No announcement yet.
X

[Help] Laptop không kết nối được wifi

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Laptop không kết nối được wifi

Mình có 1 con HP ProBook 4530s core i3 ram 4G ổ cứng 500 gặp lỗi sau:

+ Không kết nối được với wifi, nút bật tắt wifi không có tác dụng, đèn nó cứ vàng dù có nhấn vào hay không. Kết nối với mạng dây bình thường.
    + Lúc đầu là tìm được wifi nhưng không bắt được, sau này là không kết nối được luôn.

Mình đã thử cài lại win 7, cài đầy đủ driver nhưng vẫn không có cách nào bật được wifi, share mạng dạng ad-hoc cũng không được.

Mình nghĩ là card wifi hư, nhưng đem ra tiệm thì họ gắn 1 thiết bị gì đó vào rồi xử lí chưa đầy 30 phút đã xong

Vậy cho mình hỏi là máy mình bị gì thế, muốn khắc phục như ở tiệm phải làm sao.

PS: do đứa bạn nó mang Lap đi ra tiệm nó nói lại như thế chứ mình không đi nên không rõ lắm.

Re: Laptop không kết nối được wifi

Có ai giải đáp hộ mình không vậy :-s

Comment

Nguyên văn bởi icekingcoll Xem bài viết
      Mình có 1 con HP ProBook 4530s core i3 ram 4G ổ cứng 500 gặp lỗi sau:

+ Không kết nối được với wifi, nút bật tắt wifi không có tác dụng, đèn nó cứ vàng dù có nhấn vào hay không. Kết nối với mạng dây bình thường.
      + Lúc đầu là tìm được wifi nhưng không bắt được, sau này là không kết nối được luôn.

Mình đã thử cài lại win 7, cài đầy đủ driver nhưng vẫn không có cách nào bật được wifi, share mạng dạng ad-hoc cũng không được.

Mình nghĩ là card wifi hư, nhưng đem ra tiệm thì họ gắn 1 thiết bị gì đó vào rồi xử lí chưa đầy 30 phút đã xong

Vậy cho mình hỏi là máy mình bị gì thế, muốn khắc phục như ở tiệm phải làm sao.

PS: do đứa bạn nó mang Lap đi ra tiệm nó nói lại như thế chứ mình không đi nên không rõ lắm.
      Ko phải lỗi phần cứng đâu đó là do bạn cài đặt ko chuẩn thôi. Xem lại driver card wifi + phím nóng. Wifi ở trên trang HP có nhiều loại dành cho nhiều mã khác nhau. Bạn check lại và nhớ đang dùng là card gì lần sau cài ko bị nữa nhé.

Comment

Nguyên văn bởi tamitfree Xem bài viết
        Ko phải lỗi phần cứng đâu đó là do bạn cài đặt ko chuẩn thôi. Xem lại driver card wifi + phím nóng. Wifi ở trên trang HP có nhiều loại dành cho nhiều mã khác nhau. Bạn check lại và nhớ đang dùng là card gì lần sau cài ko bị nữa nhé.
        Cái driver tớ cài từ trang chủ của HP mà, đúng dòng đó luôn, vẫn không chạy được, phím nóng cũng thể.....không biết tiệm nó làm gì nữa

Comment

Nguyên văn bởi icekingcoll Xem bài viết
          Có ai giải đáp hộ mình không vậy :-s
          Sao bạn ko dùng easy driver để dò driver và tải về cài cho đúng?
          [COLOR=red][B]"Hãy ném đá hết mình, nhưng chú ý nó sẽ rơi vào đầu bạn"[/B][/COLOR]

Comment

bạn thử xem lại driver chipset xem, mình cũng gặp 1 máy không bắt đc tín hiệu gì wifi, không thể bật tắt wifi bằng phím. mình cài lại driver chipset xong cài driver wifi (có 2 loại driver wifi cho máy này nên mình đành thử 2 lần), kết quả là bình thường rùi

Comment

Nguyên văn bởi duymeo Xem bài viết
              Máy bạn đã check và scan virus chưa?
              Đã scan rồi bạn à

Nguyên văn bởi caothu Xem bài viết
              Sao bạn ko dùng easy driver để dò driver và tải về cài cho đúng?
              Dùng Driver Pack Solution 12.3 có khác gì ko ???

Nguyên văn bởi truongmun Xem bài viết
              bạn thử xem lại driver chipset xem, mình cũng gặp 1 máy không bắt đc tín hiệu gì wifi, không thể bật tắt wifi bằng phím. mình cài lại driver chipset xong cài driver wifi (có 2 loại driver wifi cho máy này nên mình đành thử 2 lần), kết quả là bình thường rùi
              Cũng thử cài lại hết mà vẫn không được

PS: Nghe nói có cách load default gì đó trong CMOS mà không rõ lắm, không biết có phải như thế không nữa

Comment

Có ai giải đáp được không ạ

Comment

lổi này là lổi rất hi hiểu của dòng hp probook . lổi này mình đã từng gặp rồi lổi này là do bạn cài driver không chuẩn hoặc là bị lổi driver thôi ,
                  Cộng tác viên bán hàng tại Thanh Hoá

Comment

Riêng mình thì đã gặp trường hợp của laptop Lenovo:
                    - Driver chuẩn
                    - Phím nóng bật tắt wifi không nhầm

Bệnh của nó là lâu lâu phải vào Bios khi khởi động, chọn Set defautl bios thì mới vào mạng không dây được

Comment

mình cũng bị như vậy.t cài thêm HP Wireless Assistant là ok http://hp-wireless-assistant.software.informer.com/

Comment

mình bày cho này. netword and share rồi vào chỗ mấy cái modem đo. delete những gì có thẻ. enat lai ok. có khi rết lai

Comment

Re: [Help] Laptop không kết nối được wifi

Tình máy mình cũng giống nt nay, mình cũng cài drive của wifi, lúc trước nó hay bi chập chờn, lúc được, lúc tắt. Còn giờ thì nó die luôn rồi, chỉ dùng được wifi khi vào win mini thui, huhu. Chán cái con HP probook này quá đi. có ai mua hok bán rẽ cho nè, hihi.

Comment

cái này tui cũng đang gặp la do lỗi phần cứng, nó nhận blutoo rồi lên nó không hiên driver wifi chỉ có cách cài 2 win thì nó mới nhận nếu không chẳng có cách nào cài wifi được đâu

Comment

Working...
                            X

Debug Information

Hoặc