No announcement yet.
X

[Hỏi] Phần mềm khóa Windows XP không cho cài đặt các phần mềm khác?

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Phần mềm khóa Windows XP không cho cài đặt các phần mềm khác?

Chào các anh chị em trong diễn đàn.
    Ai biết cách nào khóa windowXP không cho cài đặt thêm bất kỳ phần mền nào không, em thử dùng một số chương trình thì khóa được nhưng không khóa hết một số phần mền vẫn cài đặt được, ai có cách nào hay không chia sẻ với mọi người để học hỏi nha. Cảm ơn nhiều

Re: phần mền khóa windows XP không cho cài đặt các phần mền khác.

Nguyên văn bởi itbinhdinh Xem bài viết
    Chào các anh chị em trong diễn đàn.
    Ai biết cách nào khóa windowXP không cho cài đặt thêm bất kỳ phần mền nào không, em thử dùng một số chương trình thì khóa được nhưng không khóa hết một số phần mền vẫn cài đặt được, ai có cách nào hay không chia sẻ với mọi người để học hỏi nha. Cảm ơn nhiều
    dùng các phần mềm "đóng băng" ổ cứng như Deep Freeze ,Power Shadow đi bạn . chỉ cần khởi động lại máy là "ko có chuyện gì sảy ra" cả
    Hiren's.Boot 10.6.ima
    Portable MINI Win7 mới
    Windows 7 All in one(11 in 1)
    Tải về Windows 8 VL All in one
    Hiren's.BootCD.15.2.Rebuild.[full]
    Portable Mini Win7( Win7PE ) x64 Bit
    Windows 8.1 with Update 1 All in one 86x64 en-US
    Windows 8.1 with Update 3 (All in one 32bit - 64 bit) Edition
    Win7PE giao diện đẹp như Win full , dung lượng vừa phải và đa tính năng
    Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Re: [Hỏi] Phần mềm khóa Windows XP không cho cài đặt các phần mềm khác?

Chắc cái này chỉ có đóng băng ổ cứng thôi bạn ah. bạn vào http://google.com.vn tìm hiểu thêm phần mềm đóng băng nha.

Comment

Không mình không muốn đóng băng, vì đóng băng thì người khác vẫn cài phần mền vào xài được mà. mục đích của mình là chỉ muốn người ta xài máy tính thôi, ngoài ra thì không cài đặt thêm phần mền gì khác vào trong máy tính, mình thì có thể cài đặt được.

Comment

thì đó đóng băng ổ cứng có pass của người đóng băng mà. Trù phi cao tay lắm mới phá băng thôi
          http://www.youtube.com/watch?v=pMUzGK_YPUk

Comment

bạn kiếm phần mềm này 'InstallBlockR' mà dùng xem thế nào. khoá cài đặt bằng pass chỉ có ai biết pass mới cài vào máy được

Comment

Đơn giản nhất là phân quyền bạn ah. Bạn cứ cho người ta 1 cái tài khoản guest là được, còn tài khoản admin bạn biết thì giấu đi.
              Dân Amateur không mò được đâu
              Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

cứ đóng băng mà chơi,ct có pass bảo quản, khi bạn muốn cài ct thì mở đóng băng, sau đó khóa lại. tránh dc ng dùng bt làm lây nhiễm vr. vì khi khởi động lại thì trở lại ban đầu.
                Apple MacBook Pro ME664RU and Dell 505 all

Comment

Nguyên văn bởi ducanhnguyen2k Xem bài viết
                  Đơn giản nhất là phân quyền bạn ah. Bạn cứ cho người ta 1 cái tài khoản guest là được, còn tài khoản admin bạn biết thì giấu đi.
                  Dân Amateur không mò được đâu
                  mình thấy ý bạn này hay ! phân quyền acc bạn ah
                  Đào Văn Trường
                  Yahoo : truong.vn90
                  Email :
                  Phone : 01682 003 2XX

Comment

nếu phân quyền acc thì mình cũng làm rồi nhưng bên acc limit không ghi được đĩa, bởi vì phân quyền mất luôn quyền ghi đĩa. Mà người dùng Accounts cần phải ghi đĩa, ai có biện pháp nào hay hơn không. Giúp đỡ nhau để cùing nhau nghiên cứu.
                    Nếu đóng băng thì mỗi khi mình cài phần mền phải mở đóng băng và khởi động lại, mất thời gian. mong sớm nhận được tin hồi âm từ các anh chị em.

Comment

Nguyên văn bởi itbinhdinh Xem bài viết
                      nếu phân quyền acc thì mình cũng làm rồi nhưng bên acc limit không ghi được đĩa, bởi vì phân quyền mất luôn quyền ghi đĩa. Mà người dùng Accounts cần phải ghi đĩa, ai có biện pháp nào hay hơn không. Giúp đỡ nhau để cùing nhau nghiên cứu.
                      Nếu đóng băng thì mỗi khi mình cài phần mền phải mở đóng băng và khởi động lại, mất thời gian. mong sớm nhận được tin hồi âm từ các anh chị em.
                      Được chứ ? Bạn ghi đĩa bằng phần mềm gì ? Có thể cho đặt ngoại lệ cho phép sử dụng phần mềm đó, và cho phép truy cập driver của ổ CD-DVD đó. Zậy là được
                      Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

Tạo 1 acc limit rồi ghi ra USB. Hoặc dùng thêm lưu trữ trực tuyến như Google drive là được.

Comment

Bạn dùng Installl Block chưa. Bạn muốn khóa hết không cho cài đặt thì chỉ cần việc liệt kê các file cài đặt và tự chạy như Install, Setup, Auto, Autorun.... vào mục Black list. Còn muốn cấm luôn thì bạn chọn Block All, vào While list chọn các chương trình cho phép thực thi ví dụ như BKAV, Word, EXCel....

Comment

Working...
                          X

Debug Information

Hoặc