No announcement yet.
X

[Help] Cách khôi phục dữ liệu khi Ghost nhầm ổ ?

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Cách khôi phục dữ liệu khi Ghost nhầm ổ ?

Chào các bạn
    Mình bung file ghost nhầm
    Disc by images đúng ra phải partiton by image

Mình mất ổ D và E là 2 ổ dữ liệu
    Hiện nay dồn hết vào ổ C
    Mình đã thử dùng nhiều phần mềm nhưng chỉ lấy lại được 1 số ít file hệ thống, file văn bản, hình ảnh không lấy lại được

Mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm - cảm ơn nhiều
    Last edited by tav4; 10/02/11, 08:50 AM. Lý do: Sửa tiêu đề phù hợp

Khi bị ghost nhầm, tốt nhất là ta nên giữ nguyên ổ bị ghost nhầm đó, tuyệt đối không ghi đè dữ liệu khác lên trên. Sau đó có thể dùng những phần mềm mạnh như Get data back recovery (các phần mềm loại này nhiều lắm)
    Tốt hơn hết là nhờ người có kinh nghiệm. có thể cứu được tới tối thiểu 80%.
    Mình nghĩ file ảnh dễ cứu chứ nhỉ, chỉ có file nén thì cực kỳ khó.
    [B][SIZE="4"]Mình thơm như một mà ai cũng cả muỗi cũng [/SIZE][/B]

Comment

Mình dùng Getdataback để lấy dữ liệu, các file văn bản thì lấy tương đối tốt nhưng chạy thời gian rất lâu, mình chạy cả ngày chỉ lấy lại khoãng 80% các file cần thiết

Comment

Nói chung các pm phục hồi d­­ữ liệu cứu các file văn bản rất hay bị lỗi: font chữ, các chữ trong văn bản sắp xếp lộn xộn, còn các định dạng khác thì cứu khá tốt.

Comment

mình dùng GETDATA BACK đây mà
          không hiểu sao nó không recover lại file văn bản và hình ảnh
          Thôi..Mình cảm ơn các bạn
          Mình chia lại ổ bằng EASEUS rồi
          Chấp nhận mất vậy..

Comment

bác mới chia lại ổ, đã ghi dữ liệu nào chưa? nếu chưa thì có thể giữ nguyên, em vẫn còn hy vọng cứu lại nguyên vẹn dữ liệu cho bác nhé.

Comment

Theo ý kiến của tôi là khi ghost nhầm ổ đĩa thì bạn không nên tắt máy vội, không được ghi đè các dữ liệu khác lên trên ổ. Bạn có thể dùng các phần mềm được nhắc ở trên nhưng sự thành công cho việc tìm được lại các file trong hai ổ đĩa kia thì có thể chỉ khoảng 70% thôi. Cách tốt nhất là bạn nên sao lưu tài liệu vào đĩa DVD dạng có dung lượng lớn.Nếu bạn dùng Windows 7 thì có phần Back up cho các ổ đĩa C,D hoặc E. Khi sao lưu tài liệu vào đĩa DVD thì khi máy bị trục trặc , bạn có thể giữ được tài liệu mình cần.

Nguyên văn bởi hoatdong Xem bài viết
              Nói chung các pm phục hồi dữ liệu cứu các file văn bản rất hay bị lỗi: font chữ, các chữ trong văn bản sắp xếp lộn xộn, còn các định dạng khác thì cứu khá tốt.
              Các phần mềm phục hồi dữ liệu thì tuỳ loại. Có loại thì phục hồi được file Word hoặc Excel nhưng có loại thì chỉ khôi phục được file nhưng lại mất toàn bộ font văn bản(tức là bản giấy trắng). Còn việc phục hồi các phần mềm bị xoá thì có thể cứu được 100%. Bạn nên sử dụng tất cả các phần mềm chuyên về khôi phục dữ liệu vì như thế có thể cứu gần như toàn bộ. Chú ý là không để trùng lặp file đã được cứu trước rồi.
              Last edited by Dzũng mèo; 01/02/10, 08:22 PM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****
              "Cái quý giá nhất của con người là cuộc sống. Đời người chỉ sống có một lần ...."
              Hãy thăm tôi tại và tại và và.....

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi pussycat3000_edu Xem bài viết
                Theo ý kiến của tôi là khi ghost nhầm ổ đĩa thì bạn không nên tắt máy vội, không được ghi đè các dữ liệu khác lên trên ổ. Bạn có thể dùng các phần mềm được nhắc ở trên nhưng sự thành công cho việc tìm được lại các file trong hai ổ đĩa kia thì có thể chỉ khoảng 70% thôi. Cách tốt nhất là bạn nên sao lưu tài liệu vào đĩa DVD dạng có dung lượng lớn.Nếu bạn dùng Windows 7 thì có phần Back up cho các ổ đĩa C,D hoặc E. Khi sao lưu tài liệu vào đĩa DVD thì khi máy bị trục trặc , bạn có thể giữ được tài liệu mình cần.

Các phần mềm phục hồi dữ liệu thì tuỳ loại. Có loại thì phục hồi được file Word hoặc Excel nhưng có loại thì chỉ khôi phục được file nhưng lại mất toàn bộ font văn bản(tức là bản giấy trắng). Còn việc phục hồi các phần mềm bị xoá thì có thể cứu được 100%. Bạn nên sử dụng tất cả các phần mềm chuyên về khôi phục dữ liệu vì như thế có thể cứu gần như toàn bộ. Chú ý là không để trùng lặp file đã được cứu trước rồi.
                Với 1 ổ cứng ghost nhầm, chỉ cần giữ nguyên tình trạng ghost nhầm, không ghi thêm dữ liệu gì lên, có thể cứu thành công 100% với 1 đĩa boot, không cần phần mềm nào to tát cả đâu bạn ạ.

Comment

tôi cũng bị 1 vai lần, tôi cũng dùng GETDATE(tùy thuộc vào ổ cứng định dạng kiểu gi NTFS hay FAT) lấy được 70-80 %. Bạn nên mang đi máy khác có cài GETDATEBACK

Comment

Cách tốt nhất là đem qua nhà sản xuất, vì đem sang đấy thì họ mới có đủ trang thiết bị cũng như hiểu rõ nhất về công nghệ của HDD đó để khôi phục lại dữ liệu cho pác, nhưng nếu đó là data không quan trọng thì ........... hehe. Hồi mới dùng ghost em cũng bị hoài chứ gì, nhưng bị 1 vài lần thì giờ có kinh nghiệm hơn không bị nữa.

Comment

Cứu được ít lắm

Nguyên văn bởi baoho1977 Xem bài viết
                      tôi cũng bị 1 vai lần, tôi cũng dùng GETDATE(tùy thuộc vào ổ cứng định dạng kiểu gi NTFS hay FAT) lấy được 70-80 %. Bạn nên mang đi máy khác có cài GETDATEBACK
                      Mình từng bị Ghost nhầm và dùng Getdataback , Recover Myfile Cứu được cũng tương đối, nhưng có điều cứu được xong dữ liệu sắp xếp lộn tùng phèo , dữ liệu nhiều thư mục và nhiều file có tổng dung lượng lớn mà ngồi nhặt ra sắp xếp lại chắc mất hàng tháng trời
                      Last edited by pooka; 02/02/10, 07:10 PM.
                      BkavPro + Windows7 Pro

Comment

Nguyên văn bởi cuonganhstyle Xem bài viết
                        Chào các bạn

Hiện nay dồn hết vào ổ C
                        Mình đã thử dùng nhiều phần mềm nhưng chỉ lấy lại được 1 số ít file hệ thống, file văn bản, hình ảnh không lấy lại được

để có thề xem nhiều ý kiến khách quan về vấn đề này bạn lên google tìm với từ khóa phục hồi dữ liệu khi ghost nhầm ổ cứng,rất hay đấy,có hướng dẫn khôi phục toàn bộ luôn mà
                        Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Nguyên văn bởi cuonganhstyle Xem bài viết
                          Chào các bạn

Hiện nay dồn hết vào ổ C

Mình có cách để lấy lại 100% dữ liệu đã mất do Ghost nhầm.

Comment

Nguyên văn bởi tav4 Xem bài viết
                            Mình có cách để lấy lại 100% dữ liệu đã mất do Ghost nhầm.
                            chỉ ra cho anh em đi bác. em chưa bị nhưng cũng nên đọc qua. đâu có thừa phải ko anh?

Comment

Nguyên văn bởi pooka Xem bài viết
                              Mình từng bị Ghost nhầm và dùng Getdataback , Recover Myfile Cứu được cũng tương đối, nhưng có điều cứu được xong dữ liệu sắp xếp lộn tùng phèo , dữ liệu nhiều thư mục và nhiều file có tổng dung lượng lớn mà ngồi nhặt ra sắp xếp lại chắc mất hàng tháng trời
                              Tuy nhiên quan trọng nhất lúc đã gost nhầm... là làm sao lấy lại được Dữ liệu(cang nhiều càng ít). Công hệ ngày càng hiện đại và chắc là cũng có nhiều cách để giải quyết

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc