No announcement yet.

Lỗi không ADD được máy in trong mạng LAN trên WIN 8

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi không ADD được máy in trong mạng LAN trên WIN 8

Em hiện đang dùng win 8 64 bit. Chia sẻ thư mục trong mạng lan thì tốt giữa các máy với nhau. Nhưng máy in thì không dùng được. Kết nối đến máy chủ cài máy in thì OK, truy cập dữ liệu trong máy đó cũng OK.Tất cả các máy trong mạng đều dùng chung máy in đó đều được.

Rồi còn Account em đang dùng là quyền Admin nhưng sao khi thay đổi nội dung file Notepad thì nó báo thế này.

Mong cả nhà giúp em.

Không anh chị nào giúp em với.
    Lần sửa cuối bởi huythanhhoa; 28/11/12, 08:04 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Re: Lỗi không ADD được máy in trong mạng LAN trên WIN 8

bạn tìm lại bộ cái máy in win 8 64 mình nghi lỗi bộ cài
    Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Nguyên văn bởi khuedn123 Xem bài viết
      bạn tìm lại bộ cái máy in win 8 64 mình nghi lỗi bộ cài
      Cái này em dùng máy in chia sẻ qua mạng LAN mà, chứ không phải dùng trực tiếp trên máy em. Bộ cài dùng cho WIN 8 64bit em chưa tìm thấy.

Comment

thế thì máy cài win 864 không in được là đúng rồi bạn phải cái đúng driver trên máy chạy win 8 thì mới in được
        Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Em thử rồi, nếu em cắm máy in đó trực tiếp vào máy em thì vẫn in bình thường. Chỉ in qua mạng LAN là không được thôi.Mong các anh giúp đỡ em.

Comment

Nguyên văn bởi huythanhhoa Xem bài viết
            Em thử rồi, nếu em cắm máy in đó trực tiếp vào máy em thì vẫn in bình thường. Chỉ in qua mạng LAN là không được thôi.Mong các anh giúp đỡ em.
            tắt thử pass share xem có được không nhé
            Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Bạn ở đâu khu vực Thanh Hóa? Nếu ở TP thì cuối tuần có thể mình sẽ qua giúp bạn được

Comment

tắt thử pass share xem có được không nhé
                Em đã tắt Pass Share rồi nè.

Nguyên văn bởi ba0123t Xem bài viết
                Bạn ở đâu khu vực Thanh Hóa? Nếu ở TP thì cuối tuần có thể mình sẽ qua giúp bạn được
                Em ở Tĩnh Gia cơ. Cảm ơn anh.
                Lần sửa cuối bởi huythanhhoa; 29/11/12, 08:02 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Bạn đã thiết lập cho chúng cùng nhóm chưa
                  Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Bạn đã thiết lập cho chúng cùng nhóm chưa
                    Rồi chứ anh.Vì em truy cập vào dữ liệu trên máy cài máy in đó bình thường mà. Chỉ máy in là không được thôi. Em mong các anh giải thích giúp em xem lỗi nó báo như vậy là sao?

Comment

Bạn cài theo cách thủ công nhé. Tức là Click vào Add a Print rồi tìm trong mạng Lan

Comment

Nguyên văn bởi ba0123t Xem bài viết
                        Bạn cài theo cách thủ công nhé. Tức là Click vào Add a Print rồi tìm trong mạng Lan
                        Cái này thì em làm đúng như vậy mà. Ảnh em up lên thể hiện rất rõ mà. Có cách khác không các anh?

Comment

Cái này thì em làm đúng như vậy mà. Ảnh em up lên thể hiện rất rõ mà. Có cách khác không các anh?
                          Ok trưa nay mình sẽ test chiều nay sẽ thông báo cho bạn

Ok minh đã test xong mình có máy nhà hàng xóm dùng win xp máy in canon 1210 mình đã share nó bằng cách
                          Đầu tiên thiết lập cho 2 máy cùng một workgroup, sau đó mình tắt pass của thằng win 8 đi và bắt đầu cấu hình thằng xp:
                          vào Start/settings/printers and faxes chuột phải vào máy in 1210 chọn sharing\share thíc printer \apply\OK
                          giờ đến cấu hình thằng win 8:
                          cũng vào devices printers\ chọn add a printer\ máy tính sẽ quét máy in đã share bạn chọn tích vào phần add a Bluetooth, wireless or network discoverable printer máy tính lại saching tiếp đến phần thông báo phải cài đặt driver vào máy bạn nhấn intall một lúc hiện lên bảng thành công sau đó hiện ra một bảng cảnh báo bạn không quan tâm đến nó cứ next sau đó in thử thế là ok chúc thành công vì bạn không nói rõ bạn làm như thế nào nên mình mô tả cách làm của mình có gì thắc mắc mình sẵn sàng giải đáp cần thiết bạn cài team mình xem cho
                          Lần sửa cuối bởi khuedn123; 30/11/12, 10:07 AM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****
                          Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Em vào đến phần add a Bluetooth, wireless or network discoverable printer nhưng nó báo không tìm thấy thiết bị nào cả. Trong khi em vẫn chia sẻ dữ liệu trong mang LAN bình thường. Em cài lại WIN thì đã cài được máy in qua mạng. Nhưng khổ nổi cứ in từ WORD hay EXCEL thì nó cứ báo lỗi thế này.

Comment

bạn buzm yahoo mình cấu hình thử xem thế nào nhé mình thấy có nhiều máy in quá có lẽ bạn xóa bớt cái không dùng đi để cho đỡ nhận nhầm
                              Xin đừng chém em

Hiệp sỹ Áo đen bkav

Comment

Working...
                              X

Debug Information

1