No announcement yet.
X

Bàn phím không hoạt động khi khởi động máy.

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bàn phím không hoạt động khi khởi động máy.

Như title! Mình đang dùng máy ngon lành tự nhiên nó dở chứng. Lúc bật máy hoặc Restart trong quá trình khởi động máy, Keybroad không hoạt động (đèn Numlock sáng nhá). Cụ thể là những lúc mình muốn Ghost, cài Win hay chỉnh BIOS ấn DEL hoặc F12 hoặc 1 số phim tắt khác (F6, F8, F9, Enter) thì chẳng có tác dụng gì, ngay cả tắt Numlock lúc đấy đèn cũng ko tắt.
    Lúc khởi động xong thì vẫn sử dụng được bình thường.

- Mình nghĩ bàn phim có vẫn đề mang sang nhà thằng bạn đổi Keybroad nó về. Nó dùng Keybroad của vẫn ngon mà Keybroad nhà nó về nhà mình thì lại vẫn bị như trên.

- Sau đó mình lại nghĩ do chân cắm nên mua 1 cái dây đổi cổng PS2->USB. Kết quả vẫn vậy. :sosad:

Lần nào Ghost,, Win là lại phải tháo ổ cứng đi ấy nhờ. Rất chi là cực.

Ai biết máy mình bị sao hoặc cách sửa chỉ mình với.
    Mình cám ơn nhiều!

Re: Bàn phím không hoạt động khi khởi động máy.

main gì thế bạn ??? ( tên main nhé )
    trước đó bạn đã UP BIOS bao h chưa??
    hoặc đã đụng chạm OC bao h chưa ???
    trước tiên hãy thử clean Bios ( = Jump hoặc là thóa pin CMOS trong 1 phút rồi lắp lại ) xem có hết k
    Last edited by okiookio; 06/02/12, 01:01 PM.
    Hackintosk is my Life

Comment

Bạn set default cho Bios thử chưa

Comment

ko bấm đc del hoặc f2 khi khởi động sao set default dc bạn.h bạn rút điện ra.tháo pin bios ra.để 1 lúc vào rồi thử khởi động vào.bấm delelte hoặc f2 để vào bios đó.rồi set bios default.coi thử dc ko

Comment

hjc. em cũng gặp phải tình trạng này. nhưng nhục hơn là nó tự động vào menu ghost chứ ko vào window. vào đến ghost rồi lại chẳng ấn được gì. hjc hjc. bác nào biết cách sủa ko chỉ em với. huhu

Comment

máy bàn thì bạn dùng bàn phím USB lúc khởi động nó sẽ không nhận bàn phím nhé. máy bàn thì nên dùng bàn phím đi theo cổng mặc định của máy. ( trường hợp dùng bàn phím USB sẽ không dùng đc trong quá trình khởi động máy cho tới khi vào win ( lúc này máy mới bắt đầu nhận các thiết bị thông qua cổng USB ...)

Nguyên văn bởi longdragon Xem bài viết
            hjc. em cũng gặp phải tình trạng này. nhưng nhục hơn là nó tự động vào menu ghost chứ ko vào window. vào đến ghost rồi lại chẳng ấn được gì. hjc hjc. bác nào biết cách sủa ko chỉ em với. huhu
            bạn vào win rồi gõ vào run trong start " msconfig.msc" rồi run = administrator nhé. sau đó vào tab " boot " nhấn vào windows XP hay win 7 rồi chọn set as dèaulf xong apply rồi reset lại máy thử coi sao á
            Last edited by nhoxngox; 08/04/12, 04:46 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

ê ông này dùng nick giống tui

Comment

chắc động gì dến mrb rồi
                [CENTER][HIDE]Không biết thì hỏi không giỏi thì học
                Không hỏi không học thì càng ngày càng "khôn"[/HIDE][/CENTER]

Comment

của mình y sì thế này, nhưng của mình là máy lap, dell n5010. ko bấm đc f2 f12, hay dell khi khởi động để vào dos hoặc menu boot. hjx, cao thủ nào giúp với ạ
                  Đại lý phần mềm diệt virus bkav tại hà Nội
                  Sửa máy tính tại nhà - Cài Macbook - Cài win tại nhà

Comment

Nguyên văn bởi phanhoj Xem bài viết
                    của mình y sì thế này, nhưng của mình là máy lap, dell n5010. ko bấm đc f2 f12, hay dell khi khởi động để vào dos hoặc menu boot. hjx, cao thủ nào giúp với ạ
                    máy mình cũng Dell,không nhận bàn phím+các cổng giao tiếp sau khi cài KIS,(khi khởi động vẫn vào đc menu boot) bác nào có cách sửa chỉ giáo e cái k giờ đang làm đồ án mà tài liệu quan trọng xong hết rồi lại vất ngoài desktop mí dở chứ ,Thanks các bác nha !!!!

Comment

[QUOTE=nhoxngox;495850]máy bàn thì bạn dùng bàn phím USB lúc khởi động nó sẽ không nhận bàn phím nhé. máy bàn thì nên dùng bàn phím đi theo cổng mặc định của máy. ( trường hợp dùng bàn phím USB sẽ không dùng đc trong quá trình khởi động máy cho tới khi vào win ( lúc này máy mới bắt đầu nhận các thiết bị thông qua cổng USB ...)

cũng không đúng mình xài bàn fim cổng usb nek vẫn vao bios bình thường mà.

Comment

bạn thử dùng av tốt để wet virut thử xem sao nhé.

Comment

ai pro jup mjnh voi.
                          ban phim mjnh dang hoat dong bjnh thuong. ko bjt mjnh disable cai j ma h no ko hoat dong. den ko sang. khoi dong lai cung ko dc
                          ai bjt chj voi
                          tks.

Comment

Nguyên văn bởi cuoixx Xem bài viết
                            ai pro jup mjnh voi.
                            ban phim mjnh dang hoat dong bjnh thuong. ko bjt mjnh disable cai j ma h no ko hoat dong. den ko sang. khoi dong lai cung ko dc
                            ai bjt chj voi
                            tks.
                            Nghĩa là teo cái bàn phím roài à
                            Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Nguyên văn bởi cuoixx Xem bài viết
                              ai pro jup mjnh voi.
                              ai bjt chj voi
                              tks.
                              Nếu là bàn phím USB thì có thể bạn đã disable USB đi rồi, kiểm tra lại bạn nhé.
                              Name:  4011634e217582928e9acbb984e24d08.png
Views: 1
Size:  58,8 KB

Nếu đúng như thế thì dùng chuột vào enable lại là được. Sau đó khởi động lại.
                              Chú ý: Thơ về các thành viên Bkav Forum thông qua nickname

Văn Nghệ - Đại lý bán hàng - Sứ giả thiện chí của Bkav - Vòng tay nhân ái

Bác sĩ áo xanh

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc