No announcement yet.
X

[Help] Máy tính bị giật khi chơi game

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Máy tính bị giật khi chơi game

dạo này máy tính em xuống cấp trầm trọng, trước chơi game Audition và Cross Fire không giật tý nào mà bây giờ chơi cứ giật giật lag kinh khủng
    dùng firefox mà mở nhiều tab với thao tác nhanh cũng giật với đơ máy
    em đã cài đủ mọi loại win ( xp2 xp3 vista win7 ) mà vẫn thế.
    nhiều người bảo em virus nên em cũng đã dùng bkav bản quyền và kis mà vẫn không có gì thay đổi, vẫn giật bình thường mong mọi người xem dùm em với

máy em ram 1.99
    Last edited by nam ct; 18/04/12, 01:20 PM.

Re: máy tính giật

máy chậm có nhiều nguyên nhân, em tìm thử kiểm tra 1 số nguyên nhân sau nhé:
    1. ổ cứng bị bad, bị phân mảnh (chạy chống phân mảnh)
    2. nhiễm virut ( cập nhập csdl đầy đủ rồi quét )
    3. liên quan đến phần cứng (tháo ra vệ sinh lại, nhưng biết thì hãng làm nhé, ko biết tháo ra hỏng anh ko chịu trách nhiệm đâu nhé).
    4. tắt bớt các ứng dụng chạy đồng thời, các ứng dụng khởi động cùng Windows (vào run->gõ MSCONFIG-> lớp STARTUP).
    5.....................
    Tôi yêu Việt Nam

Tôi yêu BKAV

Comment

em đã dùng bkav 3 4 tháng và ngày nào cũng quét thỉnh thoảng thấy auto update
      còn vệ sinh máy thì em cứ 1 tháng em lại tháo ra lau chùi 1 lần
      Name:  8e528d3c4cc20debf1e528bc618693b4.jpg
Views: 1
Size:  42,9 KB

em chạy mỗi yahoo và Fire fox mà máy còn đơ đơ giật giật

Comment

Bạn thử kiểm tra điểm của máy bạn xem, máy mình tuy các phần kia cùi pắp nhưng mà đc cái Processor này điểm cũng tạm đc, tuy ko chơi đc các game khủng, nhưng chạy Photoshop CS5, khởi động máy, tốc độ truyền tải cũng rấttoosst, máy mình chỉ cấu hình CPU Pentium inside 2.3GH, mấy đứa bạn mình máy Core i 3, 5, 7 đủ cả mà xài Photoshop mà kéo cái hình đi là giật giật thấy ớn, mình cũng thử kiểm tra thì chỉ số đồ họa và các thứ khác của mấy cái máy đó khá cao nhưng mà cái chỉ số Processor thấp tẹt (có đứa thấp nhất) chỉ tầm 3 điểm đổ lại à.
        Cái này mình chỉ đóng góp ý kiến tự tìm hiểu thôi, nếu ko đúng thì mong các bạn chỉ giáo!
        Click image for larger version

Name:	147a3cac28337cd732e0ac10eaa41cc9.jpg
Views:	1
Size:	84,6 KB
ID:	39285

Comment

Name:  1ca7c959ff3986092dda24681c010a70.jpg
Views: 1
Size:  43,0 KB

3 ổ mỗi ổ 120gb

cấu mình máy mình đó, trước chơi k thấy giật nhưng về sau thì giật kinh khủng luôn. thỉnh thoảng còn đơ máy

Comment

+ Vệ sinh lại phần cứng, Keo tản nhiệt, bụi bẩn,..
            ++ Sử dụng các tools sửa lỗi phần mềm và chống phân mảnh ổ cứng
            +++ Gỡ bỏ các chương trình ứng dụng không cần thiết, kiểm tra lại đường truyền Internet..! Tham khảo bạn nhé..!
            Đại lý bán hàng Bkav Pro tại Biên Hòa - Đồng Nai - Giao Hàng Tận Nơi - Giá hấp dẫn miễn phí cài đặt tại nhà + Hướng dẫn sử dụng + Khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng.
            Số điện thoại : 0919.835.255 Mr. Thìn (giờ hành chính)
            (Lưu ý: Chỉ giải đáp thắc mắc về BkavPro, không giải đáp các thắc mắc khác qua điện thoại, các bạn thông cảm..!)
            Email: Vanthin76uss@gmail.com, Xử lí BTM

Comment

Nguyên văn bởi vanthin76us Xem bài viết
              ++ Sử dụng các tools sửa lỗi phần mềm và chống phân mảnh ổ cứng
              cài lại win được không ạ

Comment

trước tiên bạn dùng đĩa hirrent boot.boot vào win mini.rồi mở từng ổ đĩa ra.coi các file autorun,desktop.ini,các file nghi là virus thì xóa hết.sau đó format ổ đĩa c.rồi tắt máy cho đĩa win vào.cài đặt.cài xong thì cài bkav vào.update vào rồi quét (nhớ là ko mở ổ đĩa nào hết).coi thử ntn.update vá lỗi của win.chúc thành công^^

Comment

Thứ nhất là bạn nói dùng Bkav bản quyền và kis. Việc này có thể do xung đột giữa 2 phần mềm diệt virus. Nếu ý bạn là chỉ sử dụng 1 trong 2 phần mềm, thì bạn nên kiểm tra lại máy, gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết. Dọn dẹp rác. Nếu vẫn còn hiện tượng chậm, thì cũng có thể do lỗi win, bạn làm theo cách sau:
                  1. Cho đĩa cài đặt Windows vào ổ CD/DVD của máy tính
                  2. Bấm vào Start, chọn Run
                  3. Gõ dòng lệnh "sfc /scannow" (không có dấu nháy kép) rồi bấm vào nút OK
                  4. Chờ quá trình kiểm tra kết thúc, bạn hãy khởi động lại máy tính để hoàn tất
                  Kiểm tra lại nhé bạn
                  Bao giờ bánh đúc có xương
                  Bao giờ gái đẹp mới thương trai nghèo

Comment

Bạn cần xác định rõ ràng xem lúc choi game bị giật thì cpu và ram là bao nhiêu,có cái nào cao hok
                    Mr.A

Comment

Nói giật máy mà cấu hình chạy trước kia không sao thì chỉ có thể đổ cho virus hoặc máy tuổi đã lâu làm cho xuống cấp, cũng có thể do RAM lâu ngày bụi hoặc bị lỏng, cả VGA nữa. Máy bạn chạy bao lâu rùi?
                      Hoa cỏ là vải lụa của đất trời thiên nhiên.

Comment

Nguyên văn bởi ch1pluv Xem bài viết
                        Thứ nhất là bạn nói dùng Bkav bản quyền và kis. Việc này có thể do xung đột giữa 2 phần mềm diệt virus. Nếu ý bạn là chỉ sử dụng 1 trong 2 phần mềm, thì bạn nên kiểm tra lại máy, gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết. Dọn dẹp rác. Nếu vẫn còn hiện tượng chậm, thì cũng có thể do lỗi win, bạn làm theo cách sau:
                        1. Cho đĩa cài đặt Windows vào ổ CD/DVD của máy tính
                        2. Bấm vào Start, chọn Run
                        3. Gõ dòng lệnh "sfc /scannow" (không có dấu nháy kép) rồi bấm vào nút OK
                        4. Chờ quá trình kiểm tra kết thúc, bạn hãy khởi động lại máy tính để hoàn tất
                        Kiểm tra lại nhé bạn
                        sfc /scannow thì nó nháy 1 cái rồi mất lun ạ

Nguyên văn bởi yeuductrong Xem bài viết
                        Bạn cần xác định rõ ràng xem lúc choi game bị giật thì cpu và ram là bao nhiêu,có cái nào cao hok
                        CPU em nhiều lúc toàn 100% thui ạ

Nguyên văn bởi emiuthoitrang Xem bài viết
                        Nói giật máy mà cấu hình chạy trước kia không sao thì chỉ có thể đổ cho virus hoặc máy tuổi đã lâu làm cho xuống cấp, cũng có thể do RAM lâu ngày bụi hoặc bị lỏng, cả VGA nữa. Máy bạn chạy bao lâu rùi?
                        dạ máy em là foxconn dùng được gần 2.5 năm rồi ạ

em vừa mới cài lại win7 mà chưa cài 1 phần mềm nào cả, vào game CF mà tốc độ fps của game có 5 - 10 fps. ở ngoài quán thì ram 2gb mà tốc độ fps là 200. giật kinh khủng lun

ngồi coi youtube với yahoo mà youtube giựt giựt

giúp em với
                        Last edited by nam ct; 18/04/12, 06:51 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Re: [Help] Máy tính giật

giúp em với

Comment

có thế do nhiều lỗi lắm,nói ko thì ko làm gì được bạn dùng team ko, mình thử xem

Comment

Dùng 1 AV thôi,
                              chụp cái task manager lên đây.

Nguyên văn bởi nam ct Xem bài viết
                              em đã dùng bkav 3 4 tháng và ngày nào cũng quét thỉnh thoảng thấy auto update
                              còn vệ sinh máy thì em cứ 1 tháng em lại tháo ra lau chùi 1 lần

em chạy mỗi yahoo và Fire fox mà máy còn đơ đơ giật giật
                              Cái RTHDCPL.exe là phần mềm gì vậy?
                              "Sẽ mãi bên em trọn đời dù cho bao phong ba bão tố
                              Yêu em...."

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Working...
                              X

Debug Information