No announcement yet.

[Help] Không cài được Net Framework 3.5 trên Win7

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Không cài được Net Framework 3.5 trên Win7

Mình cài Net Framework 3.5 nó báo là " You must use " Turn Windows feature on or off" in the Control Panel to install or configure Microsoft..Net Framework 3.5 "
    Mong các bạn làm ơn giúp mình với tại mình chưa cài bản này bao giờ nên không biết sao. thanks all!

Lần sửa cuối bởi js_anhtuan; 05/11/11, 10:29 AM.
    [COLOR="red"][CENTER][SIZE="4"][B]Học tới chết thì thôi[/B][/SIZE][/CENTER][/COLOR]

Re: Không cài được Net Framework 3.5 trên win7 mong các bạn giúp!

Bạn chụp hình thông báo lỗi gửi lên nhé.

Comment

đã có hình rồi bạn, mãi mình mới up được, mình cài setup được 2/3 bị vậy bấm cái là mất không cài được.
      [COLOR="red"][CENTER][SIZE="4"][B]Học tới chết thì thôi[/B][/SIZE][/CENTER][/COLOR]

Comment

Nguyên văn bởi js_anhtuan Xem bài viết
        đã có hình rồi bạn, mãi mình mới up được, mình cài setup được 2/3 bị vậy bấm cái là mất không cài được.
        Bạn nhấn vào Start, gõ turn sau đó chọn Turn Windows feature on or off. Tìm và đánh dấu chọn cho mục Microsoft .NET Framework
        >> nhấn OK >> cài lại.

Comment

Bạn cài online hay offline? thử cài offline xem sao, một số bản winlite cài cái này hay bị lỗi lắm
          Link Bản 3.5 Offline
          http://www.mediafire.com/?k1mmyyzmzaj
          http://www.mediafire.com/?idnmzmjtgtm
          [URL="https://sites.google.com/site/ghostvt2009/"]
          [/URL][URL="http://www.mediafire.com/?2e9aex6i4dkpp"][/URL]

Comment

nhìn hình kia là biết, đang turn off NET.fr thì cài thế nào được , trước tiên là phải Turn on nó lên đã, reset lại máy rồi mới cài dc

Comment

Nguyên văn bởi vt2009 Xem bài viết
              Bạn cài online hay offline? thử cài offline xem sao, một số bản winlite cài cái này hay bị lỗi lắm
              Link Bản 3.5 Offline
              http://www.mediafire.com/?k1mmyyzmzaj
              http://www.mediafire.com/?idnmzmjtgtm
              mình không có điều kiện cài online bạn à. mình down sẵn về cài xp thì bình thường, win lại vậy

Nguyên văn bởi huynhdangductoan Xem bài viết
              Bạn nhấn vào Start, gõ turn sau đó chọn Turn Windows feature on or off. Tìm và đánh dấu chọn cho mục Microsoft .NET Framework
              >> nhấn OK >> cài lại.
              đúng là đang turn off bạn à, mình mới dùng nên gà không biết mò đâu nhưng vào Turn Windows feature on or off thì nó lại báo vậy bạn ạ .
              Lần sửa cuối bởi js_anhtuan; 05/11/11, 12:13 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Nguyên văn bởi js_anhtuan Xem bài viết
                đúng là đang turn off bạn à, mình mới dùng nên gà không biết mò đâu nhưng vào Turn Windows feature on or off thì nó lại báo vậy bạn ạ .
                Bạn mở hộp thoại Run rồi nhập vào gpedit.msc >> nhấn Enter.

Chọn User Configuration >> Administrative Templates >> Control Panel >> Programs

Click chuột phải vào Hide "Windows Features" chọn Edit.

Chọn Disabled sau đó nhấn OK.

Khởi động lại.

P/s: Bạn đang dùng Windows Thin PC à?

Comment

w7 có sẵn Net Framework 3.5 rùi cơ mà cài làm gì nữa. có cài thì cài thêm bản 4.0 thui

Comment

Bạn mở hộp thoại Run rồi nhập vào gpedit.msc >> nhấn Enter.

Chọn User Configuration >> Administrative Templates >> Control Panel >> Programs

Click chuột phải vào Hide "Windows Features" chọn Edit.

Chọn Disabled sau đó nhấn OK.

Khởi động lại.

P/s: Bạn đang dùng Windows Thin PC à?
                    Nguyên văn bởi anhbandientrai Xem bài viết
                    w7 có sẵn Net Framework 3.5 rùi cơ mà cài làm gì nữa. có cài thì cài thêm bản 4.0 thui
                    Đúng là mình dùng Windows Thin PC, máy cấu hình yếu nên không dám dùng w7, cảm ơn các bạn nhiều để mình làm lại xem.
                    - Vẫn không được bạn à, mình vào đây bấm nó lại ra bảng này tiếp.

-HÌnh như Windowx Thin PC bị lược bỏ mất Windows feature thì phải, chắc mình phải tìm bản khác thôi, cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn nhiều!
                    Lần sửa cuối bởi js_anhtuan; 05/11/11, 02:23 PM.

Comment

win 7 cài được cả Net.frameword 4.0 bạn à! sao không cài hẳn 4.0 đi
                      Tham khảo:

¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
                      \♥Chào mừng sinh nhật bkav forum 13/10♥\
                      .\¸.¤*¨¨¨*¤..¸¸.¸.¤* ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
                      ..\
                      ☻/
                      /▌
                      / \" thank + danh vọng

Comment

>> nhấn OK >> cài lại.
                        e cũng bị lỗi này, đã làm như a hướng dẫn nhưng vẫn ko dc, vì e đang cần v3.5 (do 1 phần mềm khác yêu cầu). ko bit lỗi j nữa? thanks!

Comment

windows thin PC thì cài thế quái nào được

Comment

Nguyên văn bởi duongcaotri Xem bài viết
                            windows thin PC thì cài thế quái nào được
                            e đang dùng Win 7 Ulti SP1 cũng ko cài dc, đã thử cài win mới rồi cài Net Fw 3.5 và Windows Installer đều ko cài dc. thế mới khổ chứ!!!!

Comment

Re: [Help] Không cài được Net Framework 3.5 trên Win7

mình cũng cài win7 ultimate, nhưng vẫn không cài được net frame work 2.0, 3.0, 3.5. khi cài vẫn báo lỗi tương tự như các bạn ở trên, mình vào windown/microsoft.net/frame works, thì thấy có net frame từ 1..3.5. khi cài chương trình riêng của mình nó vẫn cứ required net frame 2.0, 3.0, 3.5, nhưng khi cài online hay offline vẫn không được và báo như trên. mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn.
                              thanks nhiều

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1