No announcement yet.
X

[Help] Không mở được các file exel bằng cách mở trực tiếp?

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Không mở được các file exel bằng cách mở trực tiếp?

Hiên trạng máy tính của mình bị lỗi như sau: office 2007
    Mình mở các file exel nhưng không mở trực tiếp được mở lên không tháy báo lỗi chỉ thầy trang màu xám. mà mỗi lần mở phải mở exel lên rồi chon file/open rồi chỉ đường dẫn đền file cần mở mới được.
    củng không file đó bị lỗi.
    máy khác củng bị tương tự như vậy
    đã cai win rồi cai office nhiều lần từ ổ CD rồi USB(tóm lại là máy và bộ cài mình đảm bảo là không co virus)
    Mình đã tìm hướng dẫn trên google và làm theo nhiều cách nhưng vẫn bó tay.
    Xin các anh chi chỉ giúp.Thanks

Re: Không mở được các file exel bằng cách mở trực tiêp?????????

Bạn gửi lên forum để tớ xem file đấy giúp bạn! Tải lên mediafire nhé
    DEVELOPER PROFESSIONAL

Comment

Re: Không mở được các file exel bằng cách mở trực tiêp?????????

Nguyên văn bởi hungafcqni Xem bài viết
      Hiên trạng máy tính của mình bị lỗi như sau: office 2007
      Mình mở các file exel nhưng không mở trực tiếp được mở lên không tháy báo lỗi chỉ thầy trang màu xám. mà mỗi lần mở phải mở exel lên rồi chon file/open rồi chỉ đường dẫn đền file cần mở mới được.
      củng không file đó bị lỗi.
      máy khác củng bị tương tự như vậy
      đã cai win rồi cai office nhiều lần từ ổ CD rồi USB(tóm lại là máy và bộ cài mình đảm bảo là không co virus)
      Mình đã tìm hướng dẫn trên google và làm theo nhiều cách nhưng vẫn bó tay.
      Xin các anh chi chỉ giúp.Thanks
      Bạn chạy file này là được nhé :
      http://download.microsoft.com/downlo...Fixit50392.msi

Chúc bạn thành công!
      Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
      http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Re: [Help] Không mở được các file exel bằng cách mở trực tiếp?

Cũng không thay đổi được gi anh ơi. helppppp

Comment

Nguyên văn bởi hungafcqni Xem bài viết
          Cũng không thay đổi được gi anh ơi. helppppp
          Vậy bạn làm thủ công như sau:
          1. Bạn click nút Menu ở góc trên bên trái rồi click chọn "Excel Options"
          2. Chọn thẻ "Advanced" rồi kéo xuống đến mục "General"
          3. Bỏ dấu check ở dòng "Ignore other application that use Dynamic Data Exchange (DDE)"

Chúc bạn thành công !
          Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
          http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
            Vậy bạn làm thủ công như sau:
            1. Bạn click nút Menu ở góc trên bên trái rồi click chọn "Excel Options"
            2. Chọn thẻ "Advanced" rồi kéo xuống đến mục "General"
            3. Bỏ dấu check ở dòng "Ignore other application that use Dynamic Data Exchange (DDE)"

Chúc bạn thành công !
            em đã bị lỗi như thế! Open With mặc định thì lại ko có tác dụng gì! Icon Excel.exe vẫn ko load vào sổ Open With đc! mặc dù load vài cái khác như word...notepad vẫn bình thường!
            dòng "Ignore other application that use Dynamic Data Exchange (DDE)" đã bỏ check sẵn rồi!
            kết quả là muốn mở file excel phải mở Open từ Excel mới đc!
            Anh giúp em với nhé!
            "Yêu nhau trong sáng, phang nhau trong tối"

Comment

bạn có cài 2 office không? như mình cài song song 2 cái thì cái nào cài sau mới dc, cái cài trc cũng phải mở như cách của bạn đó

Comment

Nguyên văn bởi longhbu Xem bài viết
                bạn có cài 2 office không? như mình cài song song 2 cái thì cái nào cài sau mới dc, cái cài trc cũng phải mở như cách của bạn đó
                lúc đầu cài 2003! cài thêm File Format Converters để đọc Office 2007 trên 03! thế nhưng hok biết bị lỗi gì mà chỉ đọc được word 2007 thôi! chứ đọc Excel thì bị lỗi! nên sau gỡ đi mới cài lại 2007!
                và kết quả là cài xong thì file excel ko tự động mở bằng 2007 đc! Phải Open with 2007! thế nhưng vẫn ko xuất hiện Icon excel 2007 trên sổ Open With! làm đi làm lại vẫn thế!

Comment

cũng giống của mình, open with thì có nhưng mở không dc. chắc là của bạn gỡ office 2003 chưa sạch hoàn toàn nên nó vậy đó. gỡ bỏ office sạch sẽ cũng là 1 thứ khó khăn đó. bạn thử vào control panel, default program rồi chọn set default cho excel 2007 xem
                  Last edited by longhbu; 22/12/12, 04:30 PM.

Comment

giống hệt mình luôn, mình dung office pro plus 2010 k thể nào mở trực tiếp đc file .xls

google các kiểu k ra, cuối cùng cài office ultimate 2007 thì k bị thế nữa

chả hiểu ra sao

em cũng thử theo cách anh LK rồi nhưng vẫn mếu
                    Last edited by Wind_; 22/12/12, 04:38 PM.

Comment

Nguyên văn bởi Wind_ Xem bài viết
                      giống hệt mình luôn, mình dung office pro plus 2010 k thể nào mở trực tiếp đc file .xls

google các kiểu k ra, cuối cùng cài office ultimate 2007 thì k bị thế nữa

chả hiểu ra sao

em cũng thử theo cách anh LK rồi nhưng vẫn mếu
                      Bộ office máy bạn bị lỗi, bạn nên cài lại cho chuẩn. Bạn check tin nhắn nhé.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthiha Xem bài viết
                        bạn này sao dám khẳng định bị lỗi? sao của tôi cùng một bộ mà lần cài thì mở dc, lần thì không

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthiha Xem bài viết
                          cũng bộ đó! cài cho các máy, các kiểu, các lần vẫn bình thường bạn ah! duy lần này bị thế!

Comment

Cho phép em đào Mộ lại bài này với.. em cũng bị trường hợp y như Chủ thớt.. cái bộ cài này e đã cài rất nhiều máy. vẫn bt, nhưng chả hiểu sao gần đây cài 2 cái máy lại bị y như thế. kick đúp vào thì k mở đc. nhưng cứ chọn open hay thì cần làm 1 thao tác j trong đấy thôi thì sẽ hiện.. Bất tiện vs bực mình lắm.

Comment

Bạn quét virus và cài lại phần mềm office nhé
                              Đinh Thái Hà - 09896 09886

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc