No announcement yet.

[Help] Lỗi khi update windows 7

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Lỗi khi update windows 7

Em quên không tắt chức năng update của win7. Hnay khởi động lại máy thì máy tự động update, up đc 84% thì đơ, không up thêm đc nữa. E chờ rất lâu mà vẫn thế. Khởi động lại máy 2 lần mà vẫn đến 84% thì đơ. lần thứ 3 thì báo lỗi. Bây giờ không khởi động đc máy. Mọi người có cách nào hướng dẫn em khởi động đc máy để e tắt cái tự động update cái.

Nguyễn Khắc Sơn
    add: Điện thoại Hà Nội 3
    Tel: 0439.982.456
    mail: khacson.vnpt@gmail.com

Hãy làm việc chăm chỉ, những điểu tốt đẹp sẽ đến với bạn.

Re: [Help] Xin mọi người cứu gấp.

Cài lại win or ghost lại thôi bạn à.
    Chúng ta sinh ra với 2 bàn tay trắng và khi mất đi chúng ta cũng chỉ có 2 bàn tay không.
    Hãy nhấn thank nếu bài viết có ích cho bạn
    mail : muasaothuy@gmail.com

Comment

Anh cài lại win đi .Có lẽ đã bị phát hiện bởi MS rùi a à.Chào a

Comment

Khi update là không được tắt máy, kiểm tra xem vào đươc safemode không em? Vào được thì gỡ mấy bản update ra hoặc cho update tiếp, safe-mode with networking nhé!

Comment

Re: [Help] Lỗi khi update windows 7

Nguyên văn bởi khacson_vnpt Xem bài viết
          Em quên không tắt chức năng update của win7. Hnay khởi động lại máy thì máy tự động update, up đc 84% thì đơ, không up thêm đc nữa. E chờ rất lâu mà vẫn thế. Khởi động lại máy 2 lần mà vẫn đến 84% thì đơ. lần thứ 3 thì báo lỗi. Bây giờ không khởi động đc máy. Mọi người có cách nào hướng dẫn em khởi động đc máy để e tắt cái tự động update cái.
          cài lại win thôi, rồi tắt chế độ update đi là OK thôi?

Comment

Cài lại hay ghost lại thì nói làm gì. Cám ơn mọi người đã đóng góp ý kiến. Mình làm theo cách a TA37 xem thế nào đã.

Nguyễn Khắc Sơn
            add: Điện thoại Hà Nội 3
            Tel: 0439.982.456
            mail: khacson.vnpt@gmail.com

Hãy làm việc chăm chỉ, những điểu tốt đẹp sẽ đến với bạn.

Comment

Nguyên văn bởi khacson_vnpt Xem bài viết
              Nó uplate lỗi cứ để thê nó config lại windows là vào được (tầm hơn 1tiếng )

Truyện tranh online http://mangafc.net
              Hiệp sỹ áo đen Bkav

Comment

Có nhiều chuyên mục về update quá nên em không lập mục mới nữa. Tiện đây các anh có thể tư vấn giúp em việc này không:
                Máy của em dùng OneKeyGhost_rio4081.exe ghost lại máy và sau đó là tiến hành update. Em đã thử nhiều lần nhưng chỉ update và cài được các bản update for windows 7, denfinition, update for office thôi chứ còn sencurity update for win 7 thì chỉ update chứ không cài được. Em nghi ngờ máy nhiễm virus vì OneKeyGhost_rio4081.exe là của mấy bé TQ.Và em đã dùng bkpro quét lại máy nhưng không phát hiện ra điều gì. Có một điều cần chú ý là khi bắt đầu ghost thì bk đã thông bào là thằng OneKeyGhost_rio4081.exe có virus nhưng em hơi chủ quan nên sau khi cho diệt xong vẫn tiến hành ghost tiếp. Vậy có cách nào để kiểm tra hoặc là xử lí vấn đề mà không cần cài lại máy không ạ. Em dùng máy tính thì chú trọng đến hiệu suất làm việc và an toàn thông tin là chính chứ không chú trọng đến kĩ thuật nhiều lắm. Có gì gà quá xin các anh chỉ giáo nhiều

Comment

Win 7 thì cài cho nhanh và an toàn chứ bon chen ghost làm gì cho mệt hả bạn ?

Comment

Bạn cài win xong vào Control Panel chọn windows Update sau đó Chọn Change setting và cuối cùng chọn never check for update...
                    Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
                    Chí anh hùng Click chuột định giang sơn

Phần mềm diệt Virus - Bkav Pro - Kaspersky

Comment

Nguyên văn bởi ba0123t Xem bài viết
                      Win 7 thì cài cho nhanh và an toàn chứ bon chen ghost làm gì cho mệt hả bạn ?
                      Các anh không hiểu ý của em rồi

Comment

Cứ cho là máy bạn đã dùng cái Onekey gì đó, dính virus rồi.
                        Nếu bản ghost ấy là của máy bạn, ghost lại đi, nhưng dùng đĩa boot - đừng dùng cái Onekey ấy nữa.
                        Nếu bản ghost ấy là ghost đa cấu hình trên mạng thì đừng dùng nữa. Cài mới đi
                        Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

Bạn có thể cho mình biết đó là bản cập nhập nào được không, dung lượng bao nhiêu. Bạn thử cài FixIt của microsoft về sửa, hoặc windows repair: http://www.tweaking.com/content/page...ll_in_one.html
                          Hạn chế cài lại máy bạn nhé.

Comment

tất cả các bản update sencurity for win 7 đều không cài được ạnh ạ. Nó chỉ tải về thôi

Comment

bạn cứ để tự nó khởi động đi khỏi động lại mấy lần là được thôi mà, nhưng nhớ đừng ấn phím nào hết, sau khoảng 5,6 lần gì đấy thì nó sẽ tự được thôi, t mất 2 tiếng đấy , chúc vui

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1