No announcement yet.
X

[Help] Khởi động vào win màn hình đen chỉ có mỗi chuột

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Khởi động vào win màn hình đen chỉ có mỗi chuột

chào anh chị em
    mong mọi người chỉ thêm ạ
    tình hình như thế này ( khách gọi đến và bảo máy tính bị như thế làm lại hộ, rùi họ đi vắng, mình ko kịp tiếpnhaanj thông tin gi ka )
    máy tính để bàn khi khởi động vào đến win màn hình đen thui chỉ có mỗi biểu tượng chuột di chuyển bình thường, bàn phím ấn các đèn vẫn sáng, tắt bình thường...
    mình ấn ctrl + alt + del nhưng không thấy gì cả
    mình nghĩ là do virus thôi, mình vào safe mode để wet virus nhưng không được báo lỗi ạ..
    vì mình không có time để sử lý nên mình đã cài lại win và đã ok.
    nhưng mình thắc mắc mãi cách sử lý nhỡ gặp trường hợp vậy còn biết làm cho nhanh vậy mình rất mong ace nào đã từng gặp và biết cách sử lý thì chỉ hộ mình với ạ...
    xin chân thành cảm ơn
    bác nào ở gần như quỳnh, hưng yên.
    hậu tạ bằng cách ae gặp gỡ chà đá " chém" nhé
    chúc bạn vui vẻ

HÃY MỈN CƯỜI VỚI BAO CHUYỆN ĐỜI
    HÃY THẬT LÒNG NÓI XIN CẢM ƠN

1551

Re: khởi động vào win màn hình đen chỉ có mỗi chuột

mình cùng đã gặp trường hợp như thế này rồi hồi đó mình mới mua máy nên còn gà.Lúc đó mình alo cho mấy anh bên Trần anh đến sửa mấy anh ý chọn cái last know gì gì ý.ko phải chọn start normal window thế là vào đc.Mấy anh bảo là do virut.
    ko biết bạn có giống mình ko nhưng mình viết cho bạn tham khảo.giống thì tốt còn ko thì mình cũng chịu

Comment

cảm ơn bạn
      đó là khi cài driver hay xung đột phần mềm thôi, mình cũng là rùi nhưng ko dc
      chúc bạn vui vẻ

1551

Comment

Trước mình có bị trường hợp gần như bạn đó là do mình khi cài máy xong mình chỉnh thử trong monitor (CRT) đẩy lên 75 Hertz sau đó khởi động lại Win thì cũng bị như bạn nhưng khoảng hơn một phút thì màn hình tắt hẳn chỉ có đèn màn hình báo nhấp nháy. Sau đó mình lắp case sang màn đời cao hơn (LCD) nhưng vẫn không được, cuối cùng phải cài lại Win. Bạn nào có kinh nghiệm xử lý trường hợp này chia sẻ thêm cho anh em học hỏi với.

Comment

cái này thì bạn khởi động ấn F8 ở đấy có cài dòng gì VGA...gì gì đó mình không nhớ rõ bạn ấn vào đấy là được thôi, chức năng đó giúp sử lý khi người dùng chỉnh độ phân giải màn hình sai đó
          chúc bạn vui vẻ

1551

Comment

Re: [Help] Khởi động vào win màn hình đen chỉ có mỗi chuột

khởi động máy.bấm f8.hiện ra nhiều dòng chữ.bạn chọn dòng có chữ enable VGA mode.là win nó sẽ tự reset độ phân giải màn hình về chế độ thấp nhất.sau đó bạn vào chế độ màn hình chỉnh lại độ phân giải tuỳ theo màn hình hỗ trợ là ok.cái này thường bị đối với màn hình CRT khi cầm ra tiệm thì họ đặt độ phân giải theo màn hình lcd của họ.mang về thì lắp vào chay ko ra.bạn thử xem

Comment

Lỗi này là do xung đột giữa các phần mềm với nhau,làm cho file Explore.exe chạy 100% CPU,,,Có vài cách để bạnkhắc phục nguyên nhân này..
              1..Dùng đĩa win vào Repeart lại...System Retore
              2..Cài lại win mới
              3..Dùng 1 phần mềm nào diệt virut trên DOS quét là đc....

Comment

bạn nè nói đúng bệnh nè
                chúc bạn vui vẻ

1551

Comment

mình bị tình trạng giống chủ thớt.
                  khi khởi động nhấn F8 và vô win bằng tất cả các mục (safe , VGA ..v.v)
                  đều cũng chỉ đến màn hình đen có chuột, vẫn di chuyển chuột bình thường,bàn phím nhấn nút num lock vẫn tắt mở bình thường... và ko có j nữa.
                  dù có đợi 30 phút cũng ko hề thay đổi... chỉ có màn hình đen với 1 con chuột tuyệt vọng,
                  bỏ đĩa cài win vào để vào Repair nhưng nó bị cái này, ko biết làm gì tiếp

Comment

Nguyên văn bởi Lão già ham game Xem bài viết
                    mình bị tình trạng giống chủ thớt.
                    khi khởi động nhấn F8 và vô win bằng tất cả các mục (safe , VGA ..v.v)
                    đều cũng chỉ đến màn hình đen có chuột, vẫn di chuyển chuột bình thường,bàn phím nhấn nút num lock vẫn tắt mở bình thường... và ko có j nữa.
                    dù có đợi 30 phút cũng ko hề thay đổi... chỉ có màn hình đen với 1 con chuột tuyệt vọng,
                    bỏ đĩa cài win vào để vào Repair nhưng nó bị cái này, ko biết làm gì tiếp

nếu bạn muốn repair thì bạn phải nhấn phím enter,chứ ko phải nhấn phím R(đây chỉ là giao diện để vào dos thôi),sau đó nhấn phím F8,rồi sau đó mới nhấn phím R để chọn repair

Comment

Nguyên văn bởi paramater Xem bài viết
                      nếu bạn muốn repair thì bạn phải nhấn phím enter,chứ ko phải nhấn phím R(đây chỉ là giao diện để vào dos thôi),sau đó nhấn phím F8,rồi sau đó mới nhấn phím R để chọn repair
                      cám ơn bác, lâu rồi em ko cài win,toàn ghost nên sai 1 ly đi mấy mét

nhưng tình hình bây giờ là: đã repair win - nó tự động reset lại máy, xong vào vẫn thế,
                      vẫn 1 màn hình đen với con chuột.............??????????????
                      làm sao giờ bác ơi?
                      máy này của khách là 1 tiệm bán đồ nội thất,khá nhiều dữ liệu quan trọng

Comment

Nguyên văn bởi Lão già ham game Xem bài viết

cám ơn bác, lâu rồi em ko cài win,toàn ghost nên sai 1 ly đi mấy mét

nhưng tình hình bây giờ là: đã repair win - nó tự động reset lại máy, xong vào vẫn thế,
                        vẫn 1 màn hình đen với con chuột.............??????????????
                        làm sao giờ bác ơi?
                        máy này của khách là 1 tiệm bán đồ nội thất,khá nhiều dữ liệu quan trọng
                        Vào bằng Safe Mode được không vậy?

Comment

Nguyên văn bởi dogamer Xem bài viết
                          Vào bằng Safe Mode được không vậy?
                          cũng vậy lun bác ơi

Comment

Cài lại win cho lành lão già ham game à
                            Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
                            Chí anh hùng Click chuột định giang sơn

Phần mềm diệt Virus - Bkav Pro - Kaspersky

Comment

nhấn 3 phím ctrl alt del,có hiện lên gì ko

Comment

Working...
                              X

Debug Information