No announcement yet.
X

Cách gửi tài liệu qua mail.

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách gửi tài liệu qua mail.

Em có Folder ảnh kỹ thuật số nặng hơn 1.78 GB,nay em muốn gửi qua mail thì phải làm như nào vậy,em nén bằng Winrar xong thì thấy dung lượng còn lớn hơn lúc chưa nén.Mong các anh chỉ cho em cách gửi tài liệu dung lượng lớn như này bằng Gmail nhé.Thanks các anh!

Re: Cách gửi tài liệu qua mail.

Nguyên văn bởi meo2k Xem bài viết
    Em có Folder ảnh kỹ thuật số nặng hơn 1.78 GB,nay em muốn gửi qua mail thì phải làm như nào vậy,em nén bằng Winrar xong thì thấy dung lượng còn lớn hơn lúc chưa nén.Mong các anh chỉ cho em cách gửi tài liệu dung lượng lớn như này bằng Gmail nhé.Thanks các anh!
    Ui trời ơi gmail chỉ hỗ trợ file đính kèm 30mb thui bạn ơi . File có dung lượng lớn như thế up lên host lấy link chia sẻ thôi nhé!

Comment

Có khá nhiều cách để làm việc này.

Bạn có thể chọn cách vừa nén vừa chia nhỏ file bằng WinRAR:
      https://www.google.com/search?q=v%E1...BA%B1ng+WinRAR
      Tùy dung lượng cho phép mỗi lần upload mà để dung lượng file chia nhỏ nhé.

Sau đó upload qua email hoặc nên dùng một server chia sẻ file cho trường hợp cỡ hàng trăm MB như bạn đang cần. (Bạn nên dùng mediafire.com, đăng ký và upload thì file sống lâu hơn).

Nếu chưa rõ chỗ nào bạn có thể google hoặc hỏi đáp tiếp nhé.

Comment

bạn cắt file ra thành nhiều phần.rồi đăng ký 1 tài khoản mediafire.up lên đó.rồi vào gmail gửi link cho người ta down ^^

Comment

Nguyên văn bởi meo2k Xem bài viết
          - Up nó lên Skydrive rồi chia sẻ cho bạn bè tải về....dung lượng 2GB trở xuống nhé.
          - Đưa qua thư làm gì.

Comment

Một cách khác nữa cũng hữu dụng. Thấy bạn đã đọc rồi, nhưng post lại đây cho bạn nào chưa thử:
            http://forum.bkis.com/showthread.php...osoft&p=508194
            Với cách sync đang phổ biến hiện nay. Dữ liệu dạng ảnh của bạn không cần phải nén và lại có thể online preview và download dễ dàng từ file hoặc cả thư mục.
            Lưu ý thêm: nén ảnh chỉ để gom lại cho gọn chứ dung lượng chẳng giảm bao nhiêu. Mình thường chọn tỷ lệ nén = 0 (store) để tối ưu thời gian nén, giải nén.

Comment

bạn mở một tải khoản trên SKydriver.live. sau đó upload toàn bộ ảnh lên đó. Trên đó miễn phí tới 7G cơ. Bạn cho ngươi bạn của bạn tên tài khoản và mật khẩu. Họ sẽ vào đó down về. Đó cũng là 1 cách để bạn lưu trữ online nhé
              Look in to mine ...http://youtu.be/FVkw2cljZjU

Comment

Working...
              X

Debug Information