No announcement yet.
X

Không có đĩa boots không khởi động được win 7 xin hướng dẫn khắc phục

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Không có đĩa boots không khởi động được win 7 xin hướng dẫn khắc phục

- Xin chào anh em trong forum bkav...!
    - Tôi xin gửi đến anh em một vấn đề mà máy tính tôi gặp phải khi tôi ghost win 7, trước đó tôi dùng win xp. Trước khi tôi ghost đã fomat và chia ổ lại.
    - Tính trạng hiện giờ cứ khởi động máy lại phải cho đĩa boots CD vào mới khởi động được win.
    - Rất mong sự giúp đỡ của anh em để tôi khắc phục sự cố.

Dưới đây là hình ảnh hiển thị.

Re: Không có đĩa boots không khởi động được win 7 xin hướng dẫn khắc phục

1. Bạn thiết lập lại BIOS cho ổ cúng khởi động từ đầu.
    Nếu mà không khởi đọng được ổ cúng thì thực hiện như sau;
    2. Bạn hãy Fix MBR đi.
    3. Activate ổ C: chưa. (vi bạn chia lại ổ cúng mà)
    Last edited by NVD_TSQLQ2; 03/04/12, 07:00 PM.

Comment

Anh bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không? cảm ơn anh bạn!

Comment

1. Bỏ ngay thiết lậ cho CD mà hãy cho HDD lên đầu: Xem tại đây http://forum.bkav.com.vn/showthread....-Main-Gigabyte

2. Nếu ổ C: chưa activate thì làm như sau:

Biết ngay là Phân vùng khởi động chưa kích hoạt.

Cách khắc phục như sau: Bạn khởi đọng vào Hiren và làm theo hình sau:

Nhớ Set ổ cài đặt Win nhé:

Sau khi làm xong bạn nhấn vào đây:

Rồi khởi động lại máy tính: OK.
        Last edited by NVD_TSQLQ2; 03/04/12, 07:04 PM.

Comment

Em xin cảm ơn ông anh nhiều... mai em sẽ làm ngay và báo cáo anh biết hiiii

Comment

Cái chính là chủ thớt báo không có đĩa boot.

Còn nếu như hình của bác hướng dẫn thì vào PQ magic thực hiện xong, khởi động lại. Chưa chắc đã load xong ADDS
            Uống chanh và nghe Chanh hát

Comment

MÌnh nghĩ là bạn đang ở chế độ boot CD. Bạn khởi động lại ấn del và chọn boot HDD ( Hard disk) là được

Comment

Do chủ thớt chưa kick hoạt ổ cài win thôi, trước tui cũng quên nên bị thế

Comment

Trước tiên Michen_dvc xin gửi lời cảm ơn tới các anh em đã nhiệt tình vào cùng gỡ rối cho Michen_dvc ... Người Michen_dvc đặc biêt gửi lời cảm ơn sâu sắc đó là bác NVD_TSQLQ2 đã hướng dẫn cho từng bước bằng hình ảnh rất dễ thực hành. Sáng nay Michen_dvc vào máy PC thực hành ngay theo từng bước của bác NVD_TSQLQ2 giờ máy chạy bình thường không cần đĩa Boot CD nữa, Michen_dvc vui quá các bác à...

Comment

Ô ! Tuyệt quá nhỉ...cảm ơn em nhé.

Comment

Nguyên văn bởi NVD_TSQLQ2 Xem bài viết
                      Ô ! Tuyệt quá nhỉ...cảm ơn em nhé.
                      mình cần gom thêm kinh nghiệm ...... càng nhiều càng tốt.
                      ( đang tính học xong ông bà già cho open cái shop mà chả biết kinh doanh cái gì đây. chỗ gần khu nhà em thấy chẵng có tiệm cứu hộ, cài đặt phần mềm, sửa chữa máy tính. đang gom góp kinh nghiệm làm vụ này cũng có tý khả thi).
                      lỡ người ta bị hư phần cứng mình kiếm chỗ nào đó chuyên sửa chữa phần cứng nhờ họ làm. còn công việc chính là cài đặt sửa lỗi + bán máy tính và phần mềm nghe cũng khả thi nhỡ.
                      khu nhà e nhà ai cũng vài 3 cái máy tính mà chẵng có tiệm sữa và cứu hộ nào gần cả. cứ lâu lâu phải cài win cho đứa này, đứa kia free. ( mệt..... )

Comment

Anh thì có nhiều đồng nghiệp nhờ lắm, phần mềm thì có thể cung cấp mọi thứ....có muốn mở nhưng có thằng em sửa phần cứng thì ở ngoài quê, chẳng lẽ lại đem đi nơi khác...

Comment

em cũng đang tính học xong ra mở tiện net với kinh doanh phần cứng, sữa chứa,rãnh rỗi ôm thêm cái mục Mobile nữa là đủ ăn
                          :
                          Hồ Phương Châu
                          Mail: hophuongchau@gmail.com
                          Yahoo: kiepdocthankocanlayvo
                          Tel: 0967 054 113  ---- 0121 6920 345

Comment

Nguyên văn bởi chaupc Xem bài viết
                            em cũng đang tính học xong ra mở tiện net với kinh doanh phần cứng, sữa chứa,rãnh rỗi ôm thêm cái mục Mobile nữa là đủ ăn
                            Thêm kinh doanh thiết bị nghe nhìn (tivi..đầu KTS....), sửa máy tính, nâng cấp cài đặt, sửa chữa cả phần cứng và Pm thì mới đủng đĩnh tiêu sài nhé.....

Comment

Nguyên văn bởi pt37 Xem bài viết
                              Cái chính là chủ thớt báo không có đĩa boot.

Còn nếu như hình của bác hướng dẫn thì vào PQ magic thực hiện xong, khởi động lại. Chưa chắc đã load xong ADDS
                              Anh và các bạn cho em hỏi "load xong ADDS" là load gì vậy?!

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc