No announcement yet.
X

Ai chuyên về phần mền giúp em tay nhé ! Cách vào Bios Cho Sony SVE 15122CXW

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai chuyên về phần mền giúp em tay nhé ! Cách vào Bios Cho Sony SVE 15122CXW

Tình hình bên em mới nhập con máy Sony Vaio SVE15122CXW
    Con này thế hệ mới nên đi theo nó là Windows 8
    Tình hình là em Chỉnh để vào Bios trong Win 8 thì khởi động lại là vào đc Bios và các phím chức năng khác !
    Xong em vào Bios thì chỉnh như thông thường thì không thể nhận USB boot hay CD boot ! sau cùng em chỉnh lại cái UEFI sang Legacy ! Xong máy khởi động lại tự nhận USB boot và CD boot ! Sau em vào chia ổ trong Boot thì nó báo không chia được ! làm thế nào cũng không chia đc ! thế là em khởi động lại máy rút USB boot ra thì máy không vào đc Win 8 nữa ! Cũng như ko vào đc Bios để chỉnh lải cái Legacy sang UEFI nữa ! em đã thử hết tất cả các phím từ F1 đến F12 Từ Del đến Esc rồi mà cũng không thể vào đc Bios ! máy cứ khởi động vào và đen mà hình báo dòng chữa này ạ:
    PXE-MOF: Exiting PXE ROM.
    Operating System Not Found

Mong ai chuyên cái này vào ai đã từng làm ở Win 8 biết lỗi này giúp em tay ạ ! thanks mọi người rất nhiều !
    Last edited by 0932383835; 31/12/12, 01:57 PM.

Re: Ai chuyên về phần mền giúp em tay nhé ! Cách vào Bios Cho Sony SVE 15122CXW

Lên cái ai biếp giúp em tí ạ ! Thanks

Comment

mới mua thì đập phá tẹt ga đi rồi mang bảo hành bạn ơi hihi
      mình nhớ ko rõ dòng máy nào nữa, vào bios giữ ESC + F1 hay F2 gì đó.
      CÒn cái dòng chữ trên kia chắc bạn đã del phân vùng hệ điều hành đi rồi @@

Comment

Cứ cho nạp lại default toàn bộ các settings đã .
        Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
        http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Hay quá ! lò mò trên bkav ! Nhờ bác này mà em biết ra cách rồi !
          Nguyên văn bởi ohlalavina Xem bài viết
          - Xin hỏi bạn là máy này cài bản quyền Win8 đúng không bạn nhỉ?

- Vào BIOS bạn chưa bật máy, bình thường bật máy bạn nhấn nút nguồn POWER, thay vào đó bạn nhấn nút ASSIST màu tím nhé! rồi làm như các bước là vào được BIOS

- Nếu máy cái Win7 bản quyền thì bạn nhấn F11 khi mới khởi động máy nhé!

CHÚC bạn may mắn!
          Cảm ơn cả nhà nhiều nhé ! Thanks Bkav
          Last edited by 0932383835; 31/12/12, 02:15 PM. Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

Comment

Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
            Cứ cho nạp lại default toàn bộ các settings đã .
            Bây giờ không vào được Bois sao default được anh ơi?
            Bây giờ tạo 1 usb boot với bản win 7 PE. rồi boot vào win 7 PE và sử dụng công cụ De-CMOS2 v2.1 để reset cmos thử xem sao?
            Con đường không tự nhiên mà có.
            một người đi, hai người đi... nhiều người đi.
            dần dần rồi thành con đường

Comment

Bạn ý vào được rồi .
              Hội fan LAPTOP xách tay USA siêu bền Ngon - Bổ - Rẻ!
              http://forum.bkav.com.vn/search?sear...ssage%22%5D%7D

Comment

Link đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....l=1#post656214

các bước như mình trình bầy rồi còn các bước khác bạn làm như bình thường LOAD DEFAULT nhấn F9, SAVE nhấn F10

Thân

Comment

Working...
                X

Debug Information

Hoặc