No announcement yet.
X

[Hỏi] Phần mềm dịch tiếng Anh tốt nhất

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Phần mềm dịch tiếng Anh tốt nhất

Em có đoạn văn bản bằng tiếng Anh mà Google Translate dịch không được "chuẩn" nên cho em hỏi phần mềm nào dễ cài đặt và sử dụng vậy.Mong các anh chị tư vấn cho em.

Re: Software dịch tốt nhất.

Edict của bksv xem sao bạn ơi?
    Nếu cho đi 1 ít mà nhận về con số 0 thì tất cả con trai sẽ sống cô đơn

Comment

Theo mình thì bạn lên google dịch hoặc Vidic là nhanh nhất.
      Mọi [URL="http://lasinhvien.vn/forum/forumdisplay.php?43-Th%E1%BB%A7-Thu%E1%BA%ADt-M%C3%A1y-T%C3%ADnh"]thủ thuật máy tính[/URL] hay đều do con người phát minh ra.

Comment

Theo mình thấy hiện tại dịch nuột hơn Google Translate gần như là không có. Máy thì không thể dịch được chuẩn đâu, nhất là với tài liệu chuyên ngành. Bạn phải bỏ thời gian biên dịch lại, hoặc chờ công nghệ cao tay hơn.

Comment

Các phần mềm hay website dịch chỉ đưa ra lời dịch nhanh và tham khảo thôi. Muốn "chuẩn" hơn bạn phải tự chỉnh sửa thông qua sử dụng từ điển, vốn hiểu biết của bạn hay nhờ người sửa. Nhờ bạn bè, các thành viên trên các diễn đàn về ngôn ngữ cũng là cách hay.

Comment

thường phần mềm dịch thì nó dịch từng chữ rồi ghép lại theo thử tự.chứ nó đâu như mình dc.cho nên bạn dịch rồi suy luận ra nó sẽ nuột thôi.^^

Comment

lạc việt 2009

Comment

bạn lên trang hellochao.com thu xem trên đó có những cụm từ chuyên ngành có thể bạn sẽ cần đến. Tất nhiên là đã translate.
                http://www.youtube.com/watch?v=pMUzGK_YPUk

Comment

Re: [Hỏi] Phần mềm dịch tiếng Anh tốt nhất

Theo mình hiện nay Google translate là tốt nhất. Bạn có thể dịch bằng Google rồi chỉnh sửa theo ý mình. Nếu không bạn có thể thử chức năng dịch của Microsoft..

Comment

Google dịch đang giữ vị trí number 1 trong việc dịch 1 văn bản dài đấy, dĩ nhiên bạn phải chỉnh lại phần dịch cho chuẩn chứ chả có trình nào dịch đúng như bạn muốn đâu, tiếng anh là ngôn ngữ ngữ cảnh mà, tùy tình huống chứ sao phần mềm dịch sát được

Comment

Bạn thử trang vietgle.vn xem, trang đó hỗ trợ dịch theo chuyên ngành, nhưng tốc độ hơi chậm so với google

Comment

bạn lên google tải nha: Linguarde_setup
                        good luck
                        Hạnh phúc nhất là giúp người khác hạnh phúc hơn mình

Comment

google là cái thứ dịch bậy dịch bạ. Mình thì chỉ sử dụng google dịch khi từ việt sang anh thôi. chứ còn anh sang việt. Đọc xong là đập máy luôn đó.

Nguyên văn bởi dotrang411 Xem bài viết
                          Bạn thử trang vietgle.vn xem, trang đó hỗ trợ dịch theo chuyên ngành, nhưng tốc độ hơi chậm so với google
                          trang đó hình như là của lacviet thì phải
                          Last edited by idontlove; 07/03/12, 03:52 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
                          http://www.youtube.com/watch?v=pMUzGK_YPUk

Comment

Đó là khi bạn yêu cầu quá cao và chứng tỏ cách dịch của bạn tốt hơn máy rất nhiều thôi. Tớ thấy google dịch vậy là tương đối ổn. vietgle chính là của LacViet.
                            ©2012 Lạc Việt

Comment

Working...
                            X

Debug Information

Hoặc