bị làm sao không nhỉ?????
        USB 3G không liên quan đến Card mạng (thật) đâu. Khi nào bạn mở giao diện của phần mềm đã cài đặt ra, nhấn vào Kết nối và kết nối thành công thì cái biểu tượng Card mạng (ảo) đó sẽ hết dấu X màu đỏ và sáng đèn bình thường

Comment

Bạn thử Remove rồi Setup lại xem còn nếu mà dùng USB hsdpa 7.2mbps thì bạn phải vào trong USB cái thêm một số tiện ích mới dùng được

Comment

USB 3G không liên quan đến Card mạng (thật) đâu. Khi nào bạn mở giao diện của phần mềm đã cài đặt ra, nhấn vào Kết nối và kết nối thành công thì cái biểu tượng Card mạng (ảo) đó sẽ hết dấu X màu đỏ và sáng đèn bình thường
            Nhưng mình không kết nối được thì làm thế nào.
            Biểu tượng đó không mất đi đc. Vẫn có dấu "X" cắt ngang.

Comment

Bạn đã mở giao diện của phần mềm ra và nhấn vào Kết nối chưa? Nếu ko kết nối được thì nó báo lỗi thế nào?

Comment

Bạn đã mở giao diện của phần mềm ra và nhấn vào Kết nối chưa? Nếu ko kết nối được thì nó báo lỗi thế nào?
                "kết nối đã bị ngắt. xin thử lại sau" Bạn à!!!

Comment

cái này bạn gỡ driver ra rồi cài lại là ok. chúc bạn thành công
                  Lần sửa cuối bởi 4tcomputer; 25/10/11, 08:43 AM.

Comment

Mình đang dùng mạng của ADSL của VNPT, hôm trước có cài lại máy tính cho ông chú. Chú mình dùng USB 3G của Viettel. Mình cắm ở máy mình thì không sao, khi chuyển qua cắm cho máy kia thì không vào được mạng, khi mình mở Network Conections lên thì có biểu tượng 2 máy tính với dấu gạch chéo màu đỏ ( đã bật Enable). Mình vào My Computer/Manage/Device Manager rồi nhưng tất cả đều ổn, không thiếu gì cả. Mình không hiểu tại sao lại như vậy nữa. Các anh em có ai biết thì chỉ hộ mình với, mình cảm ơn nhiều lắm.!!!
                    Dcom 3G của Viettel cung câp ra thi trường không phải một loại, có rất nhiều mode nhưng tất cả đều ghi là Dcom 3G. Tuy nhiên mỗi mode có một drive riêng không dùng cho nhau được, nên khi bạn sử dụng thiết bị nào cho máy tính nào thì bạn phải cài drive cho nó. Trong trường hợp này bạ hãy Remove drive củ rồi cài drive mới thử xem
                    ******* **ĐẠI LÝ BÁN HÀNG TẠI AN GIANG. * ******

Comment

Nguyên văn bởi trancaonuoi Xem bài viết
                      Dcom 3G của Viettel cung câp ra thi trường không phải một loại, có rất nhiều mode nhưng tất cả đều ghi là Dcom 3G. Tuy nhiên mỗi mode có một drive riêng không dùng cho nhau được, nên khi bạn sử dụng thiết bị nào cho máy tính nào thì bạn phải cài drive cho nó. Trong trường hợp này bạ hãy Remove drive củ rồi cài drive mới thử xem
                      driver có sẵn trong usb nên vấn đề này là khỏi lo,mấy của người quen bạn dùng AV gì? thử tắt AV đó rồi truy cập thử xem sao.Nên cài lại driver sau đó khởi động lại máy xem sao nhé
                      Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Thứ nhất bạn kiểm tra trong máy có cài phần mềm diệt virut nào không nếu có thì tắt nó đi (bước này phải làm trước khi cắm usb vào cài) sau đó bạn remove phần setup mà bạn đã cài đi và rút usb ra cắm lại,khi bạn cắm usb vào thì đừng động vào máy nó sẽ cập nhật thiết bị mới nói chung là từ khi cắm usb vào thì bạn đừng làm gì hết chỉ đợi khi nào hiện ra bảng setup thì ấn vào next và cứ next cho đến khi nó cài đặt xong thì finish,sau đó bạn cũng mặc kệ nó không làm bất cứ thao tác gì cho đến khi hiện ra bảng kết nối thì chờ cho khi nào hiện ra vạch sóng và thông tin của nhà mạng rồi kết nối là được.Rất nhiều người không biết khi cắm usb vào chỗ khay đồng hồ hiện ra những dòng chữ thông báo có thiết bị cắm vào và tắt nó đi tuy sau đó vẫn cài đặt được nhưng sẽ không thể kết nối được hoặc vẫn bật trình duyệt virut khi cắm usb.Mình nghĩ nếu bạn làm đúng như mình nói thì chắc chắn sẽ làm được còn nếu ko thì bạn qua 44 đặng văn ngữ - HN mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn (0914950957)

Comment

Nếu không có báo sóng như hình trên thì máy không nhận driver của usb, hoặc do sung đột với 1 phần mềm nào đó trong máy(mình dùng win7 nếu cài VMware thì không thể chạy được Dcom...)

Nếu có sóng sau đó ngắt kết nối luôn thì có thể mạng không ổn định, diện tiếp xúc giữa máy và usb có vấn đề

Yahoo: Kasperskyvn2010
                          Chuyên cung cấp bản quyền phần mềm mềm diệt virut Kaspersky, Norton, Bitdefender, BKAV pro... số lượng lớn

Comment

bạn gọi 1818 để được viettel hỗ trợ nhé, miễn phí cuộc gọi
                            Lần sửa cuối bởi jone9son; 29/01/11, 08:35 AM.
                            JONE9SON

Comment

Re: [Help] USB 3G không kết nối được

Tôi cũng đang đau đầu vì con USB 3G Viettel đây. Đang dùng ngon lành bỗng hôm chủ nhật vừ rồi thấy biểu tượng kết nối giữa máy và mạng có dấu chấm than màu vàng. Tường USB có vấn đề mang sang mấy máy khác đều dùng ngon (tôi đang dùng nó trên máy khác đây). Diệt Virus bằng đủ loại phần mềm như: Bkav (free), Avira, Boot S&D,... mà chẳng ăn thua. Tức quá Fdisk và cài lại Win, nó chỉ kết nối 1 tí ti rồi lại như cũ. Khi bật phần mềm thấy biểu tượng gửi nhảy mấy số, còn biểu tượng nhận là 2 số 0 tròn chĩnh. Không biết phải làm sao bây giờ!

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1