No announcement yet.
X

Windows 7 PE 3.1 nền tảng tuyệt vời, cài đặt drivers và sử dụng phần mềm portable dễ dàng

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Re: Windows 7 PE 3.1 nền tảng tuyệt vời, cài đặt drivers và sử dụng phần mềm portable dễ dàng

Nguyên văn bởi ohlalavina Xem bài viết
    Xin hỏi bạn đã tích hợp Acronis ADD-TrueImage vào PE 64bit chưa nhỉ? mình tích hợp vào mà không chạy. thân
    Cái PE64 đấy, tớ chưa tích hợp gì đâu, dùng bản của a Tuyến ý!

Comment

• Re: Windows 7 PE 3.1 nền tảng tuyệt vời, cài đặt drivers và sử dụng phần mềm portable dễ dàng

Nguyên văn bởi hason_sonha_itt Xem bài viết
      À muốn hỏi chạy cái đó khi host là XP hay Win 7. Nếu XP thì xanh cũng là chuyện thường!!
      Tất nhiên là W7.
      Lê Trung Thành

Comment

(Anhdv cho mình ký gửi nhé )

EasyImageX_x86 ENG, một công cụ Sao lưu Phục hồi tuyệt vời trên WindowsPE, hỗ trợ Wim/Ghost với tùy chọn các Ver Ghost/ImageX.
        http://db.tt/VH3mSoORName:  9c80314a3b51cdd98f70cd1a1348986e.png
Views: 2
Size:  56,6 KB
        Name:  23fa09627c8bd9c905fc63cc7999d5db.png
Size:  61,9 KB

Comment

Nguyên văn bởi Tduy Xem bài viết
          (Anhdv cho mình ký gửi nhé )

EasyImageX_x86 ENG, một công cụ Sao lưu Phục hồi tuyệt vời trên WindowsPE, hỗ trợ Wim/Ghost với tùy chọn các Ver Ghost/ImageX.
          http://db.tt/VH3mSoORName:  9c80314a3b51cdd98f70cd1a1348986e.png
Size:  56,6 KB
          Name:  23fa09627c8bd9c905fc63cc7999d5db.png
Size:  61,9 KB
          Sang ký gửi nốt bên topic acronis nữa cho đủ!!!

Comment

• Windows 7 PE 3.1 nền tảng tuyệt vời, cài đặt drivers và sử dụng phần mềm portable dễ dàng

Cảm ơn bạn đã làm bản win rất hay.
            Mình đã thử trên 2 chiếc máy bàn, 1 của mình và 1 của công ty có 2 vấn đề như sau mong các bạn giải đáp giúp mình.
            1. Máy bàn của mình cấu hình pentinium dual 1.8gh(x2), ram 2gb. nhung khi boot từ usb bản win7pe này thì thời gian load file qua lau trên 15 phút. Đồng thời khi vào được rồi thì kết nối internet chập chờn( lúc được lúc không) mặc dù đã nhận đủ driver.
            2. Mày công ty thi cấu hình cao hơn core quad 2.4gh(x4). ram 4gb. khi boot vào win cực nhanh chỉ 5 giây. nhưng củng bị lội kết nối internet.
            bạn nói bản này máy ram 512mb chạy tốt mà sao minh đổi nhiều bản rồi máy bàn nhà mình vẫn boot chậm như vậy. ko rõ là sao nửa.Có câu hỏi nhỏ nhỏ xin bản trả lời giúp mình với.
            Xin cảm ơn trước!

Comment

Nguyên văn bởi tung021185 Xem bài viết
              Cảm ơn bạn đã làm bản win rất hay.
              Mình đã thử trên 2 chiếc máy bàn, 1 của mình và 1 của công ty có 2 vấn đề như sau mong các bạn giải đáp giúp mình.
              1. Máy bàn của mình cấu hình pentinium dual 1.8gh(x2), ram 2gb. nhung khi boot từ usb bản win7pe này thì thời gian load file qua lau trên 15 phút. Đồng thời khi vào được rồi thì kết nối internet chập chờn( lúc được lúc không) mặc dù đã nhận đủ driver.
              2. Mày công ty thi cấu hình cao hơn core quad 2.4gh(x4). ram 4gb. khi boot vào win cực nhanh chỉ 5 giây. nhưng củng bị lội kết nối internet.
              bạn nói bản này máy ram 512mb chạy tốt mà sao minh đổi nhiều bản rồi máy bàn nhà mình vẫn boot chậm như vậy. ko rõ là sao nửa.Có câu hỏi nhỏ nhỏ xin bản trả lời giúp mình với.
              Xin cảm ơn trước!
              Cái lỗi này của anh@dv theo ý kiến chủ quan của ohlalavina là do quá trình mount tự động các app và driver đòi hỏi khá nhiều thời gian, thêm vào nữa là quá trình mont này đòi hỏi cần nhiều dung lượng bộ nhớ (RAM) nên nhiều khi thất bại nều máy không đủ RAM trên 512MB

- Cách giải quyết thì mình xin góp ý với riêng bạn anh@dv thôi nhé là để mount thủ công như bản cũ trước đây, và mới là đính kèm theo file Help (trợ giúp) cho các newbies chưa sử dung lần nào thì sử dung.

Thân

Comment

Những máy mà load lâu, tớ nghĩ là nên boot trực tiếp từ file ISO, ko nạp qua RAM nữa thì sẽ nhanh hơn, tớ đã boot thử trên máy RAM 512 Pentium IV thì boot mất khoảng 10 phút, vẫn chạy bình thường. Tuy nhiên với máy RAM < 1G tớ vẫn khuyên là nên dùng Mini XP hoặc boot bằng CD thì sẽ rất nhanh!

Lỗi Internet tớ sẽ kiểm tra lại!

@ohlalavina: có rất nhiều bạn Newbies lại thích tự động Mount nên tớ nghĩ để nó là hợp lý rồi

Comment

@anhdv: Mình cũng từng không biết mount và lúng túng, về sau hỏi bạn thì mới biết cách dùng, vì thế nên mình đưa ra ý kiến là không cho mount tự động nữa mà cho kèm thêm file HELP vào, cho mount bằng tay, chứ nếu lỡ boot vào rồi nhiều khi không dùng được j cả lại đổ cho là bản của bạn kém, hàng lởm...để ACE nào muốn dùng thì tìm hiểu qua file HELP là biết cách dùng, trong khi đó bản của bạn ngon nhất cơ mà.

+ Cài được thêm driver 3G và máy in nữa thì tuyệt, được thế thì còn j bằng...

Thân gửi bạn ý kiến của riêng mình là như vậy, hihi

PS: không bị lỗi Internet đâu bạn ah nếu nó mount đầy đủ, còn để tự động thiếu RAM là quá trình mount báo lỗi xong ròi tự huỷ....lỗi Internet
                  Last edited by ohlalavina; 02/01/13, 10:29 AM.

Comment

- Bản này cài được 3G mà, tuy nhiên có một số USB mới ko cài được USB 3G (hầu hết các bản W7PE khác cũng bị).
                    - Còn về vụ máy in thì tớ chào thua, ko đủ sức rồi :P
                    - Thiếu RAM thì cứ Set Paging File

Comment

cái vụ 3GB mình thử rồi
                      + Đầu tiên chạy PE network,xong cắm Dcom vào cài driver nó chạy tới 99% là cứ đứng mãi,nên không làm được những bước tiếp theo
                      + Máy công ty mình ko được bị cấm usb nên kết nối được dcom là sướng lắm rồi
                      [url]http://mrbean.vn/ao-so-mi/so-mi-levis-ngan-tay-soc-872146.html[/url]

Comment

anhDV ơi :
                        -vs tháng 11 em xài như thế này :
                        - Boot USB: xài OK,Boot được tất cả các máy, từ yếu lên đến cao
                        - Em thử lấy Box 320G ra làm tương tự như USB, tình hình là Máy cấu hình cao hoặc vừa thì bình thường, còn máy thấp hoắc cũ xíu thì nó k Boot vào WinPE được,để em chụp hình rồi gửi anh sau,em đã thử dùng code Boot iso và boot dành cho máy 512M của anh đưa cũng k được, nó báo là k đọc được RS lại dùm USB thì xài tuyệt vời luôn.

-Em đang tải Vs tháng 12 tối về test rồi PM anh sau
                        -Chúc anhDV và mọi người năm mới ...có nhiều thắng lợi mới...
                        Last edited by bluerayctct; 03/01/13, 05:19 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
                        [HIDE][SIZE="4"][COLOR="lime"]
                        " Thành công hôm nay là do thất bại của ngày hôm qua...
                        Không bao giờ chùn bước ....dù gặp muôn ngàn khó khăn !!! "

[/COLOR][/SIZE][/HIDE]

Comment

Chúc bạn và ACE trong Forum năm mới vui,khỏe, thành công!

Comment

Đã hơn 1 năm topic này được thành lập, chúc anh em năm mới vạn sự như ý!

Comment

-Thức giờ này ngòi test sản phẩm của anhdv zui quá, thấy cải tiến hơn nhiều, từ boot vào Win,đã thích hợp tự nhận driver, khổi mất công lần nào cũng bấm cho nó nhận nó tự load trong gói Apps rồi khỏe quá Các tiện ích trong Mytool rất hữu ích Nhưng nếu em muốn test HDD thì dùng thằng nào hở anh dùng TestDisk 6.13 hở anh ? Em thì mount cái hiren.iso cũ vào xài vì...quen xài
                              -Em đã kéo về thêm cái CD-Hiren-XP-W7PE của anh luôn rồi
                              Last edited by bluerayctct; 04/01/13, 12:14 AM. Lý do: Sửa từ
                              [HIDE][SIZE="4"][COLOR="lime"]
                              " Thành công hôm nay là do thất bại của ngày hôm qua...
                              Không bao giờ chùn bước ....dù gặp muôn ngàn khó khăn !!! "

[/COLOR][/SIZE][/HIDE]

Comment

- Kiểm tra ổ cứng trong Mini XP hay Mini win7 dùng testDisk cũng rất tốt, không thì dùng những công cụ partiton có tính năng Test Disk cũng ổn mà lại kiểm tra được cả Bad Sector

- Bản CD tổng hợp bạn tải về, trong đấy chứa Mini XP và Mini Win7 từ đầu tháng 11, vào thời gian thích hợp mình sẽ cập nhật phiên bản Mini XP và Mini Win7 mới.

Comment

Working...
                                X

Debug Information

Hoặc