No announcement yet.

Cho em hỏi về cách chia ổ cứng máy tính mới chip core i5

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về cách chia ổ cứng máy tính mới chip core i5

Em dùng AcronisDiskDirector trong đĩa Boot13.2 để chia rất ngon lành, có Active ổ như bình thường nhưng chia xong thì cài win hay ghost máy đến đoạn khởi động bằng Harddisk thì không nhận ổ cứng. ( Cả laptop và máy bàn )
    Thực sự em chưa rõ là tại em có làm thiếu bước gì hay không, hay tại Chip i5 không dùng Acronis được.
    Em có nghe nói là bây h phải dùng Partition homeWizard gì đó rồi MasterBoot gì gì, như vậy đúng không ạ ? Mọi người ai biết thì hướng dẫn cụ thể cho em với.
    Cảm ơn ạ.

Re: Cho em hỏi về cách chia ổ cứng máy tính mới chip core i5

Chia và phân vùng ổ cứng đâu có gì khó, bạn xem trong topic công thành nhé.

Comment

Nguyên văn bởi cocojumbo2309 Xem bài viết
      Em dùng AcronisDiskDirector trong đĩa Boot13.2 để chia rất ngon lành, có Active ổ như bình thường nhưng chia xong thì cài win hay ghost máy đến đoạn khởi động bằng Harddisk thì không nhận ổ cứng. ( Cả laptop và máy bàn )
      Thực sự em chưa rõ là tại em có làm thiếu bước gì hay không, hay tại Chip i5 không dùng Acronis được.
      Em có nghe nói là bây h phải dùng Partition homeWizard gì đó rồi MasterBoot gì gì, như vậy đúng không ạ ? Mọi người ai biết thì hướng dẫn cụ thể cho em với.
      Cảm ơn ạ.
      Xem hướng dẫn và thực hiện hiện
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....-dia-Complete-
      Làm việc thật nhiều, tiến bộ thật nhanh

Comment

Nguyên văn bởi cocojumbo2309 Xem bài viết
        Cảm ơn ạ.
        - Bạn tham khảo bài viết sau nhé:

|Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Em cài Win đi chứ không nên ghost nhé, hoặc em có thể vào MiniXP nếu có SATA hoặc WinPE chạy BootIce để process MBR cho HDD.

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
          X