No announcement yet.
X

Hỏi Cách Viết CHữ Theo Hình Tròn

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi Cách Viết CHữ Theo Hình Tròn

VD em có 1 hình tròn như này

Uploaded with ImageShack.us

em muốn viết chữ cong theo vong tròn như chữ BMV thì làm thế nào ạ. và em muốn xoá chữ BMV đi để viết chữ khác có dc ko ạ
    dùng phần mền nào là tốt ạ, mong các bác hướng dẫn em luôn cách làm
    Em xin cảm ơn
    [SIZE="4"][FONT="Times New Roman"][COLOR="lime"][B]Vô Tình Gặp Em..Để Vô Tình Thương Nhớ[/B][/COLOR][/FONT][/SIZE]

Re: Hỏi Cách Viết CHữ Theo Hình Tròn

Dễ Thôi bạn à. Mình khuyên bạn nên dùng Photoshop ! Muốn đánh chữ cong lên thế thì chỉ cần vễ một cái path tròn rồi đánh chữ lên path đó! Chúc bạn thành công !
    ----------------------------------------------- Bkav Forum : Khởi nguồn đam mê ----------------------------
    ---------------Hãy biết nói cám ơn khi bạn tìm thấy những điều hữu ích đối với mình---------------------
    [FONT="System"][COLOR="red"]------------------------------------------- I LOVE BKAV FORUM ----------------------------------------------[/COLOR][/FONT]

Comment

Mấy đồng chí PTS rảnh vào hướng dẫn bạn ấy cái kìa, cái này trên PTS chọn warped text là arc rồi chỉnh các thông số trên arc theo ý thích là được thôi, lâu ngày chả rờ đến PTS.

Comment

lúc trước giới thiệu Typography thì ngày trời ko nổi 1 cm và view , những tuởng không ai thích =)

Comment

phótoshop thì em bít rìu, nhưng vì gà ko bít tiếng anh nên chẳng bít sử dụng. ai hướng dẫn em cách làm với và bằng photoshop luôn nha
          [SIZE="4"][FONT="Times New Roman"][COLOR="lime"][B]Vô Tình Gặp Em..Để Vô Tình Thương Nhớ[/B][/COLOR][/FONT][/SIZE]

Comment

anh em PTS giúp bạn ý cái kìa
            Mong các bác chỉ giáo cho cái thằng như em!!!!

Nếu có ích thì anh em cộng danh vọng cho mình nha!^^
            cùng Forum Bkav Phát Triển

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=KN3PkOAPdp

Comment

Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
              Mấy đồng chí PTS rảnh vào hướng dẫn bạn ấy cái kìa, cái này trên PTS chọn warped text là arc rồi chỉnh các thông số trên arc theo ý thích là được thôi, lâu ngày chả rờ đến PTS.
              Gõ text rồi vào Layer -> type -> warp text.

Comment

nếu đợi biết tiếng anh mới dùng dc pts thì việt nam chắc ngẻo

Comment

Mình k pít bạn post này từ bao giờ nhưng hum nay mình vào thì thấy bạn hỏi vì vậy mình sẽ cho bạn 2 ví dụ:
                  (Nguồn: Sổ tay Photoshop) vì không post dk hình nên bạn cố gắng tìm hiểu nha.

VD1 :Tạo con dấu đỏ

++++++++++++++++++++++

1/ Mở 1 ảnh 300 x 300 pixel, nền trắng font chữ đỏ.

2/ Tạo vòng chữ wanh con dấu : đầu tiên gõ text , lillian chọn font "Arial".

3/ Nhấn chuột phải lên layer, chọn "Warp Text" ---> Arc / Horizontal / Bend 100%.

4/ Tiếp theo bạn Duplicate layer ---> xoay 180 độ bằng cách ---> Edit > Transform > Rotate 180.

Di chuyển layer thứ 2 sao cho được như hình dưới :

5/ Tạo 1 layer mới và vẽ vòng tròn bao bên ngoài chữ bằng Ellitical Marquee tool với feather selection là 0px.

Làm đậm nét vẽ ---> Edit > Stroke > 5px, chú ý vị trí là CENTER.

Sau đó các bạn làm tiếp vòng tròn bên trong y như thế ( nhưng độ dày thì fải mảnh hơn 5px nhé, ở đây mình chọn là 3px )

6/ Đến công đọan wảng bá thương hiệu roài đê hehhe !

Bạn tạo 1 layer mới nữa.

Ở đây dùng font Arial-Black, 72 pt :

7/ Để con dấu trông thực hơn, bạn tiếp tục tạo 1 layer mới ( top layer nhe ), và làm mờ nó bằng zài cụm mây ---> Filter > Render > Clouds.

Sau đó add noise ---> Filter > Noise > Add Noise.

Thông số như hình dưới :

8/ Cuối cùng bạn chọn thêm 1 layer nữa cho noise vừa rùi >.<, đổi blending mode thành "screen" ( nhấn chuột fải lên layer chọn blending options )

Đây xong rùi :

9/ Sau đó bạn có thể xoay con dấu theo ý bạn : nhấn CTRL+A ( select all ) ---> Edit > Copy Merged, Edit > Paste, Edit > Transform > Rotate ) :
                  VD2 :
                  1.) Gõ nội dung chữ cần gõ , như cách gõ trên thì hãy đọc lại bài cách gõ chữ theo định hướng của đường Path

* Sau khi gõ xong chữ thì vào : Layer > Type > Convert to Shape

2.) Chọn công cụ Path Selection Tool , sau đó kích chuột và đẩy chữ vào trong đường Path

3.) Sau khi chữ đã nằm trong đường Path thì có thể nó sẽ không hiện đầy đủ :

4.) Do đó bạn hãy dùng công cụ Path Selection Tool để kéo điểm tròn vào ngay vị trí dấu chắn nằm cạnh chữ W - như hình trên và hình dưới đây :

5.) Nếu nó không hiện đầy đủ chữ thì bạn hãy thu nhỏ chữ lại .

Comment

thank bác nha. loay hoay mãi cũng OK

Comment

Working...
                    X

Debug Information

Hoặc