No announcement yet.
X

Bung file ghost vào USB

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bung file ghost vào USB

Mình đang có file ghost (*.gho) và muốn bung file ghost đó vào USB để boot, tuy nhiên khi mình dùng Norton Ghost trên Hirren's boot thì đến lúc chọn phân vùng để bung file ghost, mình USB thì USB lại bị mờ đi và không thao tác được, các bạn nào biết phải làm thế nào chỉ giúp mình với?

Thanks các bạn nhiều!

Re: Bung file ghost vào USB

Nguyên văn bởi mylove1289 Xem bài viết
    Mình đang có file ghost (*.gho) và muốn bung file ghost đó vào USB để boot, tuy nhiên khi mình dùng Norton Ghost trên Hirren's boot thì đến lúc chọn phân vùng để bung file ghost, mình USB thì USB lại bị mờ đi và không thao tác được, các bạn nào biết phải làm thế nào chỉ giúp mình với?

Thanks các bạn nhiều!
    - Có thể USB của bạn có dung lượng không đủ lớn để chứa file ghost sau khi "bung" ra. Mà sao bạn lại làm "ngược đời" vậy?
    Last edited by Tran Quang Ha; 28/06/12, 10:59 AM.
    |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Bung file ghost vào usb? chuyện ngược đời! USB của bạn sẽ không sống lâu khi làm như thế đâu! Mà chưa hẳn đã boot được đâu, còn tùy usb nữa bạn à!
      Tham khảo:

¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
      \♥Chào mừng sinh nhật bkav forum 13/10♥\
      .\¸.¤*¨¨¨*¤..¸¸.¸.¤* ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
      ..\
      ☻/
      /▌
      / \" thank + danh vọng

Comment

đây là 1 ý tưởng hay.

Comment

die luôn usb đó bạ na
          :
          Hồ Phương Châu
          Mail: hophuongchau@gmail.com
          Yahoo: kiepdocthankocanlayvo
          Tel: 0967 054 113  ---- 0121 6920 345

Comment

usb mà đủ dung lượng để bung file Ghost á?

Comment

Bung ghost để chạy win trên usb à ???
              Có usb làm đựơc như vậy sao
              Chắc ý bạn là ghost từ usb để bung vào hdd hả ?
              Biết tất cả là chả biết gì
              Sông có thể cạn,núi có thể mòn song tình yêu với bkav là bất diệt !

Bạn thấy bài viết có ích thì hãy cộng REP và ấn Cám ơn cho mình nhé !

Comment

mình thấy bạn nên đánh file đó ra DVD nếu đủ..vừa bung khỏe vừa chã sợ hư USB chứ như bạn bung 2 3 lần là xong cái USB tội nghiệp nó haha
                Khi bạn đang cười, ở đâu đó có người đang khóc. Khi bạn đang hạnh phúc, ở đâu đó có những mảnh đời bất hạnh. Hãy hài lòng với những gì bạn có. Hãy bỏ qua mọi hận thù và sống bằng tình yêu thương

Comment

Bung bình thường. Minh vẫn đang làm nè. Có điều file ảnh ơ đây của mình là file anh của USB chứa Hiren boot chứ không phải windows, làm như vậy sẽ backup được file dữ liệu trên USB và khẳ năng boot bằng USB được nhanh chóng.Bạn thử bung bằng Ghost 32 xem thế nào, mình vẫn thường dùng nó. Tất nhiên là dung lượng của USB của bạn phải đủ
                  Last edited by xuancanh; 28/06/12, 12:28 PM.
                  Look in to mine ...http://youtu.be/FVkw2cljZjU

Comment

Cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến, mục đích của mình là tạo USB có khả năng boot Windows MiniPE 2K5 (by DigiWiz) để boot vào khi khởi động máy tính, mình có được thông tin ở địa chỉ:

http://tintuc.xalo.vn/00-1264082657/...g_da_nang.html

Trong đó hướng dẫn mình cách đơn giản nhất là download cái file gost MiniPE rồi ghost vào USB, mình đã down xong rồi nhưng dùng ghost system 32 không sao ghost được (file ghost đó chỉ có 555 MB trong khi USB mình dùng thử là 8GB)

Bạn có cách nào hay hơn hướng dẫn giúp mình với để mình tạo cái MiniPE 2k5 boot trên USB cho dễ sử dụng, cảm ơn tất cả các bạn!
                    Last edited by mylove1289; 28/06/12, 01:40 PM.

Comment

Cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến, mục đích của mình là tạo USB có khả năng boot Windows MiniPE 2K5 (by DigiWiz) để boot vào khi khởi động máy tính, mình có được thông tin ở địa chỉ:

Trong đó hướng dẫn mình cách đơn giản nhất là download cái file gost MiniPE rồi ghost vào USB, mình đã down xong rồi nhưng dùng ghost system 32 không sao ghost được (file ghost đó chỉ có 555 MB trong khi USB mình dùng thử là 8GB)

Bạn có cách nào hay hơn hướng dẫn giúp mình với để mình tạo cái MiniPE 2k5 boot trên USB cho dễ sử dụng, cảm ơn tất cả các bạn!
                      Vậy bạn dùng mini xp đi. Trong môi trường mini xp đó chạy ghost 32 trong công cụ của Hiren là được thôi
                      Look in to mine ...http://youtu.be/FVkw2cljZjU

Comment

- Bạn đã đọc và hiểu sai hoàn toàn nội dung của bài viết đó rồi,

- Theo mình hiểu: Bạn đang có một USB dung lượng 8 GB và đang muốn tạo nó thành USB có thể boot vào môi trường Win mini như bài báo đó hướng dẫn.

- Sao bạn không thực hiện theo hướng dẫn trên diễn đàn nhỉ vừa nhanh, chi tiết và hiệu quả nhỉ.

- Mọi hướng dẫn và soft cần thiết mà bạn cần bạn có thể tham khảo tại đây: #2

|Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Nguyên văn bởi Tran Quang Ha Xem bài viết
                          - Bạn đã đọc và hiểu sai hoàn toàn nội dung của bài viết đó rồi,

- Theo mình hiểu: Bạn đang có một USB dung lượng 8 GB và đang muốn tạo nó thành USB có thể boot vào môi trường Win mini như bài báo đó hướng dẫn.

- Sao bạn không thực hiện theo hướng dẫn trên diễn đàn nhỉ vừa nhanh, chi tiết và hiệu quả nhỉ.

- Mọi hướng dẫn và soft cần thiết mà bạn cần bạn có thể tham khảo tại đây: #2
                          Đúng là mục đích của mình cần là tạo USB để boot và tích hợp Win MiniPE trên đó, mình thấy bài viết đó viết đúng theo ý mình đang cần mà, tuy nhiên đúng như bạn đã chia sẻ link trên diễn đàn có rất nhiều bài viết và tools để tạo USB boot, mình sẽ tham khảo và làm theo các hướng dẫn,

Nếu không được mình sẽ hỏi tiếp, cảm ơn bạn nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi xuancanh Xem bài viết
                            Bung bình thường. Minh vẫn đang làm nè. Có điều file ảnh ơ đây của mình là file anh của USB chứa Hiren boot chứ không phải windows, làm như vậy sẽ backup được file dữ liệu trên USB và khẳ năng boot bằng USB được nhanh chóng.Bạn thử bung bằng Ghost 32 xem thế nào, mình vẫn thường dùng nó. Tất nhiên là dung lượng của USB của bạn phải đủ
                            Bây giờ mình mới biết có cách như này nữa đó.

Comment

Đúng là mục đích của mình cần là tạo USB để boot và tích hợp Win MiniPE trên đó, mình thấy bài viết đó viết đúng theo ý mình đang cần mà, tuy nhiên đúng như bạn đã chia sẻ link trên diễn đàn có rất nhiều bài viết và tools để tạo USB boot, mình sẽ tham khảo và làm theo các hướng dẫn,

Nếu không được mình sẽ hỏi tiếp, cảm ơn bạn nhiều!
                              - Vậy thì bạn tham khảo bài viết sau: đơn giản như không thể đơn giản hơn nữa:

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc