No announcement yet.
X

Cách xử lý file tạm của word 2003 (~WRL0001.tmp, ~$NH SÁCH CÁC đảng bộ, chi bộ)

• Filter
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách xử lý file tạm của word 2003 (~WRL0001.tmp, ~$NH SÁCH CÁC đảng bộ, chi bộ)

cách xử lý triệt để các file có dạng tương tự như vậy? nếu để càng dài thì nó hạn chế lưu file gốc và mất luôn file word gốc. Theo em được rõ thì nó sẽ xuất hiện khi dùng word và ko phải do vi rút tạo.
    Em bị dính mấy lần vì cái này làm mất dữ liệu gốc (word chính chủ).

Cách hạn chế và khôi phục nếu bị mất như thế nào vậy?

Re: Cách xử lý file tạm của word 2003 (~WRL0001.tmp, ~$NH SÁCH CÁC đảng bộ, chi bộ)

Nguyên văn bởi ducqnam2012 Xem bài viết
    cách xử lý triệt để các file có dạng tương tự như vậy? nếu để càng dài thì nó hạn chế lưu file gốc và mất luôn file word gốc. Theo em được rõ thì nó sẽ xuất hiện khi dùng word và ko phải do vi rút tạo.
    Em bị dính mấy lần vì cái này làm mất dữ liệu gốc (word chính chủ).

Cách hạn chế và khôi phục nếu bị mất như thế nào vậy?
    Mình khuyên bạn đừng xoá những file đó. Chính những file .tmp sẽ giúp bạn phục hồi khi bị mất trong quá trình sao lưu hay mất điện đột ngột. Chỉ khi bạn xoá những file đó hoặc lỗi không tạo đúng quá trình sao lưu thì mới mất file gốc.

Comment

Re: Cách xử lý file tạm của word 2003 (~WRL0001.tmp, ~$NH SÁCH CÁC đảng bộ, chi bộ)

Nguyên văn bởi nguyenthiha Xem bài viết
      Mình khuyên bạn đừng xoá những file đó. Chính những file .tmp sẽ giúp bạn phục hồi khi bị mất trong quá trình sao lưu hay mất điện đột ngột. Chỉ khi bạn xoá những file đó hoặc lỗi không tạo đúng quá trình sao lưu thì mới mất file gốc.
      thì em ko xoá, nhưng file gốc lại mất đi. Bài học xương máu lần trước nên em ko xoá. Ngặt nỗi là ko biết cách phòng tránh nó, nên giờ thấy lo lo anh ơi. Mà file gốc bị mất nếu đánh liên tục, em bị mấy lần rồi. tự tay em đánh và lưu ko được.

Comment

Mình biết một cách khôi phục file tmp này, là chuột phải vào file tmp, chọn EDIT trong menu hiện ra. WORD sẽ hiện ra cho bạn sửa với nội dung ban đầu bạn đang làm.

Comment

File tạm này nếu không muốn hiện ra ở Excel, Word bạn chọn Option chọn Autocorrect là được.

Comment

Working...
          X

Debug Information