No announcement yet.
X

Nhờ anh(em) hướng dẫn cách đặt Pass cho cái phát Wifi TP-Link TL-WR340G

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ anh(em) hướng dẫn cách đặt Pass cho cái phát Wifi TP-Link TL-WR340G

M có dùng chung mạng với hàng xóm Modem và Switch để bên đó m kéo dây mạng về nhà m và đầu dây mạng đó m cắm vào con Wifi TP Link TL-WR340G ,dây Lan từ con Wifi cắm vào PC dùng OK sóng Wifi dùng cho điện thoại .v.v ok .Nhưng không biết đặt Pass cho con Wifi này ,dù m có truy nhập vào http://192.168.1.1 9 (như hình ảnh) nhưng nếu không nhầm thì nó chỉ truy nhập vào cái Modem để bên hàng xóm chứ không truy nhập vào bộ phát Wifi nên tìm mãi không thấy chỗ đặt Pass .Nay nhờ anh(em) giúp đỡ ,xin cảm ơn
    Last edited by trantrungtu; 08/01/13, 05:53 PM.

Re: Nhờ anh(em) hướng dẫn cách đặt Pass cho cái phát Wifi TP-Link TL-WR340G

Bạn đặt làm gì vì khi restart lại modem pass đó sẽ mất thôi
    Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
    Chí anh hùng Click chuột định giang sơn

Phần mềm diệt Virus - Bkav Pro - Kaspersky

Comment

từ khi lắp m có reset hay tắt cái Wifi này đâu nên vấn đề mất sẽ không xảy ra ....nhưng không đặt hàng xóm nó dùng hết còn nhà m xem TV cũng không xem đc ...giúp m với !

Comment

Tháo hết dây mạng ra khỏi cục phát wifi, để lại 1 dây và cắm trực tiếp vào máy bạn. Ngửa mặt dưới cục wifi để xem địa chỉ và thông tin truy cập (thường là 192.168.1.1 hoặc tplinklogin.net ; user:admin ; pass:admin)

Giao diện cấu hình sẽ như thế này :
        http://www.tp-link.vn/resources/simu...rRpm/index.htm
        Muốn đặt pass thì :
        Basic setting > Wireless > Wireless settings > Enable Wireless Security ...
        Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

Con này user và pass là admin.

Comment

Vào chỗ thiết lập Wifi -> Wireless Security -> Chỗ Pass -> Save .

Comment

Nguyên văn bởi ducanhnguyen2k Xem bài viết
              Tháo hết dây mạng ra khỏi cục phát wifi, để lại 1 dây và cắm trực tiếp vào máy bạn. Ngửa mặt dưới cục wifi để xem địa chỉ và thông tin truy cập (thường là 192.168.1.1 hoặc tplinklogin.net ; user:admin ; pass:admin)

Giao diện cấu hình sẽ như thế này :
              http://www.tp-link.vn/resources/simu...rRpm/index.htm
              Muốn đặt pass thì :
              Basic setting > Wireless > Wireless settings > Enable Wireless Security ...
              Con này phải vào qua tplinklogin.net như bác hướng dẫn bảo sao vào bằng 192.168.1.1 không vào được !

Comment

vào interface set up>wireless>tìm tới Encryption chọn TKIP/AES ở chỗ Pre-share key bạn đánh pass vào. nhưng đánh vào là máy mất wifi ngay không save dc nên bạn phải dùng máy không dùng wifi làm nha

Comment

Nguyên văn bởi trantrungtu Xem bài viết
                  Con này phải vào qua tplinklogin.net như bác hướng dẫn bảo sao vào bằng 192.168.1.1 không vào được !
                  bạn ping xem IP của bạn là gì rùi vào theo IP đó có thể là
                  192.168.1.1
                  hoặc
                  192.168.16.1
                  172.16.56.1
                  ....
                  sau đó cài đặt giống những cái trên nhé
                  Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
                  Chí anh hùng Click chuột định giang sơn

Phần mềm diệt Virus - Bkav Pro - Kaspersky

Comment

Mình vẫn chưa rõ trường hợp nào đặt lại Pass Wifi vì hôm anh hàng xóm nói là đặt lại Pass thì mới vào mạng được là sao nhỉ ?

Comment

đâu phải đặt lại mới dùng dc, có pass là vào dc hặoc k có pass vẫn dùng dc nhưng ở biểu tượng mạng sẽ có dấu chấm than và chữ unsecu

Comment

bạn xem cái hướng dẫn trong modem wifi.coi địa chỉ ip của nó là gì.rồi cắm dây wifi vào máy tính.rồi nhập.mình thấy có lúc là 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.254....... địa chỉ đó nó nằm trong đĩa hoặc tài liệu đi kèm với modem wifi.vào với user và pass là admin.rồi vào wireless security đặt pass rồi save lại

Comment

Bạn rút dây lan ra rồi gõ lệnh ipconfig để xem địa chỉ của wireless ,rồi truy cập theo địa chỉ đó vào config pass cho wifi .
                          Trường hợp ko đặt pass cho wifi mà ko có internet như bác nói ở trên là bác chưa đổi địa chỉ của wireless nên ADSL với WL trùng địa chỉ ,bác chỉ cần đổi địa chỉ khác cho WL là ok .VD 192.168.2.1 hoặc 192.168.1.222.....
                          Ko Biết

Comment

Tình hình nhà e làm dịch vụ nên mỗi tầng đều có 1 modem wifi riêng....nhưng khi e cài pass cho wifi thì chỉ có cái modem wifi chính là có pass còn 2 cái wifi của 2 tầng còn lại là vào bình thường ko đòi passs.....giúp e cách cài pass cho cả 3 wifi với....cảm ơn các bác nhiu.......

Comment

Nhờ các bạn giúp mình thiết lập pas cho TP_LINK (TL_MR3420). mình cũng xem qua các bài viết trước. nhưng không biết làm thể nào, mặc dù cũng đã thử làm theo hướng dẫn của các bạn. cảm ơn các bạn!

Comment

Working...
                              X

Debug Information

Hoặc