No announcement yet.

Tìm phần mềm xóa chữ kí trên ảnh.

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm phần mềm xóa chữ kí trên ảnh.

Tình hình là em có rất nhiều ảnh nhưng toàn bị gán chữ kí bản quyền. Và thành viên của 4rum e đang tham gia lại chỉ chấp nhận và cho post hình ảnh ko có chữ kí hay là tên của bất kì trang web nào trên ảnh. Anh chị nào có phần mềm nào đơn giản dễ xài có thể xóa đi chũ kí trên ảnh ko ạ.
    Note: PTS em ko xài dc nha vì khó xài lắm ( Em gà về máy vi tính lắm ) Hic
    Có bản paint nhưng phần mềm này ko chỉ xóa chữ mà còn xóa luôn cả nền người, nền hình ảnh ở tại vùng có chữ nữa. Help me

Hic quả thật là khó thật. nếu dùng PTS thì có thể nhưng cầu kì và ko thể áp dụng với số lượng ảnh lớn vì rất tốn time. dùng paint thì cũng ko được vì chất lượng quá kém. Chỉ xài ở những chỗ nền trắng hoặc những chỗ không quan trọng chẳng ai để ý. Hok có anh chị nào có cái phần mềm nào hay. Chỉ cần chọn chữ và delete mà vẫn giữ nguyên nền ảnh à. Buồn quá. Hic hic Hỏi anh google anh ấy cũng ko biết nữa
    Lần sửa cuối bởi theendwhy; 11/08/12, 08:03 AM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Re: Tìm phần mềm xóa chữ kí trên ảnh.

Nguyên văn bởi theendwhy Xem bài viết
    Tình hình là em có rất nhiều ảnh nhưng toàn bị gán chữ kí bản quyền. Và thành viên của 4rum e đang tham gia lại chỉ chấp nhận và cho post hình ảnh ko có chữ kí hay là tên của bất kì trang web nào trên ảnh. Anh chị nào có phần mềm nào đơn giản dễ xài có thể xóa đi chũ kí trên ảnh ko ạ.
    Note: PTS em ko xài dc nha vì khó xài lắm ( Em gà về máy vi tính lắm ) Hic
    Có bản paint nhưng phần mềm này ko chỉ xóa chữ mà còn xóa luôn cả nền người, nền hình ảnh ở tại vùng có chữ nữa. Help me

Hic quả thật là khó thật. nếu dùng PTS thì có thể nhưng cầu kì và ko thể áp dụng với số lượng ảnh lớn vì rất tốn time. dùng paint thì cũng ko được vì chất lượng quá kém. Chỉ xài ở những chỗ nền trắng hoặc những chỗ không quan trọng chẳng ai để ý. Hok có anh chị nào có cái phần mềm nào hay. Chỉ cần chọn chữ và delete mà vẫn giữ nguyên nền ảnh à. Buồn quá. Hic hic Hỏi anh google anh ấy cũng ko biết nữa
    Bạn xem ở đây nè :http://www.tinhte.vn/threads/988977/
    Biết tất cả là chả biết gì
    Sông có thể cạn,núi có thể mòn song tình yêu với bkav là bất diệt !

Bạn thấy bài viết có ích thì hãy cộng REP và ấn Cám ơn cho mình nhé !

Comment

Cái này không thể xoá hàng loạt được mà phải tuỳ thuộc vào vị trí và độ lớn của chữ ký trên từng ảnh. Bạn có thể tham khảo sử dụng phần mềm InPaint - xoá chi tiết thừa trên ảnh khá hiệu quả (Tham khảo tại đây). Ngoài ra nó còn phụ thuộc rất lớn vào sự khéo léo của bạn nữa.

Bạn cũng có thể tham khảo việc Chỉnh sửa ảnh trực tuyến với SumoPaint.com (đoạn Xoá chi tiết thừa). Cũng theo cách tương tự là phần mềm PhotoScape với chức năng Clone Stamp (nguyên tắc chung là dùng một vùng hình ảnh nguồn ở bên cạnh để lấp đầy vùng cần xoá)
      Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Comment

Còn nữa, cũng theo nguyên tắc là lấy điểm ảnh ở xung quanh tự đắp vô phần đã xoá, tên phần mềm đây:

Recomposit

Comment

Mình thì dùng inpaint ^^ Xóa nhanh, gọn, dễ xài, thích hợp để xóa chữ ^^
          Xem phim online cực nhanh

Đang quay về thời kỳ đồ đá, ko có máy tính Ai có lòng hảo tâm bố thí e cái máy tính để e vào BF chém gió với mấy anh với Em đội ơn lắm lắm ý

Comment

em toàn ném ảnh lên google search, thường sẽ tìm ra ảnh gốc chưa dấu. ko thì mới xài phần mềm
            Cài win song song nhanh gọn bằng ImageX

Diệt virus tự động gửi tin nhắn qua Facebook
            Tăng chất lượng hình ảnh khi xem phim bằng thủ thuật tận dụng GPU
            Bàn về những "virus" nhưng không nguy hiểm

42 điều tự thú của anh chị em BF

---------------------------------------------------

Rút khỏi giang hồ dài hạn

------------------------
            Malware Analyzist - Hardware Marker
            Video Producer - Puzzle Solver

Hiệp sỹ Áo đen Bkav
            ------------------------

Comment

Inpaint dùng rất tốt nha bạn, mình cũng đang dùng nó

Comment

Mấy cái này vào photoshop là Ok hết mà.mình thường dùng nó nên thấy cũng được
                Yahoo : thienha_tran2000 || FB: facebook.com/tranbaotrung.90

youtube.com/tranbaotrung90

| Nước vô tình ngàn năm trôi mãi.Trăng vô tình trăng ở mãi tít xa. |
                ----------------------------------------------------------------------------

Comment

Photshop đi bạn. Mà lấy hình của người khác làm gì bạn. Hình có chữ kí tức là người ta "đánh dấu lãnh thổ" rối mà.

Comment

Nguyên văn bởi mrkey94 Xem bài viết
                    em toàn ném ảnh lên google search, thường sẽ tìm ra ảnh gốc chưa dấu. ko thì mới xài phần mềm
                    Bạn chia sẻ cách làm nhé

Nguyên văn bởi cappuccinolk Xem bài viết
                    Photshop đi bạn. Mà lấy hình của người khác làm gì bạn. Hình có chữ kí tức là người ta "đánh dấu lãnh thổ" rối mà.
                    Vì nhiều lý do nên người ta mới cần ảnh gốc bạn ạ, ví dụ như làm banner hoặc trang trí, nếu hình mà có chữ ký thì xấu lắm
                    Do your best, the rest will come !

Đại lý Bkav tại Bạc Liêu - Bkav Pro giá ưu đãi

Comment

Photoshop đi bạn.Cài nhanh chỉ có cái bản quyền thôi là phải kiếm.
                      Dùng tốt lắm.

Comment

Mình vừa thử dùng Inpaint, rất mượt, xáo nhanh mà ko để ý khó có thể biết vùng mình vừa xóa!
                        ***TÍCH CỰC SƯU TẦM VIRUS GỬI MẪU CHO BKAV***
                        VÌ MỘT BKAV PHÁT TRIỂN

VẠN SỰ KHỞI ĐẦU NAN
                        MÀ GIAN NAN BẮT ĐẦU NẢN

Hiệp Sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi NgocDuyAi Xem bài viết
                          Bạn chia sẻ cách làm nhé
                          Cách này chỉ áp dụng cho ảnh mà được người nào lấy ảnh từ trang web khác rồi cho chữ ký của mình vào thôi. Còn ảnh lần đầu đưa lên đã có chữ ký thì buộc phải dùng phần mềm như cái Inpaint.

Đầu tiên vào https://www.google.com.vn/imghp?hl=vi&tab=ii
                          Sau đó bấm vào biểu tượng cái máy ảnh, rồi dán link ảnh hoặc up ảnh từ máy tính lên và google sẽ cho kết quả. Bấm vào mục giống về hình ảnh cho chắc chắn hơn. Và nếu nhìn thấy ảnh chưa đóng dấu thì bạn đã gặp may, nếu ko thì đành chịu và dùng phần mềm thôi. Xin lỗi vì hơi lười up ảnh ví dụ
                          Cài win song song nhanh gọn bằng ImageX

Diệt virus tự động gửi tin nhắn qua Facebook
                          Tăng chất lượng hình ảnh khi xem phim bằng thủ thuật tận dụng GPU
                          Bàn về những "virus" nhưng không nguy hiểm

42 điều tự thú của anh chị em BF

---------------------------------------------------

Rút khỏi giang hồ dài hạn

------------------------
                          Malware Analyzist - Hardware Marker
                          Video Producer - Puzzle Solver

Hiệp sỹ Áo đen Bkav
                          ------------------------

Comment

Mình hay dùng photoinstrument để xóa ảnh thừa và phần đóng dấu, cái nào khó quá thì mới dùng Clone Stamp Tool của PhotoShop

Comment

Working...
                            X

Debug Information

1