No announcement yet.
X

Cho em hỏi khi Shut down trong Win 7

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Re: Cho em hỏi khi Shut down trong Win 7

Đúng là bạn vẫn chưa tắt hết chương trình đó, lúc đó màng hình window sẽ tối đi và hiên lên dòng chữ "Force Shut down và Cance" nếu bạn ấn vào nút Forece shut down thì máy sẽ tắt chương trình đang chạy và sẽ không tự động lưu lại các chương trình đang làm việc đó và Shut down máy còn nếu bạn ấn nút Cance thì máy sẽ trở lại màng hình window bình thường để bạn tự lưu hoặc tắt hết chương trình.
    www.phanmempc.com

Comment

Suy nghĩ của bạn hoàn toàn chính xác !
      Không có gì tiết kiệm thời gian và tiền bạc hơn là yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên.
      Love is like a Dog, when you chase it runs, when you run it chases but when you stop, it shouts: GO GO GO

Comment

Trường hợp này xuất hiện khi Windows 7 phát hiện có những tác vụ được coi là quan trọng đang làm dở dang, ví dụ soạn thảo văn bản bằng Microsoft Office mà chưa lưu lại. Windows 7 có đặc điểm là shutdown siêu nhanh, nên nếu không có bước kiểm tra này thì bạn sẽ có thể mất hết. Bạn nên lưu lại hết các tác vụ đang làm dở thì dù đang mở nhiều công cụ cũng không sao cả, Windows 7 sẽ tắt siêu tốc giúp bạn. Khi Lãng khách lưu lại hết các công việc đang làm, không cần thoát chương trình, click shutdown là máy tắt trong nháy mắt .
        Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
        http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Đôi khi mình tắt hết chương trình rồi shutdown máy, nhưng các thiết bị ngoại vi như USB hoặc D-com vẫn còn trên máy chưa rút ra thì nó cũng hiện dòng chữ Force Shut down và Cance.
          www.phanmempc.com

Comment

máy tính của em củng bị như vậy nhấn nút Force Shut down hay nút Cance. thì máy vẩn tắt ầm ầm là sao hả các bác
            Cộng tác viên bán hàng tại Thanh Hoá

Comment

Chỉnh lại WaitKillServices là 200 xem, màn hình này xuất hiện không tới 1 giây. Vì các ứng dụng còn đang chạy và các ứng dụng khác chưa giải phóng hết sẻ bị giết nhanh chóng và tắt máy nhanh thôi.
              Bạn muốn biết tôi: https://www.google.com.vn/search?q=vietcnttit

Comment

Làm như vậy thì tác dụng an toàn của HDH coi như vứt bỏ rồi. Lỡ ai đang soạn dở văn bản quan trọng, chưa kịp lưu tắt máy cái là hi sinh luôn .
                Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Lúc đó em nên Cancel để trở lại và tắt các ứng dụng chưa đóng đi. Force Shut down nghĩa là tắt 1 cách cưỡng chế, cưỡng bức, tắt bắt buộc - tắt thế ko hay lắm.

Comment

• Working...
                    X

Debug Information

Hoặc