No announcement yet.
X

[Help] Dell Inspiron 15R N5110 không bắt được Wifi

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Dell Inspiron 15R N5110 không bắt được Wifi

Em có con Dell Inspiron 15R N5110 nhưng có 1 số vấn đề nhỏ mong được giải đáp.
    Mấy đứa bạn em có mang laptop đi cùng với D-com 3G để vào mạng. Thế rồi có đứa phát wifi bằng phần mềm connectify, 4 đứa thì 3 đứa có mạng riêng em thì không. Rồi em tìm trong device manager trong network adapters lại không có microsoft virtual wifi miniport adapter trong khi máy 3 đứa kia có. Có phải nhờ cái đó mới nhận được wifi từ laptop không? Nếu có thì em biết tìm driver đó ở đâu?

Re: [Help] Dell Inspiron 15R N5110 không bắt được Wifi

Giúp mình với. Mình cũng dùng
    -Dell 15r N5110
    nhưng không thể cài được driver bắt sóng WiFi. Mình đã tìm rất nhiều driver trên mạng, cái thì cài xong không có tác dụng gì, cái thì báo lỗi --------------------------- Setup Error --------------------------- No compatible hardware found. The software you are attempting to install is not supported on this system. The software will not be installed. Setup will now exit. --------------------------- OK ---------------------------

Rất mong được sự giúp đỡ ! Mình cảm ơn nhiều!!

Comment

Search Easy Driver 5.11 final chọn đúng bản HDH là xong

Comment

Lỗi trên là do bạn cài driver không chuẩn nên driver không nhận ra phần cứng. Vì 1 dòng máy có nhiều tùy chọn về card Wifi nên bạn vào link sau tải lần lượt và cho cài đặt từng driver trong mục Network ở link sau nhé:

Comment

Nguyên văn bởi navyblue Xem bài viết
          Lỗi trên là do bạn cài driver không chuẩn nên driver không nhận ra phần cứng. Vì 1 dòng máy có nhiều tùy chọn về card Wifi nên bạn vào link sau tải lần lượt và cho cài đặt từng driver trong mục Network ở link sau nhé:
          thế mình có cần xoá driver cũ đi không?
          Link của bạn gửi mình bật lên nó dẫn đến link này http://www.dell.com/content/public/error.aspx
          Error Encountered

We have encountered a problem while processing the page you requested. If you experience any technical problems with your shopping experience at dell.com, please contact one of our trained sales representatives at 1-800-WWW-DELL to quickly complete your transaction. If you continue to have problems, click on the [+]Feedback link in the footer of any Dell.com web page

Mình dùng trình duyệt khác bật lên được link của bạn rồi, giờ down thử xem được không
          ( Driver network này của win7 64bit mà ? Mình dùng 32bit được không)
          Last edited by ptitsv; 29/03/12, 10:41 PM.

Comment

Nguyên văn bởi ptitsv Xem bài viết
            thế mình có cần xoá driver cũ đi không?
            Link của bạn gửi mình bật lên nó dẫn đến link này http://www.dell.com/content/public/error.aspx
            Error Encountered

We have encountered a problem while processing the page you requested. If you experience any technical problems with your shopping experience at dell.com, please contact one of our trained sales representatives at 1-800-WWW-DELL to quickly complete your transaction. If you continue to have problems, click on the [+]Feedback link in the footer of any Dell.com web page

Mình dùng trình duyệt khác bật lên được link của bạn rồi, giờ down thử xem được không
            ( Driver network này của win7 64bit mà ? Mình dùng 32bit được không)
            Bạn gỡ driver cũ ra rồi cài cái mới! CHúc bạn thành công!

Comment

-Dell 15r N5110
              nhưng không thể cài được driver bắt sóng WiFi. Mình đã tìm rất nhiều driver trên mạng, cái thì cài xong không có tác dụng gì, cái thì báo lỗi --------------------------- Setup Error --------------------------- No compatible hardware found. The software you are attempting to install is not supported on this system. The software will not be installed. Setup will now exit. --------------------------- OK ---------------------------

Nếu những ai bị lỗi này xem trong Manage mà thấy vẫn đầy đủ Driver mà không bắt được Wife thì xem lại thiết lập BIOS nhé. Cho nó về chế độ Enlable

Comment

Nguyên văn bởi navyblue Xem bài viết
                Bạn gỡ driver cũ ra rồi cài cái mới! CHúc bạn thành công!
                Mình đã gỡ và cài lại đầy đủ mà vẫn ko bắt được wifi

Nguyên văn bởi NVD_TSQLQ2 Xem bài viết
                Nếu những ai bị lỗi này xem trong Manage mà thấy vẫn đầy đủ Driver mà không bắt được Wife thì xem lại thiết lập BIOS nhé. Cho nó về chế độ Enlable
                xem phần thiết lập Bios ở đâu vậy chỉ giúp mình
                Có phải là lúc khởi động máy ấn F12 vào Boot setup à? Nếu thế thì mình Enable hết trong ấy rồi

Máy mình là Dell 15R n5110 / Win7 32bit / Service Tag: JCCNBR1.
                Please Help !
                Last edited by ptitsv; 30/03/12, 12:06 AM.

Comment

Down cái này về chạy là ok bạn à, hỏng hay thiếu driver j thì hẵng tích vào driver đấy nhé

Comment

Nguyên văn bởi huythanhhd Xem bài viết
                    Down cái này về chạy là ok bạn à, hỏng hay thiếu driver j thì hẵng tích vào driver đấy nhé
                    Đã down và dùng rồi( chỉ tích vào driver Net còn thiếu ) mà không được bạn ơi
                    Có thể do mình chưa Remove hết driver cũ chăng? Làm sao biết driver nào thuộc phần network để remove bây giờ ?

Comment

Cứ cài vào là nó tự chèn lên mà, à xem lại biểu tượng sóng wifi trên máy có sáng ko, nhiều máy phải Fn + ... để bật tắt đấy, bạn chụp màn hình xem nào

Vào BIOS bằng cách khởi động máy ấn ngay F2 vào đc BIOS ấn F9 ( enter) rồi F10 ( enter ) xem

Comment

Nguyên văn bởi huythanhhd Xem bài viết
                        Cứ cài vào là nó tự chèn lên mà, à xem lại biểu tượng sóng wifi trên máy có sáng ko, nhiều máy phải Fn + ... để bật tắt đấy, bạn chụp màn hình xem nào

Vào BIOS bằng cách khởi động máy ấn ngay F2 vào đc BIOS ấn F9 ( enter) rồi F10 ( enter ) xem
                        Oh được rồi bạn ạ ! Mình làm thử mấy cách trên tối qua không được, nhưng sáng nay bật máy lên lại được, không hiểu nôi
                        Cảm ơn huythanhhd và các bạn sứ giả thiện chí của bkav đã giúp đỡ mình nhiệt tình nhé
                        P/s: Yêu diễn đàn mình rồi đấy

Comment

-Dell 15r N5110

làm theo cách của Tuan Anh la dc do
                          http://www.youtube.com/watch?v=pMUzGK_YPUk

Comment

Nguyên văn bởi idontlove Xem bài viết
                            làm theo cách của Tuan Anh la dc do
                            Cách đó mình làm đầu tiên và không được bạn ạ . Nhưng sau khi thử nhiều cách được rồi mà, cảm ơn bạn đã ghé thăm nhé

Comment

Working...
                            X

Debug Information

Hoặc