No announcement yet.
X

[Help] Laptop bị lỗi bàn phím

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Laptop bị lỗi bàn phím

Máy laptop của mình, đem cho đứa bạn của mình mượn. Sau khi lấy về, chẳng biết nó làm gì mà, bây giờ bàn phím của mình, đánh chữ u i o p thì nó thành 4 5 6 7, làm thế nào để sửa lại?
    Bàn phím của mình ở các ký tự u i o p thì có ghi số 4 5 6 7 ở trên, cũng giống như các ký tự từ 1 đến 9 có các kỹ hiệu nhỏ ở phía trên vậy. Mình ko hiểu sao bàn phím đã có số 4 5 6 7 rồi, mà ở các nút u i o p họ lại thiết kế thêm số 4 5 6 7 ở phía trên làm gì ko biết? nhưng trước đây mình ko dùng đến, giờ tự dưng thành ra lỗi

Re: Cứu! lỗi bàn phím trên laptop

Nguyên văn bởi alexandervn Xem bài viết
    Máy laptop của mình, đem cho đứa bạn của mình mượn. Sau khi lấy về, chẳng biết nó làm gì mà, bây giờ bàn phím của mình, đánh chữ u i o p thì nó thành 4 5 6 7, làm thế nào để sửa lại?
    Bàn phím của mình ở các ký tự u i o p thì có ghi số 4 5 6 7 ở trên, cũng giống như các ký tự từ 1 đến 9 có các kỹ hiệu nhỏ ở phía trên vậy. Mình ko hiểu sao bàn phím đã có số 4 5 6 7 rồi, mà ở các nút u i o p họ lại thiết kế thêm số 4 5 6 7 ở phía trên làm gì ko biết? nhưng trước đây mình ko dùng đến, giờ tự dưng thành ra lỗi
    Chào bạn !!
    Hiện tượng này do bấm nhầm nút Numlock lên thôi..!!
    Bạn đang xài máy tính hãng nào vậy bạn ??
    Để fix bạn làm như sau nhìn trên dãy F1 => F12 sẽ có 1 nút là Numlock màu xanh.
    Bạn nhấn phím Fn + Numlock là được bạn nhé !!

Chúc bạn thành công !!

Hướng dẫn khắc phục máy tính chạy chậm

Comment

Re: [Help] Laptop bị lỗi bàn phím

cậu chỉ nhìn từ F1 đến F12 xem có phím nào có chữ NumLk thì ấn phím Fn + Cái phím đó là hết như ở máy mình là Fn + F8 là hết
      Đào Văn Trường
      Yahoo : truong.vn90
      Email :
      Phone : 01682 003 2XX

Comment

Cám ơn các "bờ rô" nhé , mình bị lỗi bàn phím trên lap cứ nghĩ bị hỏng lun rồi, lên mạng search đc bài viết của bạn, Thanks nhìu nhé, mong bạn tiếp tục có nhiều câu trả lời hay để mọi người học hỏi ^^

Comment

Mình đang dùng laptop acer, trước mình giữ fn+L là đánh được số 3 (màu xanh) nhưng giờ mình muốn đánh số 3 màu xanh thì buộc phải bật numlk, nhưng như vậy khâu nhập liệu của mình rất tốn thời gian vì nếu nhập ngày tháng 01/10/2013 thì phần dấu / mình lại phải tắt numlk đi. Mình chưa biết sửa lỗi này, mong các bạn giúp đỡ. cảm ơn các bạn rất nhiều.

Comment

Các anh cho em hỏi bàn phím của em cứ ấn nút N+H hoặc N+Y;N+U;N+J là thành mute là sao ạ? Cách khắc phục như thế nào ạ?

Comment

Chỉ cần FN + Numlock là Ok bạn nhé,mình bị cái này nhiều rồi

Comment

ad và các ace khác làm ơn cho em hỏi: máy em ko hiểu lý do gì mà tự nhiên gõ:
                "x" thì ra "4x", gõ "4" thì ra "4x".
                " z "=>"2z", "2" =>"2z",

"v" =>"rv", "r" =>"rv",
                "n"=>"yn", "y" =>"yn",
                "m" =>"um","u"=>"um",
                ","=>"0," , "0"=>"0,",
                "<" => ")<", ")" =>")<".
                máy em hiệu vaio.
                cảm ơn.

Comment

Working...
                X