No announcement yet.
X

cách mở khi bị chặn truy cập internet

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách mở khi bị chặn truy cập internet

chào mọi người
    em có 1 vấn đề cần mọi người giúp đỡ như sau :
    ở 1 phòng trong cty có 5 máy tính nhưng chỉ có 2 máy tính được truy cập internet, còn lại thì không. giờ họ muốn cho tất cả 5 máy truy cập internet, nhưng vấn đề nằm ở đây, em kiểm tra và nghĩ rằng 3 máy kia bị chặn truy cập internet bằng proxy hay sao ý ( vì phần mạng nè em dốt lắm ) ở trình duyệt IE em vào tool - internet options - connections - lan setting
    và thấy ở proxy sever bị ẩn đi...
    em nghĩ vấn đề nằm ở đây, anh it trước đã đặt proxy sai và đã làm ẩn proxy sever đi để không chỉnh sửa được..
    nghĩ là chỉ chặn trên IE nên em đã thử cài firefox nhưng cũng không được
    mong mọi người giúp đõ...
    xin chân thành cảm ơn
    chúc bạn vui vẻ

HÃY MỈN CƯỜI VỚI BAO CHUYỆN ĐỜI
    HÃY THẬT LÒNG NÓI XIN CẢM ƠN

1551

Re: cách mở khi bị chặn truy cập internet

upupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupup upupupp

upupupupupupupupupupupuppupupu
    Last edited by thieuzaduc; 05/09/12, 02:55 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Nói thế này cũng chưa rõ lắm.

Comment

Có thể công ty bạn có sử dụng hệ thống tường lửa. (Vì bạn mô tả không rõ nên "đoán mò"!)
        Muốn vượt tường lửa thì chỉ có cách là "dắt" Admin đi nhậu!
        (Đừng mong vượt tường lửa khi Admin có "tay nghề", họ có quyền cao nhất và có chính sách Policy chặt chẽ).

Comment

tóm lạI là bjo người ta làm ẩn cái proxy sever ở tool - internet options - connections - lan setting người ta đặt sai địa chỉ ở đó nên không vào internet được bjo người ta làm ẩn đi cái proxy sever đó nên giờ không chỉnh lại được...
          giờ chắc rõ ràng rồi chứ bạn
          có bạn nào biết chỉ giúp mình với
          mình nghĩ chỉ trong gpedit.msc và ở regedit thôi nhưng 2 cái nè mình tìm mãi vẫn chưa ra ạ
          chúc bạn vui vẻ

1551

Comment

Mình cũng trong trường hợp như thế bạn nào giúp với

shop giay giay nam giay luoi
            Last edited by dxdesign; 25/12/14, 01:01 AM.

Comment

khó VCL ......

Comment

Nguyên văn bởi fc_1551 Xem bài viết
                tóm lạI là bjo người ta làm ẩn cái proxy sever ở tool - internet options - connections - lan setting người ta đặt sai địa chỉ ở đó nên không vào internet được bjo người ta làm ẩn đi cái proxy sever đó nên giờ không chỉnh lại được...
                mình nghĩ chỉ trong gpedit.msc và ở regedit thôi nhưng 2 cái nè mình tìm mãi vẫn chưa ra ạ
                Bạn muốn chỉnh sửa gpedit.msc và regedit nhưng nếu cơ quan bạn sử dụng Domain thì không thể. Vì Admin sẽ áp Policy từ Domain Controller xuống thì chỉ còn cách là "năn nỉ", "hối lộ" Admin mà thôi.

Comment

Bạn làm thế này nha
                  Vào group policy, vào nhánh User Configuration\Administrative Templates\Windows Components\Internet Explorer. Ở của sổ bên phải bạn tìm đến dòng " Disable changing proxy settings " mở nó lên và chọn Disable rồi nhấn apply và ok. Sau đó vào run gõ gpupdate /force ->enter để cập nhật lại policy và bạn vào lại Lan setting kiểm tra cái mục Proxy server sáng lên chưa nhé
                  Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

các bạn ơi, ở cty ngày trước là kỹ thuật ở cty khác vào làm giờ họ nghỉ rồi nên đến chỗ mình vào làm...
                    ở phòng đó có 1 máy chủ và 4 máy con, liệu có khi nào phần quyền ở máy chủ kia không ạ...?
                    mình nghĩ bjo chỉ làm hiện lên proxy sever là cài đặt lại địa chỉ của nó là được thôi nhưng mình tìm mãi không ra

chipset9x1102
                    mình cũng làm như bạn rồi nhưng không được. mình thấy khó quá..
                    Last edited by fc_1551; 05/09/12, 04:15 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
                    chúc bạn vui vẻ

1551

Comment

các bạn ơi, ở cty ngày trước là kỹ thuật ở cty khác vào làm giờ họ nghỉ rồi nên đến chỗ mình vào làm...
                      ở phòng đó có 1 máy chủ và 4 máy con, liệu có khi nào phần quyền ở máy chủ kia không ạ...?
                      mình nghĩ bjo chỉ làm hiện lên proxy sever là cài đặt lại địa chỉ của nó là được thôi nhưng mình tìm mãi không ra

chipset9x1102
                      mình cũng làm như bạn rồi nhưng không được. mình thấy khó quá..
                      Ah mà cho hỏi mạng ở cty bạn là mạng work group hay domain vậy, nếu là domain thì cách trên của mình không dùng được rồi
                      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Working...
                      X

Debug Information

Hoặc