No announcement yet.
X

Làm thế nào để biết máy thiếu driver gì?

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm thế nào để biết máy thiếu driver gì?

cho em hỏi 1 câu nha hơi bờm 1 tí,
    VD máy tính mà thiếu 1 driver gì đó hiện ra cái dấu chấm ? màu vàng thì lam cách nào để mình biết nó là thiếu driver gj vậy các bác

Re: Làm thế nào để biết máy thiếu driver gì?

Click chuột phải vào nó chọn Properties => Details trong phần Property bạn chọn Hardware Ids nhé ...
    Xong chọn Coppy paste vào website muốn tìm Driver bạn nhé..

Hướng dẫn khắc phục máy tính chạy chậm

Comment

hardware ids nó hien wa 4 dòng lun rui sao bạn

Comment

Nguyên văn bởi vohuynhthanhtra Xem bài viết
        VD máy tính mà thiếu 1 driver gì đó hiện ra cái dấu chấm ? màu vàng thì lam cách nào để mình biết nó là thiếu driver gj vậy các bác
        khi bạn vào phần computer manager thì sẽ nhìn thấy những biểu thượng dấu chấm than hay chấm hỏi, nếu bạn không cắm thiết bị ngoài vào máy thì là do máy chưa đủ driver các linh kiệt trong máy, bạn nhìn sẽ dễ dàng nhận ra những driver đó nằm phần nào là driver bluetooth, modems, monitors hay network adapter.... Lúc đó bạn lên trang chủ của nhà sản xuất tìm sẽ thấy
        Còn nếu bạn có cắm thiết bị khác ví dụ như điện thoại, USB,... mà lúc này máy mới hiện ra những biểu tương như trên thì là do thiết bị ngoài,máy sẽ có thông báo nếu tìm thấy driver mới mà máy chưa được cài, bạn lấy đĩa hay phần mềm sẵn có của thiết bị đó cài vào là ok
        Kinh nghiệm của mình là thế không bít có đúng không bạn tham khảo nhé

Comment

khi bạn vào phần computer manager thì sẽ nhìn thấy những biểu thượng dấu chấm than hay chấm hỏi, nếu bạn không cắm thiết bị ngoài vào máy thì là do máy chưa đủ driver các linh kiệt trong máy, bạn nhìn sẽ dễ dàng nhận ra những driver đó nằm phần nào là driver bluetooth, modems, monitors hay network adapter.... Lúc đó bạn lên trang chủ của nhà sản xuất tìm sẽ thấy
          Còn nếu bạn có cắm thiết bị khác ví dụ như điện thoại, USB,... mà lúc này máy mới hiện ra những biểu tương như trên thì là do thiết bị ngoài,máy sẽ có thông báo nếu tìm thấy driver mới mà máy chưa được cài, bạn lấy đĩa hay phần mềm sẵn có của thiết bị đó cài vào là ok
          Kinh nghiệm của mình là thế không bít có đúng không bạn tham khảo nhé
          mình biết như vậy , mình cũng làm dc nhưng mình muốn hỏi là minh múốn biết nó là dang thiếu driver gì
          cho ban 1 vidu. nhe
          máy mình khi cài xong skydriver đầy đũ ko còn 1 dấu chấm ? màu vàng mình ko biết driver gi hết nhưng mình kiễm Tra chip , VGA , Local v.vvv......... đầy dũ mình dùng phần mêm scan driver online mới biết đựơc thiếu 1 phần driver âm thanh , nhưng mặc dù lúc đầu mình kiểm tra thi driver âm thanh đầy dũ chỉ thiếu 1 phần nhỏ là vậy đó
          [ ý mình là có cach nào biết dc ? màu vàng này là driver gi de khỏi phải scan online bạn hỉu chứ ]
          rất cám ơn

Comment

mình biết như vậy , mình cũng làm dc nhưng mình muốn hỏi là minh múốn biết nó là dang thiếu driver gì
            cho ban 1 vidu. nhe
            máy mình khi cài xong skydriver đầy đũ ko còn 1 dấu chấm ? màu vàng mình ko biết driver gi hết nhưng mình kiễm Tra chip , VGA , Local v.vvv......... đầy dũ mình dùng phần mêm scan driver online mới biết đựơc thiếu 1 phần driver âm thanh , nhưng mặc dù lúc đầu mình kiểm tra thi driver âm thanh đầy dũ chỉ thiếu 1 phần nhỏ là vậy đó
            [ ý mình là có cach nào biết dc ? màu vàng này là driver gi de khỏi phải scan online bạn hỉu chứ ]
            rất cám ơn
            tất cả nó nằm ở đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....com-noi-tieng-
            Apple MacBook Pro ME664RU and Dell 505 all

Comment

hardware ids nó hien wa 4 dòng lun rui sao bạn

Chỉ cần Coppy dòng đòng rồi Paste vào download nha bạn ...

Comment

nếu máy đó k có mạng thì qua máy khac kiếm driver zay hơi phức tạp

Comment

bạn nhìn vào cái dấu chấm hay hỏi màu vàng đó nó nằm ở mục nào ( chẵng hạn nó nằm trong phần mục Monitors thì nó thiếu driver Monitors, nằm trong mục Network adapters thì thiếu driver mạng..... nó nằm trong mục " Sound, video and game controller " thì nó thiếu driver âm thanh hay video, hay trò chơi ............)
                  Last edited by nhoxngox; 24/03/12, 04:02 PM.

Comment

Nguyên văn bởi duymeo Xem bài viết
                    Em học cách ghost máy, ghost đa cấu hình nhận mọi driver sẽ đỡ mất thời gian.

Chuẩn không cần chỉnh Cách ghost rất đơn giản ...
                    Click vào đây xem hướng dẫn Ghost bạn nhé...
                    Vỗ tay cho anh duymeo

http://forum.bkav.com.vn/showthread....dan-ghost-may-

Comment

Ghost thì ai không biết bạn ạ , nhưng đâu phải tất cả các dòng máy đều nhận đầy dũ driver vì ngày nào mình cũng làm món này bạn
                      , cung thank bạn chia sẻ,

Comment

Bạn ơi ?? Bạn muốn thế mình đã chỉ rồi ?? Chuột phải vào Mycomputer rồi chọn Manage ... Xong chọn Device Manager xem thấy cái nào dấu chấm hỏi là biết cái đó thiếu Driver ??

Comment

Ghost thì ai không biết bạn ạ , nhưng đâu phải tất cả các dòng máy đều nhận đầy dũ driver vì ngày nào mình cũng làm món này bạn
                          , cung thank bạn chia sẻ,
                          ý anh duymeo nói có nghĩa là bạn sẽ thấy nó cài đặt driver ! và bạn sẽ biết driver có thể lấy đơn giản ở đâu
                          lỗi khắc phục....
                          Mong các bác chỉ giáo cho cái thằng như em!!!!

Nếu có ích thì anh em cộng danh vọng cho mình nha!^^
                          cùng Forum Bkav Phát Triển

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=KN3PkOAPdp

Comment

thank các bác

Comment

Working...
                            X

Debug Information