No announcement yet.
X

Không vào được mạng dù wifi kết nối được

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Không vào được mạng dù wifi kết nối được

Mình xài Laptop Win XP kết nối wifi free.Biểu tượng máy tính kết nối được nhưng lại không vào được wifi.
    Lúc đầu thì kết nối được nhưng sau khi cài Eset smart security rồi kết nối lại thì báo bị remote control hay firewall gì ấy.Mình gỡ bỏ Eset rồi cài lại máy luôn nhưng giờ thì không còn vào được nữa

Có khả năng nào công ty mình làm chặn không cho mình kết nối tới wifi chùa đó không nhỉ ?

Re: Không vào được mạng dù wifi kết nối được

Theo mình thì công ty đã phát wifi thì chắc không đến nỗi phải chặn nhân viên vậy đâu
    Bạn thử xem máy khác có kết nối được không ?
    Nếu vẫn được thì bạn xem lại Lan settings trong Internet Options của IE hoặc thiết lập thay đổi Proxy trong tuỳ chọn nâng cao của GCchuyển về automatic , mình hôm nọ cũng không vào được mạng do thằng này , loay hoay mãi mới biết nguyên nhân trong mục đấy
    Bạn làm thử xem sao

Comment

bạn có thể tắt fillwall và disable cạc mạng sao đó enable lại nếu không được vô xem đang để ip tỉnh hay động , nên để auto .
      Không được nữa thì làm lại win thử .

Comment

chạy lại DHCP Clien trong severice chưa,,

Comment

xem có để IP tĩnh ko

ko để về dynamic là dc
          Bảo Hành Cả Niềm Tin

YM : Clay87vn

Comment

có một con modem adsl tplink kết nối với một switch 8 cổng các cổng kết nối với pc ngon lành (phải đặt ip tĩnh) giờ mua thêm một router wireless dlink dir 655 cắm vào một cổng của switch. loay hoay mãi mà không làm sao cấu hình con dlink được ? (lần trước tự tay làm đã nhận chạy ngon lành rồi - được 3 tháng tự nhiên không được nữa - liệu có phải hỏng không nhỉ ???). xin được chỉ giáo ??? help me

Comment

Nguyên văn bởi Autinhyeu Xem bài viết
              Mình xài Laptop Win XP kết nối wifi free.Biểu tượng máy tính kết nối được nhưng lại không vào được wifi.
              Lúc đầu thì kết nối được nhưng sau khi cài Eset smart security rồi kết nối lại thì báo bị remote control hay firewall gì ấy.Mình gỡ bỏ Eset rồi cài lại máy luôn nhưng giờ thì không còn vào được nữa

Có khả năng nào công ty mình làm chặn không cho mình kết nối tới wifi chùa đó không nhỉ ?
              Nếu là do Eset smart security, thì Bạn chỉ cần cấu hình photocol fitering của Eset là sẽ không bị chặn nữa. Không cần phải tắt cả firewall của Eset đâu. Còn cấu hình như thế nào thì Bạn tìm hiểu thêm, dùng Eset nhẹ mà cũng hay đấy.
              Yêu nhất ku E playboy6006 can tội hồi bé hay đái dầm.

Comment

Dùng cái này nhé . Giải nén, stick hết, khởi động lại .
                http://datumza.com/wp-content/files/cintrep.zip
                ... rong chơi giữa đời ...

Comment

Working...
                X

Debug Information