No announcement yet.

[Help] Không bung đc file ghost

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Không bung đc file ghost

e đang học ghost, e đã tạo đc file ghost lưu trong ổ E. nhưng khi ghost bằng đĩa e chọn Partition-->From Image. tìm đến file .gho trong ổ E e lưu lúc trước. sau khi chọn xong thì ko ấn ok đc,chỉ cancel đc thôi,mọi người giúp e với test
    có những lúc gục đầu bên bàn phím
    anh vô tình ấn SHIFT viết tên em

Nguyên văn bởi hoangtrongkhai Xem bài viết
    e đang học ghost, e đã tạo đc file ghost lưu trong ổ E. nhưng khi ghost bằng đĩa e chọn Partition-->From Image. tìm đến file .gho trong ổ E e lưu lúc trước. sau khi chọn xong thì ko ấn ok đc,chỉ cancel đc thôi,mọi người giúp e với
    E có select dc ko thê??? chọn dc rùi thì ok dc chứ gỉ !!! test
    Like Page http://on.fb.me/1iOePfh và Review 5★ để kết nối với mình nhanh nhất nhé !!!
    I Love Bkav Forum

Comment

Nguyên văn bởi kenichifc Xem bài viết
      E có select dc ko thê??? chọn dc rùi thì ok dc chứ gỉ !!!
      tiếc là e ko thể chụp đc ảnh cho mọi người xem. hic. tìm đường dẫn đến file .gho xong, tức là chọn đc file .gho đấy. nhưng bước tiếp theo ko bấm ok đc,e nghi cái đĩa của e bị lỗi. test

Comment

Em kiểm tra cho anh xem chương trình ghost của em đang sử dụng là phiên bản bao nhiêu nhé, có thể em sẽ phải dùng phiên bản mới hơn. test

Comment

e dùng phiên bản cũ 11.5 ạ test

Comment

Bản 11.5 không phải là cũ lắm đâu em, em tạo file ghost đó bằng phiên bản nào thì dùng lại phiên bản đó để ghost hoặc phiên bản cao hơn? Theo anh biết thì hiện tại bản 14.0 là mới nhất.

Lúc em chọn file ghost xong nó có xuất hiện cái thông báo gì không vậy? test
            Lần sửa cuối bởi TuanAnh37; 24/04/11, 02:28 AM.

Comment

Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
              Bản 11.5 không phải là cũ lắm đâu em, em tạo file ghost đó bằng phiên bản nào thì dùng lại phiên bản đó để ghost hoặc phiên bản cao hơn?

Lúc em chọn file ghost xong nó có xuất hiện cái thông báo gì không vậy?
              e dùng chính đĩa ghost đó để tạo file ghost, và cũng dùng đĩa đấy để bung file ghost, khi chọn file .gho lưu trong ổ E thì ko báo lỗi gì cả. cái chữ ok bị mờ đi,tức là ko bấm ok đc test

Comment

Em phải nhấn chuột hoặc phím chức năng vào file .gho đó thì chứ Ok mới hiển thị để em chọn chứ.

test

Comment

Em phải nhấn chuột hoặc phím chức năng vào file .gho đó thì chứ Ok mới hiển thị để em chọn chứ.

đấy, quan trọng là e ko chọn đc ok a ạ. vì chữ ok bị mờ đi rồi. cả cái chữ Primary... nữa test

Comment

Anh không thấy được hình, nhưng cho anh hỏi là em dùng chuột hay dùng bàn phím để ghost thế? test

Comment

Anh không thấy được hình, nhưng cho anh hỏi là em dùng chuột hay dùng bàn phím để ghost thế?
                      e dùng bàn phím a ạ

giống như cái hình của a ấy, nhưng cái bước này ko chọn ok đc
                      test
                      Lần sửa cuối bởi hoangtrongkhai; 24/04/11, 02:41 AM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Ra là thế, em dùng phím Tab để di chuyển, chú ý nhìn vệt sáng nhé, em dùng Tab cho đến khi vệt sáng xuất hiện trên mục tên phân vùng Primary như trên hình rồi em nhấn dấu cách để lựa chọn phân vùng cần ghost, và khi đó sẽ xuất hiện chữ Ok. test

Comment

ko đc a ạ. vì dòng chữ Primati bị mờ đi, e ko chọn đc cái đấy, chứ nó ko màu xanh như của a. khó hiểu thật test

Comment

Nguyên văn bởi hoangtrongkhai Xem bài viết
                            e cũng đã dùng tab và bấm Enter ko đc. sau đó e bấm dấu cách cũng ko đc. để lúc nào e thử lại. cảm ơn a nhiều nhé.
                            Em chỉ cần lựa chọn phân vùng cần ghost thì mới hiển thị được nút Ok, khi nào thử xong báo kết quả em nhé.

Đi ngủ thôi em, sáng rồi kìa. test

Comment

Em chỉ cần lựa chọn phân vùng cần ghost thì mới hiển thị được nút Ok, khi nào thử xong báo kết quả em nhé.

Đi ngủ thôi em, sáng rồi kìa.
                              cảm ơn anh, a ngủ đi, chúc a ngủ ngon test

Comment

X