No announcement yet.
X

Không xem được video có đuôi mp4,flv...

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Không xem được video có đuôi mp4,flv...

Hu hu các pro giúp em vấn đề này với, tự nhiên cái máy tính của em không xem được các video có đuôi mp4,flv,mkv..., trước kia vẫn xem được bình thường.File có đuôi avi thì vẫn xem được.Em dùng K-Lite_Codec_Pack_583_Mega và window media!

bạn có làm gì máy ko?như thay đỗi gì đó chẳng hạn,hay là nhưng file bạn tải về bị lỗi?mod move bài này đi chỗ khác,hình như post sai chỗ
    Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Bạn remove K-like codec pack đi rồi dùng WMP mở file nếu không được thì file thư viện của WMP bị lỗi bạn phải tìm các file thư viện của nó trong đĩa cài window để chép lại!!

Comment

Nguyên văn bởi blogtrai Xem bài viết
        Bạn remove K-like codec pack đi rồi dùng WMP mở file nếu không được thì file thư viện của WMP bị lỗi bạn phải tìm các file thư viện của nó trong đĩa cài window để chép lại!!
        WMP không hỗ trợ các định dạng .flv, .mp4, .mkv... còn K-Lite Codec Pack là công cụ giúp giải mã để wmp có thể đọc được các định dạng đó. Nếu remove rồi thì chắc chắn là không thể xem được gì.

@dangnhap766292: Bạn thử download lại bộ cài K-Lite Codec Pack và cài lại xem thế nào. Nếu không được bạn có thể dùng 1 chương trình khác để xem các định dạng trên, chẳng hạn như KMPlayer, hỗ trợ hầu hết các định dạng hiện có

Comment

Tùy bản WMP mà bạn, nếu bạn dùng WMP12 thì vẫn mở được không cần K-Lite Codec Pack

Bạn ấy phải cài lại K-Lite Codec Pack thôi!!
          Last edited by blogtrai; 16/04/10, 09:12 PM. Lý do: **** Tự động ghép bài ****

Comment

Nguyên văn bởi blogtrai Xem bài viết
            Tùy bản WMP mà bạn, nếu bạn dùng WMP12 thì vẫn mở được không cần K-Lite Codec Pack
            Tại vì mình chưa dùng wmp12 nên chưa biết thông tin này

Comment

Bạn gỡ bỏ phần mềm nghe nhạc nhà bạn đang sử dụng nhé,
              Sau đó vào đay để download lại bộ cài và cài lại vào máy
              Bạn xem thử đã xem đc chưa
              ps: Lúc cài bạn nhớ đánh hét dấu stik vào các định dạng nhạc muốn nghe nhé
              Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Cái này bạn có thể mở chương trình chơi nhạc media Player Classic (K-like codec pack) chọn View/options... chọn Player/Formats... như hình vẽ.

rùi đánh kiểm vào ô vuông các mục bạn muốn dùng../chọn Apply/OK
                Chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi dangnhap766292 Xem bài viết
                  Hu hu các pro giúp em vấn đề này với, tự nhiên cái máy tính của em không xem được các video có đuôi mp4,flv,mkv..., trước kia vẫn xem được bình thường.File có đuôi avi thì vẫn xem được.Em dùng K-Lite_Codec_Pack_583_Mega và window media!
                  nếu ko thick K-Lite_Codec_Pack_583_Mega thì bạn có thể dùng jetaudio cũng được. Mình thấy jetaudio đọc được khá nhiều loại file media đó.

Comment

đúng là nên dùng jet để xem phim đó,hiện giờ mình đang dùng WMP 11 đề nghe nhạc,còn jet để xem phim vì jet hỗ trợ khá nhiều kiểu file lại thêm khả năng chuyển đổi file nhanh chóng,còn WMP thì chắc là do dùng quen rồi
                    Đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng

Comment

Nguyên văn bởi dangnhap766292 Xem bài viết
                      Bạn có thể dùng phần mềm KMplayer phần mềm này xem được rất nhiều định dạng.

Comment

Nguyên văn bởi trinhtrongluat Xem bài viết
                        Bạn có thể dùng phần mềm KMplayer phần mềm này xem được rất nhiều định dạng.
                        KMplayer
                        Trang chủ:
                        Code:
                        http://kmplayer.en.softonic.com/
                        Link tải:
                        Code:
                        http://www.softpedia.com/progDownload/KMPlayer-Download-26726.html
                        |Virus sample|Fake antivirus|Facebook VR|Android VR|Kelihos VR|Zeus VR|Urausy VR|

Comment

Re: Không xem được video có đuôi mp4,flv...

em xài media player classic,và nó báo lỗi như ảnh của em khi xem phim đuôi .mp4 khi down trên youtube về.phim trên youtube hình ảnh và nhạc có nhưng khi down về thì lại ko nghe được.Pác nào kiến thức cao siêu thì giải đáp giùm và giúp em zới.Xin cảm ơn và hậu tạ = nút thanks
                          Attached Files

Comment

cái này remove rồi setup lại có vấn đề j đâu

Comment

Nguyên văn bởi hutmauvodoi Xem bài viết
                              em xài media player classic,và nó báo lỗi như ảnh của em khi xem phim đuôi .mp4 khi down trên youtube về.phim trên youtube hình ảnh và nhạc có nhưng khi down về thì lại ko nghe được.Pác nào kiến thức cao siêu thì giải đáp giùm và giúp em zới.Xin cảm ơn và hậu tạ = nút thanks
                              caaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaa
                              Last edited by langtucodon_kbhb; 29/06/13, 12:28 AM. Lý do: a

Comment

Working...
                              X

Debug Information