No announcement yet.

[Help] Giúp em lỗi của dòng máy canon LBP 3300

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Giúp em lỗi của dòng máy canon LBP 3300

Chẳng hiểu sao dòng máy này có 1 lỗi rất kì cục đó là thi thoảng có những file office không chịu in sau khi có lệnh mà phải thông qua thao tác mồi bằng 1 tờ giấy ( canon thiết kế sẵn cửa mồi ), ví dụ in 5 bản cùng 1 lần sẽ phải mồi 5 lần. Hic, rất phiền toái

Cao nhân nào biết cách khắc phục triệt để giúp e với

Thank ô ^^

Re: Giúp em lỗi của dòng máy canon LBP 3300

mình cũng bị vậy có nhiều file office khi in thì nó báo bỏ giấy vào chỗ khay ở trên,khay ở dưới thì báo lỗi.in mấy cái file khác thì ko báo lỗi.ko bít cái 3300 này bị lỗi ko nữa.làm đủ mọi cách cài driver,rồi kiểm tra khay giấy vẫn vậy thế là ko in luôn.in máy in khác^^

Comment

hì, nó chỉ hên xui 1 số file thôi

Comment

nó ko in đc nhưng máy in khác thì in đc mới đau chứ^^ chẳng hiểu tại sao.dù copy hoặc save file khác cũng ko đc.đau đầu ghê

Comment

bác nào biết trả lời giúp với ạ

Comment

Canon là loại máy In dễ cài và sử dụng, nếu gặp những trường hợp này có thể nguyên nhân do Virus hoặc cài Driver bị lỗi thôi...

Comment

Re: [Help] Giúp em lỗi của dòng máy canon LBP 3300

Nó có 2 hộp giấy, khi em in nó báo là đang vào cả 2 hộp, Em chưa biết chỉnh lại in 1 hộp thế nào. bác nào biết chỉ em với ạ

Comment

bạn vào printer and fax.chọn máy in canon 3300.nhấp phải chuột chọn printing preferences.qua tab paper source.bạn sẽ thấy có 3 tuỳ chọn:auto,manual feed slot,cassette 1.
                auto: thì nó tự động chọn.thường là nó chọn thằng casette 1(khay đưng giấy ở dưới cùng,khay giấy chính)
                manual feed slot:khay trên
                cassette 1: khay dưới
                bạn có thể để auto.hoặc dùng thằng cassette 1 để in
                trong trường hợp casette 1 báo lỗi thì bạn dùng thằng manuall feed slot

Comment

bạn chọn chế độ load giấy mặc định cho khay ở dưới là được mà

Comment

Dòng Canon 3300 đòi hỏi bạn phải set khổ giấy trong file word hoặc excel là A4 thì nó mới in ở khay giấy tự động, nếu bạn vẫn để khổ giấy mặc định là letter thì máy nó sẽ báo lỗi và đòi bạn đưa giấy vào khay manual feet (tức là khay nạp giấy thủ công bằng tay). Bạn chịu khó dịch mấy dòng tiếng Anh là hiểu thôi mà. Những ai dùng máy 3300 này để in từ phần mềm kế toán chẳng hạn thì cần yêu cầu bên cung cấp phần mềm chỉnh sửa lại khổ giấy mặc định trong phần mềm luôn nếu không sẽ gặp nhiều phiền toái.

Comment

Cảm ơn mọi người. Em đã làm tất cả, từ chọn khay giấy trong printer property, đến chọn cả in/out cũng trong printer property đều là A4. e chỉnh cả phần Page setup trong file work nhưng vẫn không được. khi in vẫn phải mồi giấy ở khay trên. Tuy nhiên, khi máy chủ nối trực tiếp với máy in restart lại máy thì mọi người in lại bình thường được 1 lúc. E cũng chưa biết xử lý thế nào

Comment

máy này nó bị vậy đó bạn.mình cũng bị.nhưng vài trang word nó ko cho in thôi.thường mình thấy là bản word mà người ta đánh từ office 2007 rồi save với định dạng file .doc.đem qua máy gắn máy in 3300 là bắt đầu báo lỗi khay giấy.phải dùng giấy mồi ở khay trên.có lúc đc có lúc ko.ko hiểu luôn mà.^^

Comment

Nguyên văn bởi huythanhhd Xem bài viết
                          Chẳng hiểu sao dòng máy này có 1 lỗi rất kì cục đó là thi thoảng có những file office không chịu in sau khi có lệnh mà phải thông qua thao tác mồi bằng 1 tờ giấy ( canon thiết kế sẵn cửa mồi ), ví dụ in 5 bản cùng 1 lần sẽ phải mồi 5 lần. Hic, rất phiền toái

Cao nhân nào biết cách khắc phục triệt để giúp e với

Thank ô ^^
                          Bạn vào Margins -> Custom Margins -> Paper-> First paper chọn khay giấy là ok!

Comment

Máy in Canon 2900 của em hiện nay khi in luôn hiện ra các chấm lấm tấm đen mặc dù bản in rất rõ nét và mực đã đổ đầy là bị hiện tượng gì vậy các anh ?

Comment

có khi nào mực vương lên thanh tải ko nhỉ

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1