No announcement yet.

[Help] Máy tính không vào được mạng, biểu tượng mạng có dấu ! màu vàng.

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Máy tính không vào được mạng, biểu tượng mạng có dấu ! màu vàng.

Có một máy tính driver card mạng đầy đủ nhưng không vào mạng được, có nhận được mạng nhưng kết nối bị lỗi dấu chấm thang màu vàng, mạng ở đây là cả cap và wifi đều không được, nhưng đem máy đó đi qua nhà khác thì vẫn vào mạng bình thường. Về phần mạng, lấy một máy khác cắm cap vào thì vào mạg được.

Máy bị hư mới được cài win cách đây khoảng được 2 tuần à. vào cmd gõ lệnh ipconfig /release thì bị báo lỗi và không xoá được, đánh tiếp lệnh ipconfig/renew thì chờ windows config khoảng 2p sau cũng bị lỗi, những cái liên quan tới server đêu không nhận được.

Ai biết thì chỉ em với, trường hợp này trước giờ chưa từng thấy nên không biết xử lý thế nào, mong đồng đạo mọi nơi giúp đỡ. Cảm ơn nhiều!

Re: Mạng máy tính!

Chào bạn:
    + Phần mạng và dây cáp mạng RJ45 đều tốt. Máy có Card đầy đủ những kết nối có dấu chấm than màu vàng là do đường truyền của mạng không có..!
    + Mặt khác qua nhà khác dùng thì tốt..!( máy bạn bình thường)
    + Máy khác cắm vào thì dùng tốt..! ( mạng bình thường)
    + Bạn nên bấm lại đầu mạng RJ45 đi nhé..!( Cũng có thể bị lỏng chập chờn hoặc đứt thôi..!)
    Lần sửa cuối bởi vanthin76us; 25/10/11, 01:51 AM.
    Đại lý bán hàng Bkav Pro tại Biên Hòa - Đồng Nai - Giao Hàng Tận Nơi - Giá hấp dẫn miễn phí cài đặt tại nhà + Hướng dẫn sử dụng + Khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng.
    Số điện thoại : 0919.835.255 Mr. Thìn (giờ hành chính)
    (Lưu ý: Chỉ giải đáp thắc mắc về BkavPro, không giải đáp các thắc mắc khác qua điện thoại, các bạn thông cảm..!)
    Email: Vanthin76uss@gmail.com, Xử lí BTM

Comment

Bạn bấm lại đầu dây mạng thử xem, mình thường hay bị như vậy và bấm lại dây thì được.
      o0o Khi tôi chết hãy chôn tôi nơi nào có Internet o0o

Comment

Nguyên văn bởi vanthin76us Xem bài viết
        Chào bạn:
        + Phần mạng và dây cáp mạng RJ45 đều tốt. Máy có Card đầy đủ những kết nối có dấu chấm than màu vàng là do đường truyền của mạng không có..!
        + Mặt khác qua nhà khác dùng thì tốt..!( máy bạn binhg thường)
        + Bạn nên bấm lại đầu mạng RJ45 đi nhé..!( Cũng có thể bị lỏng chập chờn hoặc đứt thôi..!
        Nhận xét chuẩn!Tình hình trước đây của mình cũng thế. đã xử lý như thế
        Vì một cộng đồng lớn mạnh!

Comment

Nguyên văn bởi vanthin76us Xem bài viết
          Chào bạn:
          + Mặt khác qua nhà khác dùng thì tốt..!( máy bạn binhg thường)
          + Bạn nên bấm lại đầu mạng RJ45 đi nhé..!( Cũng có thể bị lỏng chập chờn hoặc đứt thôi..!
          nhưng sao cũng dây cáp mạng đó cắm vào máy tính khác vào mạng được mới lạ????Đang định càiuwin lại ma không biết có hết bệnh không nữa

Comment

Chào bạn: Bạn cứ (khắc phục) thay đầu cáp RJ45 đi đã nhé..!
            Đại lý bán hàng Bkav Pro tại Biên Hòa - Đồng Nai - Giao Hàng Tận Nơi - Giá hấp dẫn miễn phí cài đặt tại nhà + Hướng dẫn sử dụng + Khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng.
            Số điện thoại : 0919.835.255 Mr. Thìn (giờ hành chính)
            (Lưu ý: Chỉ giải đáp thắc mắc về BkavPro, không giải đáp các thắc mắc khác qua điện thoại, các bạn thông cảm..!)
            Email: Vanthin76uss@gmail.com, Xử lí BTM

Comment

chào bạn
              bạn thử làm theo các bác trên đã nói
              mình xin góp thêm mốt chút đó là bạn kiểm tra lại địa chỉ ip và đưa vê dạng ip động thử xem sao
              Con đường không tự nhiên mà có.
              một người đi, hai người đi... nhiều người đi.
              dần dần rồi thành con đường

Comment

bạn bấm lại đầu J45 thử.
                đặt ip tỉnh lại.
                thay đổi địa chỉ mac của card mạng thử bằng chương trinh DynaMac http://sourceforge.net/projects/dyna...C.exe/download
                nếu ko đc thì bạn cắm card mạng rời vào test
                ^^^^

Comment

Nguyên văn bởi longhohoanganh Xem bài viết
                  bạn bấm lại đầu J45 thử.
                  đặt ip tỉnh lại.
                  thay đổi địa chỉ mac của card mạng thử bằng chương trinh DynaMac http://sourceforge.net/projects/dyna...C.exe/download
                  nếu ko đc thì bạn cắm card mạng rời vào test
                  ^^^^
                  Mình không biết đầu cáp có hư hay không nhưng mà sao cũng lại cái đầu cáp đó cắm vào máy khác vẫn nhận được là sao???Còn về địa chỉ MAC mình có nghe cái modem có đặt địa chỉ MAC gì đó, mình không hiểu nhiều về địa chỉ MAC nhưng mà theo như thông tin được biết thì cái modem đó đã add thêm địa chỉ MAC của máy bị hư rồi, khó hiểu quá, mình tổng hợp tất cả các trường hợp để tìm ra phương án tối ưu nhất vì cái máy đó không phải của mình mà của bạn mình, nên chỉ có thể sửa trên máy thôi, còn động chạm tới modem thì có vẻ hơi khó!

Comment

sao ko còn reply nào nữa hết vậy ta???không ai biết ah???

Comment

Nguyên văn bởi trankien200691 Xem bài viết
                      sao ko còn reply nào nữa hết vậy ta???không ai biết ah???
                      bạn đặt lại ip tĩnh xem. vào cmd ping đến server của nhà cung cấp dịch vụ mạng của bạn
                      nếu là vnpt thì 192.168.1.1. còn các mạng khác bạn có thể tìm trên google

Comment

Nguyên văn bởi manhhotuong Xem bài viết
                        bạn đặt lại ip tĩnh xem. vào cmd ping đến server của nhà cung cấp dịch vụ mạng của bạn
                        nếu là vnpt thì 192.168.1.1. còn các mạng khác bạn có thể tìm trên google
                        mình đã thử qua rồi nhưng không được!ping thì không tìm thấy gì cả, dns server ko nhận dc.hic

Comment

Nguyên văn bởi trankien200691 Xem bài viết
                          Có một máy tính driver card mạng đầy đủ nhưng không vào mạng được, có nhận được mạng nhưng kết nối bị lỗi dấu chấm thang màu vàng, mạng ở đây là cả cap và wifi đều không được, nhưng đem máy đó đi qua nhà khác thì vẫn vào mạng bình thường. Về phần mạng, lấy một máy khác cắm cap vào thì vào mạg được.

Máy bị hư mới được cài win cách đây khoảng được 2 tuần à. vào cmd gõ lệnh ipconfig /release thì bị báo lỗi và không xoá được, đánh tiếp lệnh ipconfig/renew thì chờ windows config khoảng 2p sau cũng bị lỗi, những cái liên quan tới server đêu không nhận được.

Ai biết thì chỉ em với, trường hợp này trước giờ chưa từng thấy nên không biết xử lý thế nào, mong đồng đạo mọi nơi giúp đỡ. Cảm ơn nhiều!
                          bấm lại dây mạng thôi! cái này trên diễ đàn gặp nhiều rồi mà!
                          Mong các bác chỉ giáo cho cái thằng như em!!!!

Nếu có ích thì anh em cộng danh vọng cho mình nha!^^
                          cùng Forum Bkav Phát Triển

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=KN3PkOAPdp

Comment

Bạn hảy kiểm tra lại ip đưa về chế độ tự động hết xem thế nào xem thế nào.

Comment

Re: [Help] Máy tính không vào được mạng, biểu tượng mạng có dấu ! màu vàng.

bạn dùng mạng vnpt thì dùng đĩa cài mạng thông qua usb xem sao nhà cung cấp này có kèm theo 1 đia nhỏ hơn đia cd bạn cho vào cài đặt bình thường không dùng đàu j45 nữa xem có báo lỗi màu vàng nữa không nhé nếu lỗi màu vàng thì máy của bạn có thể bị virut chặn vào mạng rồi thường thì khởi động lại là vào được nhiều trường hợp nặng quá vẫn không vào được báo tam giác có dấu chấm than màu vàng nếu thế khuyên bạn lên làm sạch máy bằng phần mềm diệt virut hoặc cài lại win nhé chúc thành công
                              Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1