No announcement yet.
X

[Help] Biểu tượng Wireless bị chấm than vàng ?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Biểu tượng Wireless bị chấm than vàng ?

Tình hình là mình có 1 laptop Toshiba L4 chạy win 7
    Mấy ngày trước nó vào wirefire chùa của hàng xóm bình thường, nhưng hôm nay lại bị chấm than vàng (mặc dù vẫn bắt đuợc sóng).

Mình đã kiểm tra hết rồi, nó vẫn ở chế độ Automic DNS. (các bạn xem hình bên phải có ghi thông số của An Phú Hải)

À, còn nữa, mình mới nối mạng cho laptop bằng điện thoại V3i, sau một hồi...kiểm tra thì không còn vô mạng được nữa (hình bên trái: bị 1 tam giác vàng), hic, mình đã delete Connect Modem V3i đó rồi cài lại nhưng vẫn không được.

Chiều giờ điên đầu luôn. Mình đang post bài trên máy cổ (cũng kết nối = V3i), có ai cứu mình với.

Last edited by anninh1984; 24/01/12, 08:44 PM.

Re: [Help]Wireless bị chấm than vàng(không bị mất Automatic DNS IP)

Bài viết này ẩu quá. Chắc ko ai trả lời là do thế :P

Comment

Nếu bạn có tinh thần xây dựng thì hãy nói mình còn thiếu chi tiết nào để câu hỏi rõ ràng hơn, bạn đừng nghĩ mọi người đều có suy nghĩ giống bạn.

Comment

- Trường hợp của bạn với trình độ của mình thì chưa có cách chữa trừ cách hack Wifi( mà hack thì không thể chia sẽ ở đây được).
        Bán Bkav Pro 2015 giá rẻ , chia sẻ miễn phí , mua bkav giá rẻ, download bkav miễn phí

Thu mua thẻ Bkav Mobile giá Cao, ai có Inbox nhé

Comment

Nguyên văn bởi anninh1984 Xem bài viết
          Tình hình là mình có 1 laptop Toshiba L4 chạy win 7
          Mấy ngày trước nó vào wirefire chùa của hàng xóm bình thường, nhưng hôm nay lại bị chấm than vàng (mặc dù vẫn bắt đuợc sóng).

Mình đã kiểm tra hết rồi, nó vẫn ở chế độ Automic DNS. (các bạn xem hình bên phải có ghi thông số của An Phú Hải)
          - Nhìn vào hình trên thì thấy sóng "quá yếu" và AN PHU HAI không đặt pass cho Wifi, bạn thử ở vị trí khác xem sao?

Comment

Bạn kết nối wifi xem có nhận dc Dynamic IP ko, sau đó ping đến router xem có được ko. Bị như bạn nhiều khả năng là ko nhận dc IP từ router
            Cùng nhau trở thành Sứ Giả Thiện Chí của BKAV bạn nhé

Comment

Tại mấy ngày trước, dù chỉ 1 vạch hoặc 2 vạch vẫn vào chơi game ở ZING được. Tự nhiên nó bị thế. Mình linh cảm không phải do người ta Ignore IP mình.

Bạn có thể hướng dẫn giúp mình kĩ thêm về cách kiểm tra IP gì đó theo bài phía trên không?

Comment

bạn vào services.bật cái gì liên quan tới network hay wiless thường là auto gì đó (bật chế độ auto,start nó lên) tại mình ko dùng win 7 nên ko nhớ rõ.hồi lúc trc laptop con bạn cũng sài win 7 sóng đầy nhưng vẫn bị chấm than.bạn start lại thử.nó nằm gần gần cuối services đó.nếu ko đc thì bạn đợi người ta restart cái modem thì chắc vào đc.^^

Comment

Do sóng yếu thôi, hoặc win bị lỗi.
                  Bác vác cái laptop wa ngồi trước nhà AN PHU HAI xem có vào đc ko?? Nếu đc thì do sóng ở nhà bạn yếu, còn ko thì chắc do máy bạn có vấn đề rồi

Comment

win 7 bị vậy đó bạn.bật dịch vụ auto config wireless trong services là vào đc ah.sóng mạnh vẫn bị limit.mình gặp lỗi này rồi

Comment

Working...
                    X

Debug Information

Hoặc