No announcement yet.

[Help] Cách sử dụng easybcd

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Cách sử dụng easybcd

tình hình mình có 3 hdh muốn boot mà cấu hình easybcd loay hoay mải vẫn không boot được cái menu a e nào hướng dẫn config với nó có máy mục option có cần chĩnh gì không mà mình đã add hdh giống như hướng dẫn trên mạng mà không chạy được.... test

Re: a e nao biet su dung easybcd help meeeeeeeeeeeeee!

Bạn nói rõ những HĐH nào, cài như thế nào, trên các phân vùng nào, HĐH chính là gì,... test
    Câu lạc bộ Laptop xách tay Mỹ
    http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Re: a e nao biet su dung easybcd help meeeeeeeeeeeeee!

mình có sưu tầm 1 tài liệu về cách sử dụng EasyBCD bạn tải về tham khảo nhé !
      Attached Files
      test
      Hiren's.Boot 10.6.ima
      Portable MINI Win7 mới
      Windows 7 All in one(11 in 1)
      Tải về Windows 8 VL All in one
      Hiren's.BootCD.15.2.Rebuild.[full]
      Portable Mini Win7( Win7PE ) x64 Bit
      Windows 10 All in one (Multiple Editions) - English
      Windows 8.1 with Update 3 (All in one 32bit - 64 bit) Edition
      Win7PE giao diện đẹp như Win full , dung lượng vừa phải và đa tính năng
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Re: [Help] Cách sử dụng easybcd

Laptop Lenovo Ideapad U410 mua về đã có Win8 64bit trên C:\ rồi. Mình đã phân thêm một vùng F:\ rồi bung file ghost Win 7U 32 bit lên F:\. Dùng EasyBCD 2.01 làm tới làm lui cả ngày nay cũng không khởi động vào được Win 7U. Đã lập được menu boot (có Win 8 và Win 7U), nhưng chỉ boot được Win 8. Còn khi chọn vào Win 7U thì hiện ra màn hình xanh, đòi repair Windows. Mong được chỉ giáo rõ hơn hoặc thành viên nào ở Tp HCM đã làm được boot tùy chọn 2 Win, mình mang laptop đến nhà cài giúp với. Cám ơn trước. test

Comment

Em xem và dùng file ghost khác nhé. test
          Hướng dẫn ghost máy!
          Xử lý tức thời mất mạng do virus
          Kinh nghiệm dùng máy hạn chế dính virus!
          Kinh nghiệm dùng Bkav Pro khi bị virus!
          Kinh nghiệm xử lý virus vô hiệu hóa chức năng win
          Fix lỗi winXP và win7
          Dùng glary dọn rác và sửa lỗi file system
          Dùng MBAM gom mẫu virus!
          Dùng combofix gỡ malware!

Comment

Nguyên văn bởi chienhv Xem bài viết
            Laptop Lenovo Ideapad U410 mua về đã có Win8 64bit trên C:\ rồi. Mình đã phân thêm một vùng F:\ rồi bung file ghost Win 7U 32 bit lên F:\. Dùng EasyBCD 2.01 làm tới làm lui cả ngày nay cũng không khởi động vào được Win 7U. Đã lập được menu boot (có Win 8 và Win 7U), nhưng chỉ boot được Win 8. Còn khi chọn vào Win 7U thì hiện ra màn hình xanh, đòi repair Windows. Mong được chỉ giáo rõ hơn hoặc thành viên nào ở Tp HCM đã làm được boot tùy chọn 2 Win, mình mang laptop đến nhà cài giúp với. Cám ơn trước.
            Bạn dùng ghost đa cấu hình à? test

Comment

Nguyên văn bởi TuanAnh37 Xem bài viết
              Bạn dùng ghost đa cấu hình à?
              Minh dung GHOST 11.5 có trong Hiren 15.2 đó. Và bản ghost cũng của Lenovo Ideapad U410 của một người bạn khác.

À, mà hôm nay dùng USB boot, không vào hiren được, nó vẫn cứ vào Win 8, chán quá. Cũng USB đã dùng bấy lâu nay. Giống như bị tàng tàng... test
              Lần sửa cuối bởi chienhv; 26/02/13, 10:57 AM.

Comment

Laptop Lenovo Ideapad U410 mua về đã có Win8 64bit trên C:\ rồi. Mình đã phân thêm một vùng F:\ rồi bung file ghost Win 7U 32 bit lên F:\. Dùng EasyBCD 2.01 làm tới làm lui cả ngày nay cũng không khởi động vào được Win 7U. Đã lập được menu boot (có Win 8 và Win 7U), nhưng chỉ boot được Win 8. Còn khi chọn vào Win 7U thì hiện ra màn hình xanh, đòi repair Windows. Mong được chỉ giáo rõ hơn hoặc thành viên nào ở Tp HCM đã làm được boot tùy chọn 2 Win, mình mang laptop đến nhà cài giúp với. Cám ơn trước.
                Minh dung GHOST 11.5 có trong Hiren 15.2 đó. Và bản ghost cũng của Lenovo Ideapad U410 của một người bạn khác.

À, mà hôm nay dùng USB boot, không vào hiren được, nó vẫn cứ vào Win 8, chán quá. Cũng USB đã dùng bấy lâu nay. Giống như bị tàng tàng...
                Bạn có Win 8 mà muốn cài thêm Win 7 thì bạn tham khảo bài này nhé. Nó sẽ có ích cho bạn đó.

http://forum.bkav.com.vn/showthread....-Win7-hieu-qua
                test

Comment

À, mà hôm nay dùng USB boot, không vào hiren được, nó vẫn cứ vào Win 8, chán quá. Cũng USB đã dùng bấy lâu nay. Giống như bị tàng tàng...
                  Lại vấn đề nóng hổi, Windows 8 + đĩa GPT + UEFI test
                  Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

ko boot đc là đúng thôi, nó sẽ ko vào đc win 7 đâu. vì nếu bạn cài mới win 7 sau đó cài win 8 thì khi dùng easy bcd mới có tác dụng ngay. còn như trên thì hệ thống sẽ ko load đc win 7 hay nói cách khác là ko nhận ra có hệ điều hành khác ngoài win 8. bạn bỏ đĩa win 7 vào chọn repair rồi chọn cái tự động fix lỗi test

Comment

Nguyên văn bởi ducanhnguyen2k Xem bài viết
                      Lại vấn đề nóng hổi, Windows 8 + đĩa GPT + UEFI
                      Là sao bạn? Trong Bios có set sẵn UEFI, đĩa GPT là gì vậy? (Win 8-64bit thì có sẵn trong laptop roi..). Mình cần hướng dẫn tao một USB boot được với các tiện ích như Hiren trên Win 8-64bit của mình hoặc bạn nào có, gởi cho mình file iso, rar..để mình giải nén và sử dụng..hoặc mình đến nhờ bạn đó tạo giúp mình một USB như vậy.

Mình đã có Win 8 64 bit bản quyền rồi. Bây giờ mình muốn cài thêm Win 7 32 bit trên một partition khác và khi khởi động, tùy ý sử dụng. Pro nào giúp mình với..

Giúp bằng cách hướng dẫn căn kẽ. Mình search và làm theo tất cả những hướng dẫn trên diễn đàn từ trước Tết nay mà vẫn không được. (mình gà lắm)
                      Hoặc mình đem laptop đến nhà nhờ cài (mình ở Tp HCM)

Trân trọng.

Nguyên văn bởi nguyenthiha Xem bài viết
                      [COLOR="black"]Bạn có Win 8 mà muốn cài thêm Win 7 thì bạn tham khảo bài này nhé. Nó sẽ có ích cho bạn đó.
                      Cám ơn bạn, nhưng v/đ của mình là Win 8 đã có sẵn khi mua laptop rồi... test
                      Lần sửa cuối bởi chienhv; 26/02/13, 12:42 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Vào Bios, sửa UEFI thành Legacy thì boot được vào DOS, nhưng không rõ có ảnh hưởng gì đến các v/đ khác không? Hay là mỗi khi muốn vào DOS thi Bios sửa Legacy, xong việc, chuyển về UEFI

Laptop đã có sẵn Win 8-64 bit ở C:\. Giờ đã bung file ghost của Win 7U-32 bit lên một phân vùng F:\. Mình dùng EasyBCD như hướng dẫn, đã có menu Win 8 và Win 7, nhưng chỉ vào được Win 8 thôi, vào Win 7 thì báo lỗi... Và mình cũng bỏ DVD Win 7U Repair vào và khởi động, thì nó nói không phù hợp với OS (Win 8)

Nhờ Pro nào giúp mình khắc phục để tùy chọn OS. Cám ơn nhiều. test
                        Lần sửa cuối bởi chienhv; 27/02/13, 02:25 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

http://forum.bkav.com.vn/showthread....au-khi-cai-XP&
                          thanhng101 bạn có thể tìm hiểu từ bài viết này của a Lãng khách test

Comment

cảm ơn bài viết của bạn. mình đang cần cái này.

chữ ký:
                            rao vat so 1 viet nam test

Comment

cái này có ích nè ! thanks bạn !

chữ ký:
                              rao vat so 1 viet nam
                              mua ban nhanh
                              Cách vào facebook test

Comment

X