No announcement yet.

Cho em hỏi về thư mục i386?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về thư mục i386?

Cho em hỏi đường dẫn thư mục này nằm ở đâu và thư mục này có tác dụng gì ạ,máy Laptop của em luôn hiện thông báo NTLDR is missing phải chăng có ai đó đã xóa file gì đó trong máy em,vậy khi sử dụng Win XP thì trong ổ C cái gì nên xóa cái gì không cho nhẹ máy ạ.Mong anh chị tư vấn giúp em cách khắc phục trước khi em mang ra tiệm.Thanks.

Re: Cho em hỏi về thư mục i386?

Thư mục i386 lưu trữ các file .cab dùng cho việc tự động cài driver của Windows. Còn trên bộ cài Windows, thư mục i386 chứa các file cài đặt. Bạn không nên tác động đến thư mục hệ thống này.

Trường hợp máy tính gặp lỗi NTLDR is missing khi khởi động là do máy tính của bạn bị mất các file khởi động. Để khắc phục, bạn tham khảo topic:
    Sửa lỗi NTLDR is missing và NTLDR is compressed hiệu quả

Phân vùng cài đặt Windows chứa những dữ liệu quan trọng của hệ thống, bạn không nên xóa những gì mà bạn không biết rõ nguồn gốc của nó.

Comment

Re: Cho em hỏi về thư mục i386?

Bạn làm theo hướng dẫn của huynhdangductoan là tốt rồi..!
      Đại lý bán hàng Bkav Pro tại Biên Hòa - Đồng Nai - Giao Hàng Tận Nơi - Giá hấp dẫn miễn phí cài đặt tại nhà + Hướng dẫn sử dụng + Khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng.
      Số điện thoại : 0919.835.255 Mr. Thìn (giờ hành chính)
      (Lưu ý: Chỉ giải đáp thắc mắc về BkavPro, không giải đáp các thắc mắc khác qua điện thoại, các bạn thông cảm..!)
      Email: Vanthin76uss@gmail.com, Xử lí BTM

Comment

Working...
      X

Debug Information

1