No announcement yet.
X

[HELP] Xuất Hiện lỗi "Internal Error 36000" khi Ghost máy !!!

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Xuất Hiện lỗi "Internal Error 36000" khi Ghost máy !!!

Các Pro trên forum cho mình hỏi cách khắc phục lỗi này với ạ.
    Khi mình Ghost máy được 90% (Kể cả bản XP hay Win 7) thì đều gặp lỗi "Internal Error 3600".Cụ thể dòng thông báo là:"An internal inconsistency has been detected.If this problem persists,contact Symantec Technical Support at http://www.Symatec.com.vn".
    Khi gặp lỗi này:
    Khi Reboot máy thì bản XP vẫn nhận và bắt đầu cập nhật driver,....=> Ghost XP vẫn đc.Nhưng với bản Win 7 thì không được.Nó hiện ra Windows 7 nhưng truy nhập lỗi.
    Mình đã test Bad Sector của ổ cứng nhưng ko gặp lỗi nào cả.Bản Ghost này là mình lấy trong HDD của máy
    Giờ mình muốn Ghost Win 7 cho máy thì làm thế nào ạ.Mong các pro chỉ giáo.
    Thanks so much

Re: [HELP] Xuất Hiện lỗi "Internal Error 36000" khi Ghost máy !!!

h bạn thử dùng bản hirren boot khác.vào mini window rồi bung ghost lại xem.nếu vẫn bị như thế thì bạn dùng bản ghost khác chạy lại coi có bị ko

Comment

+ Thứ nhất: Bạn nên quét Virus bằng đĩa Hiren
      ++ Thứ hai: Bạn cần kiểm tra lại file ghost win7 của bạn "Tham khảo nhé những thông tin về lỗi này mình xem trên trang chủ symantec"
      Đại lý bán hàng Bkav Pro tại Biên Hòa - Đồng Nai - Giao Hàng Tận Nơi - Giá hấp dẫn miễn phí cài đặt tại nhà + Hướng dẫn sử dụng + Khắc phục các lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng.
      Số điện thoại : 0919.835.255 Mr. Thìn (giờ hành chính)
      (Lưu ý: Chỉ giải đáp thắc mắc về BkavPro, không giải đáp các thắc mắc khác qua điện thoại, các bạn thông cảm..!)
      Email: Vanthin76uss@gmail.com, Xử lí BTM

Comment

Dùng công cụ phân vùng chuẩn trước khi ghost.
        Dùng chức năng check trong ghost để kiểm tra tính toàn vẹn của bản ghost.
        Yahoo : ducanh_nguyen2000

Comment

Mình đã thay bản Hiren's Boot khác và đã ghots lại đc.Tuy vẫn gặp lỗi như trên nhưng vẫn vào nhận Win7 và update driver bình thường.Thanks bạn nhé

Comment

Working...
          X

Debug Information