No announcement yet.

[Solved] Tại sao em không cài được máy in trong Win XP.

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Solved] Tại sao em không cài được máy in trong Win XP.

Mình cài đặt máy in hôm nay lần đầu
    Canon Laser Shot LBP 1210 cho nhà hàng xóm,mình đọc trên mạng thấy nói phải vào Control Panel > Printers and Faxes > Printer Tasks > rồi chọn Add a printer nhưng khi mình làm đến đây thì gặp phải thông báo lỗi "Operation could not be completed.The print spooler service it not running".Máy in này mình cắm trực tiếp vào PC qua cổng LPT nên không cần Driver máy in phải không các bạn?.Thanks các bạn!

Re: Tại sao em không cài được máy in trong Win XP.

Nguyên văn bởi meo2k Xem bài viết
    Canon Laser Shot LBP 1210 cho nhà hàng xóm,mình đọc trên mạng thấy nói phải vào Control Panel > Printers and Faxes > Printer Tasks > rồi chọn Add a printer nhưng khi mình làm đến đây thì gặp phải thông báo lỗi "Operation could not be completed.The print spooler service it not running".Máy in này mình cắm trực tiếp vào PC qua cổng LPT nên không cần Driver máy in phải không các bạn?.Thanks các bạn!

Chào bạn,

Hiện tượng bạn gặp phải là do thiết lập chưa đúng. Để cài máy in
    Canon Laser Shot LBP 1210. Bạn nên cài qua cổng USB nhé. Sau đó, bạn tải file đính kèm về rồi import driver là ok.

Nếu có gì khó khăn, bạn có thể cho mình kết nối team. Mình cài cho. RCM

Comment

Đây là máy của nhà hàng xóm,mình bắt buộc phải có cổng USB để kết nối phải không bạn,không có cách nào cài đặt máy in trong Win XP bằng cổng LPT,các bạn có thể hướng dẫn mình các bước bằng hình ảnh được thì tốt quá.

Comment

Nguyên văn bởi meo2k Xem bài viết

1. Window + R mở hộp thoại Run rồi gõ lệnh sau, Enter:
        services.msc

click OK.

2. Click đúp service Printer Spooler rồi thay đổi startup type sang Automatic rồi click OK.

3. Restart và cài lại thử.
        Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
        http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Re: [Solved] Tại sao em không cài được máy in trong Win XP.

em cũng đang cài máy in này trên win xp, nhưng không dò được driver máy. admin có thể hướng dẫn em cách cài không? Em vào manage xem other devices thì còn dấu "?" em update driver thì không dò được. Vậy em phải làm thế nào, mong hướng dẫn giúp em? Cảm ơn các anh chị ạh.

Comment

Re: [Solved] Tại sao em không cài được máy in trong Win XP.

Bạn cần phải có driver để cài để máy tính nhận thiết bị máy in bạn ah
            Qua cỏng nào cũng được,nếu main loại mới không hổ trợ cỏng COM thì bạn xài cáp USB và cài driver bình thường,driver thì có thể tải ở đây : http://support-vn.canon-asia.com/P/s...nload&filter=0

Dùng XP hay W7 thì chọn đúng mục là được chúc bạn thành công !
            [HIDE][SIZE="4"][COLOR="lime"]
            " Thành công hôm nay là do thất bại của ngày hôm qua...
            Không bao giờ chùn bước ....dù gặp muôn ngàn khó khăn !!! "

[/COLOR][/SIZE][/HIDE]

Comment

Working...
            X

Debug Information

1