No announcement yet.

Xin hướng dẫn cách gỡ bỏ và cài đặt lại Driver và phần mềm trong HDD từ Minixp

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn cách gỡ bỏ và cài đặt lại Driver và phần mềm trong HDD từ Minixp

Các Pro giúp mình với, khi không vào được Win để gỡ bỏ các Driver và phần mềm bị lỗi, mình phải vào bằng Minixp trong đĩa Hiren, nhưng không biết gỡ bỏ bằng cách nào, mọi người giúp mình với. test

Re: Xin hướng dẫn cách gỡ bỏ và cài đặt lại Driver và phần mềm trong HDD từ Minixp

Mình cũng đang cần câu hỏi đó. Ai biết hay có tool gì thì share thôi. test
    Uchiha Itachi.

Comment

Re: Xin hướng dẫn cách gỡ bỏ và cài đặt lại Driver và phần mềm trong HDD từ Minixp

Nguyên văn bởi minhmanh Xem bài viết
      Các Pro giúp mình với, khi không vào được Win để gỡ bỏ các Driver và phần mềm bị lỗi, mình phải vào bằng Minixp trong đĩa Hiren, nhưng không biết gỡ bỏ bằng cách nào, mọi người giúp mình với.
      Nguyên văn bởi vunt90 Xem bài viết
      Mình cũng đang cần câu hỏi đó. Ai biết hay có tool gì thì share thôi.
      theo như mình biết thì ko thể gỡ cài các phần mềm cũng như driver của windows thông qua MiniXP hoặc winpe được. bạn chỉ có thể tìm đến thư mục đã cài chúng ở ổ c rồi xoá chúng bằng thủ công thôi test
      Hiren's.Boot 10.6.ima
      Portable MINI Win7 mới
      Windows 7 All in one(11 in 1)
      Tải về Windows 8 VL All in one
      Hiren's.BootCD.15.2.Rebuild.[full]
      Portable Mini Win7( Win7PE ) x64 Bit
      Windows 10 All in one (Multiple Editions) - English
      Windows 8.1 with Update 3 (All in one 32bit - 64 bit) Edition
      Win7PE giao diện đẹp như Win full , dung lượng vừa phải và đa tính năng
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Anh lãng khách và các Pro khác cho ý kiến đi các anh, Registry có tool Registry Editor thì em nghĩ gỡ bỏ phần mềm và Driver cũng sẽ có cách để gỡ bỏ mà, các anh cho cao kiến đi. test

Comment

Nguyên văn bởi minhmanh Xem bài viết
          Anh lãng khách và các Pro khác cho ý kiến đi các anh, Registry có tool Registry Editor thì em nghĩ gỡ bỏ phần mềm và Driver cũng sẽ có cách để gỡ bỏ mà, các anh cho cao kiến đi.
          làm gì có tool nào chạy trên hệ điều hành này lại gỡ bỏ được phần mềm ở hệ điều hành khác hả bạn test
          Hiren's.Boot 10.6.ima
          Portable MINI Win7 mới
          Windows 7 All in one(11 in 1)
          Tải về Windows 8 VL All in one
          Hiren's.BootCD.15.2.Rebuild.[full]
          Portable Mini Win7( Win7PE ) x64 Bit
          Windows 10 All in one (Multiple Editions) - English
          Windows 8.1 with Update 3 (All in one 32bit - 64 bit) Edition
          Win7PE giao diện đẹp như Win full , dung lượng vừa phải và đa tính năng
          Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

bạn tuyen_nguyen nói đúng đấy phần mềm đang chạy trên hệ điều hành này không thể vào hệ điều hành khác gỡ bỏ được đâu bạn phải hiểu ràng HDH windows Mini Xp là hệ điều hành rút gọn chạy tạm thời trên RAM tại một thời điểm thôi bạn àh test

Comment

Cảm ơn các anh, nhưng nếu một máy không boot vào Win được, mà xác định là do lỗi của Driver hoặc của 1 phần mềm nào đó thì đành phải cài lại Win sao anh? test

Comment

1 câu hỏi mình đã định hỏi từ lâu mà chưa thực hiện đc.
                trước đây mình cài bitdefender.do không biết nên sau đó lại cài thêm 1 phần mềm diệt víu nữa.kết quả là máy khởi động không vào win đc.sau đó có 1 đứa bạn trong xóm trọ nó bỏ đĩa boot hay đĩa gì đó.(trước đây mới dùng máy nên chưa biết thứ đó.)nó vào tron dos hay minixp mình cũng ko nhớ nữa nhưng nó gở đc bitdefender ra.thế là máy khởi động lại ok.mình giờ không giữ liên lạc với nó nữa nên không hỏi nó đc.
                nếu ko gở trong minixp đc thì chắc gở trong dos đc.
                còn làm thế nào thì nhờ các cao thủ thôi. test

Comment

vào safe mod test

Comment

Nguyên văn bởi canhvn88 Xem bài viết
                    1 câu hỏi mình đã định hỏi từ lâu mà chưa thực hiện đc.
                    trước đây mình cài bitdefender.do không biết nên sau đó lại cài thêm 1 phần mềm diệt víu nữa.kết quả là máy khởi động không vào win đc.sau đó có 1 đứa bạn trong xóm trọ nó bỏ đĩa boot hay đĩa gì đó.(trước đây mới dùng máy nên chưa biết thứ đó.)nó vào tron dos hay minixp mình cũng ko nhớ nữa nhưng nó gở đc bitdefender ra.thế là máy khởi động lại ok.mình giờ không giữ liên lạc với nó nữa nên không hỏi nó đc.
                    nếu ko gở trong minixp đc thì chắc gở trong dos đc.
                    còn làm thế nào thì nhờ các cao thủ thôi.
                    ai nói không gỡ đc trong mini ?
                    mình còn cài MBAm trong mini vào ổ C của win rùi chạy quét víu nữa kìa
                    Còn việc gỡ các driver thì tìm bản boot của trần ngọc linh bên vn-zom có 1 số soft kiểm soát driver thì phải test
                    Mua bán thẻ Bkav Pro 2011 Giá rẻ - Bkav Pro 2011 VN

Comment

Các Pro cho ý kiến tiếp đi chứ,Hiren,s Rebuild các kiểu mà cũng không giải quyết được việc này sao? test

Comment

vào minixp rồi vào ổ C xoá thủ công thôi. test

Comment

Chính xác là không. Nếu như HĐH này có thể cài đặt hay gỡ bỏ ứng dụng cho HĐH khác thì ta cũng có thể upgrade từ XP lên thẳng Win7 hoặc Win8 chứ không bắt buộc phải cài mới rồi. Trong các trường hợp bị lỗi, đối với người có chút kinh nghiệm có thể vào thẳng Registry của hệ điều hành lỗi và disable các services, tiến trình khởi động,...

Một cách khác, không tắt được khởi động thì xóa trực tiếp các driver hay tiến trình gây xung đột hệ thống (nhưng không an toàn lắm trong những tình huống nhất định, khi chúng đóng vai trò trung gian khởi động không bỏ qua được khi quy định trong Registry, kiểu của một số virus như gây log off/log on trước đây). Theo Lãng khách thì trước khi mọi người định test cái gì liên quan tới hệ thống, nên sao lưu hệ thống toàn bộ (ghost từ HDD bằng LK Super 1 click) chỉ mất ít phút mà hiệu quả. test
                          Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                          http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

em nhớ chính xác là trước đây 1 đứa bạn dùng đĩa boot hay đĩa gì đó mà nó gở đc bitdefender trong máy ra do xung đột 2 phần mềm diệt virut nên ko khởi động đc.sau đó máy khởi động lại đc mà. test

Comment

Là xóa thôi. Lãng khách cũng chỉ cần xem qua Registry là có thể xử lý 100% tàn dư của BitDefender sạch như gỡ bỏ . test
                              Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
                              http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

X