No announcement yet.

Máy laptop bị tắt màn hình giữa chừng, cần giúp đỡ!!!!!!!!!

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy laptop bị tắt màn hình giữa chừng, cần giúp đỡ!!!!!!!!!

Xin chào mọi người trong bkav ,ai biết lỗi này của máy tính mình thì chỉ cách khắc phục dùm. Máy latop của mình gần tháng nay mỗi lần chạy chương trình game hl hoặc nghe nhạc trên youtube một lát là nó tự tắt màn hình, mà CPU và ổ cứng vẫn đang hoạt động bình thường và không còn cách nào để màn hình hiện lên được nữa .chỉ còn cách tắt nóng máy tính và khởi động lại thôi .Theo mình nghĩ có thể là do virus vì mình đã cài lại win và format ổ cứng rồi chơi game ,nghe nhạc thì không bị lỗi màn hình như vậy nữa, đến khi lấy USB đang bị nhiễm virus cắm vào latop và khi chơi game hoặc nghe nhạc lại tiếp tục bị tắt màn hình y như cũ, và trong ổ cứng bắt đầu xuất hiện một số folder có đuôi .exe mặt dù bkavpro đã phát hiện và diệt virus rất nhìêu.Xin cảm ơn mọi người.
    www.phanmempc.com

Re: Máy laptop bị tắt màn hình giữa chừng, cần giúp đỡ!!!!!!!!!

Nguyên văn bởi lovevjtinh Xem bài viết
    Xin chào mọi người trong bkav ,ai biết lỗi này của máy tính mình thì chỉ cách khắc phục dùm. Máy latop của mình gần tháng nay mỗi lần chạy chương trình game hl hoặc nghe nhạc trên youtube một lát là nó tự tắt màn hình, mà CPU và ổ cứng vẫn đang hoạt động bình thường và không còn cách nào để màn hình hiện lên được nữa .chỉ còn cách tắt nóng máy tính và khởi động lại thôi .Theo mình nghĩ có thể là do virus vì mình đã cài lại win và format ổ cứng rồi chơi game ,nghe nhạc thì không bị lỗi màn hình như vậy nữa, đến khi lấy USB đang bị nhiễm virus cắm vào latop và khi chơi game hoặc nghe nhạc lại tiếp tục bị tắt màn hình y như cũ, và trong ổ cứng bắt đầu xuất hiện một số folder có đuôi .exe mặt dù bkavpro đã phát hiện và diệt virus rất nhìêu.Xin cảm ơn mọi người.
    Vấn đề bạn nêu ra và bạn cũng đã biết nguyên nhân rồi mà?máy tính bạn đã bị nhiễm virut rồi,ban có thể tải bka home về quét or avast bản mới nhất về quét nhé.
    Chúng ta sinh ra với 2 bàn tay trắng và khi mất đi chúng ta cũng chỉ có 2 bàn tay không.
    Hãy nhấn thank nếu bài viết có ích cho bạn
    mail : muasaothuy@gmail.com

Comment

làm luôn thẻ bkav pro về chiến cho nó máu bạn nhé

Comment

làm luôn thẻ Bkav Pro về chiến cho nó máu bạn nhé
        mình đang dùng bkav pro mà. cái nguyên nhân chỉ do mình suy đoán ,cũng có thể do một nguyên nhân khác.
        www.phanmempc.com

Comment

Chẳng có nguyên nhân nào khác ngoài virus
          Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Quét sạch toàn bộ các phân vùng trong máy tính bằng Bkav Pro rồi kiểm tra lại kết quả, cũng đừng quên quét virus trong USB nữa, nếu không còn hiện tượng như cũ thì chắc chắn do virus làm ảnh hưởng đến hệ thống rồi.

Comment

Working...
            X

Debug Information

1