No announcement yet.
X

[Help] Lỗi kết nối mạng!

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Lỗi kết nối mạng!

Mọi người giúp em vấn đề này với:
    "Trưa nay đang ngồi vào mạng bình thường bỗng phụt một cái,mất mạng,dấu gạch chéo trên biểu tượng mạng,card mạng không sáng đèn.Đem dây qua cắm nhờ laptop cậu bạn mạng vẫn vào bình thường.Nghĩ là hỏng card mạng.Em mang máy sang hàng xóm cắm thử dây mạng khác vào thì lại vào mạng bình thường nhưng cắm dây của em vào thì vẫn không nên".
    2 dây mạng đều bình thường,card mạng chắc cũng bình thường.Vậy mà cắm dây của nhà vào thì không nên dây hàng xóm lại lên,dây của nhà đem cắm vào máy hàng xóm vẫn lên bình thường.

Re: Trục trặc dây mạng

Dây mạng bạn mua lâu chưa ? , nếu như kéo mạng lâu rồi thì có thể do rất nhiều lí do , chuột cắn , lỗi của nhà mạng ...... bạn nên kiểm tra lại đường dây từ hộp vào nhà xem có sao ko
    Thiết kế web , làm web nhanh , tài liệu học tập , lập trình web

Web solutions , Web design , Big Data , Cloud , Internet of things

Comment

Re: [Help] Lỗi kết nối mạng!

Dây mạng của em đem cắm máy cậu bạn vẫn lên bình thường mà.Hàng xóm và em đều dùng chung một mạng!

Comment

bạn thử mượn máy của nhà hàng xóm đem về nhà bạn cắm xem thử có mạng ko (lap top càng tốt , nếu được thì cắm sang máy bạn xem có được ko , hoặc có thể đổi cổng xem thử , theo mình nghĩ chắc ko phải do máy cũng ko phải do dây mạng (ko bít đúng ko) , tốt nhất cứ thử xem đã
        Last edited by thanhduan92; 26/10/11, 04:02 PM.

Comment

bấm lại đầu dây mạng đi bạn ơi
          Con đường không tự nhiên mà có.
          một người đi, hai người đi... nhiều người đi.
          dần dần rồi thành con đường

Comment

đúng rồi bấm lại đầu dây đi! nó lỗi với cái cắm mạng của máy bác đó
            Mong các bác chỉ giáo cho cái thằng như em!!!!

Nếu có ích thì anh em cộng danh vọng cho mình nha!^^
            cùng Forum Bkav Phát Triển

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=KN3PkOAPdp

Comment

Nguyên văn bởi hongthai91_nd Xem bài viết
              Mọi người giúp em vấn đề này với:
              "Trưa nay đang ngồi vào mạng bình thường bỗng phụt một cái,mất mạng,dấu gạch chéo trên biểu tượng mạng,card mạng không sáng đèn.Đem dây qua cắm nhờ laptop cậu bạn mạng vẫn vào bình thường.Nghĩ là hỏng card mạng.Em mang máy sang hàng xóm cắm thử dây mạng khác vào thì lại vào mạng bình thường nhưng cắm dây của em vào thì vẫn không nên".
              2 dây mạng đều bình thường,card mạng chắc cũng bình thường.Vậy mà cắm dây của nhà vào thì không nên dây hàng xóm lại lên,dây của nhà đem cắm vào máy hàng xóm vẫn lên bình thường.
              Vậy là mạng nhà bạn có vấn đề rồi.

Nguyên văn bởi dinh be Xem bài viết
              bấm lại đầu dây mạng đi bạn ơi
              Nguyên văn bởi vuvantac11b Xem bài viết
              đúng rồi bấm lại đầu dây đi! nó lỗi với cái cắm mạng của máy bác đó

Đọc kỷ nào,

dây của nhà đem cắm vào máy hàng xóm vẫn lên bình thường.
              Last edited by Truong Van Hieu; 26/10/11, 09:34 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
              diệt virus chuyên nghiệp, Bán Bkav Pro 2015 giá rẻ , bkav gia re , mua bkav giá rẻ, download bkav miễn phí

Ai có thẻ Bkav Edict bán lại mình mua nhé. Nhắn tin cho mình đi hoặc 0968.108.179

Comment

em nghĩ là do cái cắm giữa dây cáp và cái cắm dây(quên tên nó rồi) vào mạng của máy tính bác ý! vì do không khít giữa các chân! bác thử đưa bấm lại dây đi! ở xóm trọ em cũng bị thế đó! bấm lại là ngon ngay bác ạ! bác đưa cả máy bác đi theo nha! bấm cho chuẩn vì dạo này mấy bác FPT sưa ẩu lắm!
                Mong các bác chỉ giáo cho cái thằng như em!!!!

Nếu có ích thì anh em cộng danh vọng cho mình nha!^^
                cùng Forum Bkav Phát Triển

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=KN3PkOAPdp

Comment

điền địa chỉ IP đi bạn
                  Cộng tác viên bán hàng tại Thanh Hoá

Comment

Nguyên văn bởi hongthai91_nd Xem bài viết
                    Vậy mà cắm dây của nhà vào thì không nên dây hàng xóm lại lên,dây của nhà đem cắm vào máy hàng xóm vẫn lên bình thường.
                    Vậy thì dây của em nó "ghét" máy em rồi (card mạng ổn, không có vấn đề nên an tâm), lấy cái dây khác xài đi em (hay bấm lại đầu cable).

Comment

Em khắc phục bằng việc cài thêm win 7 vào ổ cứng thì lại có mạng.Giờ máy em dung 2 win(xp & 7 pro).Khi chuyển sang win 7 thì lại có mạng ngon lành nhưng khi restart chuyển về dùng win xp thì lại mất mạng.Quét virus chả thấy con nào,update lại drive cũng không thay đổi gì.Mà em thì thích dùng win xp để chơi game cho tiện,rắc rối quá!Nhờ mọi người giúp thêm em lần nữa.Cảm ơn các bác rất nhiều.

Comment

vào device manager unisttall hẳn cái card mạng luôn, sau đó scan hardware lại cho nó update driver tự động.Đăt ip, subnet mask, default gateway, dns. Xong rồi cho kết quả nhé.
                        Vì một cộng đồng lớn mạnh!

Comment

Vấn đề đã được giải quyết,cảm ơn mọi người và giangnguyen8605 rất nhiều!

Comment

Working...
                          X

Debug Information